Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi matrix3 Xem bài viết
    Cám ơn đã quan tâm,tôi đã đo trở nhiệt của 2 bếp để so sánh,cả 2 bếp như nhau,con trở dưới IGBT đo 70k,còn con trên mâm thì chẳng lên gì cả 2 bếp...các bạn giải thích giùm?
    có bếp 2 con trở nhiệt =70k , cũng có bếp IGBT = 10k Trên mâm =70k

Comment

• Nguyên văn bởi matrix3 Xem bài viết
      Cám ơn đã quan tâm,tôi đã đo trở nhiệt của 2 bếp để so sánh,cả 2 bếp như nhau,con trở dưới IGBT đo 70k,còn con trên mâm thì chẳng lên gì cả 2 bếp...các bạn giải thích giùm?
      không lên thì bác tăng thang đo xem, nếu để thang 200k rồi đi qua hàng lửa mà không lên thì có thể que đo chưa chạm tới chân trở nhiệt hoặc trở nhiệt đã bị hỏng
      nếu không kiểm tra được trở nhiệt thì bác đầu con trở tầm 70k vào thay cho trở nhiệt trên mâm rồi bật đun thử
      Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
      Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

• chào các bạn.nhà mình có cái bếp từ Midea Mi-SV21DQ giờ nó đổ bệnh.nó vẫn chạy được nhưng chỉ được vài giây là nó ngắt rồi lại có lại rồi lại ngắt.mình đã thay thử 2 con can nhiệt bằng sứ rồi nhưng vẫn bị.có ai biết hay có kinh ngiệm thì chỉ mình với mính cảm ơn nhiều...
        Y!M: xindungquentoi_hp16
        Mail:
        Sites:

Comment

• ban thay thử cảm biến ở giữa mâm xem

Comment

• Nguyên văn bởi vanhoi01 Xem bài viết
            chào các bạn.nhà mình có cái bếp từ Midea Mi-SV21DQ giờ nó đổ bệnh.nó vẫn chạy được nhưng chỉ được vài giây là nó ngắt rồi lại có lại rồi lại ngắt.mình đã thay thử 2 con can nhiệt bằng sứ rồi nhưng vẫn bị.có ai biết hay có kinh ngiệm thì chỉ mình với mính cảm ơn nhiều...
            nước đa sôi chưa ha bạn oi, trường hợp bếp đun một lúc sôi sau đó mới cắt thì thường do cảm biến nhiệt trên mạt bếp hoặc cám biến nhiệt đèn công suất.
            trường hợp bếp có từ rồi cắt lặp đi lặp lại thường do bếp bị quá dòng, bạn xem lại mạch bảo vệ quá dong của bếp, thay biến trở chỉnh dòng, dùng ampe kìm kẹp cho bếp chạy, sau đó chỉnh biến trở cho phù hợp. bếp 2000w chỉnh dòng 8A-8,5A bếp 1900w chinh dòng khoảng 7,5A.
            chúc bạn thành công
            https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

• các a cho e hỏi với.e có 3cai bếp từ của khách mag tới mà chưa sửa đc.1con của media thi bi nổ câu chì đấu lại vẫn bị nổ.e thay con sò công suất mà van bị.
              bếp thứ 2ten la kingpro cũng bj cầu chì đấu lại vẫn nổ.cũng đãmthay sò công.suất.nhưng.k dk.ai biết giúp e nên kiểm tra từ đâu và con nào.hỏng khi bị nổ cầu chì thì giupne để e ktra vợi ạ.
              e cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi anhcaods Xem bài viết
                các a cho e hỏi với.e có 3cai bếp từ của khách mag tới mà chưa sửa đc.1con của media thi bi nổ câu chì đấu lại vẫn bị nổ.e thay con sò công suất mà van bị.
                bếp thứ 2ten la kingpro cũng bj cầu chì đấu lại vẫn nổ.cũng đãmthay sò công.suất.nhưng.k dk.ai biết giúp e nên kiểm tra từ đâu và con nào.hỏng khi bị nổ cầu chì thì giupne để e ktra vợi ạ.
                e cám ơn.
                Igbt chập thường đi luôn cầu diode, bạn thay đừng ngại tốn kém thì luôn tụ lọc AC múc luôn cho đủ bộ. Dễ như ko...

