Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi coclysang Xem bài viết
    các bác cho e hỏi luôn con diot zener ngay chay e con S8050 là bao nhiêu vôn vậy ? e cám ơn !
    Thường là 18-24v
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi bye6006 Xem bài viết
      Anh viÊt tiÊn 123 Ơi anh nẠp giÚp tÔi con pic16f72-i/sp ĐƯƠckhÔng nÓ Ở mÁy lÀm sỮa ĐẬu nÀnh hÀn quÔc cÁm Ơn anh nhiỀu
      Oke được luôn , máy em nạp được các loại ic đặc chủng chứ con của bác
      bác quá đơn giản .bác mang IC và file qua văn phòng em nạp giúp

Comment

• tôi chỉ có IC không có file của nó thì như thế nào? tôi chỉ là nghiệp dư, rất