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• hi thank a dễ vây mà kả buổi chiều tháo tung 3 bếp ra thay con igbt ma 1con thay câu lại cầu chì vẫn bị nổ lại.
                  1 bếp thay xong igbt ma cám điện vào im lìm k nổ câu chì nữa.cho e hỏi con tụ lọc AC là con nào bao nhiêu uj a nhỉ.có 1 bếp nó bị chẩy cái tụ 5uj 275v e thay bằng cái tụ quạt có 2,5ui

Comment

các a cho e hỏi với.e có 3cai bếp từ của khách mag tới mà chưa sửa đc.1con của media thi bi nổ câu chì đấu lại vẫn bị nổ.e thay con sò công suất mà van bị.
                    e cám ơn.
                    bạn kiểm tra lại cầu diot luôn đi, thường khi chết igbt thì kéo theo cầu diot chêt chung, bạn làm cỏ sạch đường đi từ giắc cắm AC220v đến cấu nắn, nếu có ninh kiện nào chập thì thay luôn. sau đó lắp cầu diot vào, cắm điện kiểm tra xem đã có 300v chưa, sau khi đã có 300v bạn do điện áp chân G của IGBT tại vị trí này phải bằng ov (cả DC va AC)nếu áp chân g khác 0v tuyệt đối không được lắp IGBT ,kiểm tra các linh kiện từ chân G về tầng kích( tầng kích thường là 8550 và 8050). sau khi đã kiểm tra kĩ thì đấu IGBT vào thử, chúc bạn thành công.

Comment

hi thank a dễ vây mà kả buổi chiều tháo tung 3 bếp ra thay con igbt ma 1con thay câu lại cầu chì vẫn bị nổ lại.
                      1 bếp thay xong igbt ma cám điện vào im lìm k nổ câu chì nữa.cho e hỏi con tụ lọc AC là con nào bao nhiêu uj a nhỉ.có 1 bếp nó bị chẩy cái tụ 5uj 275v e thay bằng cái tụ quạt có 2,5ui
                      tụ lọc AC là tụ đấu ở ngay đầu vào nguồn AC tụ này của bếp từ có trị số là 2MF.
                      tụ 5MF là tụ lọc áp DC 300v, tụ bị hỏng bạn phải thay dúng trị số, tụ này khô giảm điện dung bếp thường báo nỗi và kêu tit, tit...

Comment

• cám ơn a conkhisat nhiều ạ.để e xem.có j báo a sau.

Comment

• bep bat tu roi nha lien tuc

em cung bi benh.cu bat nha tu lien tuc.em da kiem tra het,dien ap 300 v dc,5 v ,tro tu chan c so ,cap 8050 ,8550 .tro ac,dc,triet ap dieu chinh cong suat bep.tat ca deu ok ma khong the nao khac phuc noi.moi nguoi giup e voi.lm 339 em cung thay luon,cap cam bien nhiet nua.em da het cach.giup e voi

Comment

• Nguyên văn bởi youlove87 Xem bài viết
                            em cung bi benh.cu bat nha tu lien tuc.em da kiem tra het,dien ap 300 v dc,5 v ,tro tu chan c so ,cap 8050 ,8550 .tro ac,dc,triet ap dieu chinh cong suat bep.tat ca deu ok ma khong the nao khac phuc noi.moi nguoi giup e voi.lm 339 em cung thay luon,cap cam bien nhiet nua.em da het cach.giup e voi
                            ca này phải cầu cứu bác viẹt tiến nhà ta thôi.

Comment

• [QUOTE=conkhisat;894892]ca này phải cầu cứu bác viẹt tiến nhà ta thôi.
                              em nhieu ca chuoi qua.phai lam phien toi bac viet tien nhieu thay ngai qua.hihi.

Comment

• Nhà em mới mua cái bếp từ đôi có cảm ứng. Một bên dùng bình thường, một bên thì bị lỗi, dù đã dùng đúng nối (nấu đc ở bếp bên cạnh) nhưng nó vẫn báo lỗi E0 khi vừa bật lên một lúc, dù đã giảm công suất bếp xuống thấp nhất. Em ko phải thợ sửa, có tháo qua nhìn ko thấy có tự nào bị hiện tượng lạ. Các bác giúp em phảt. Em cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X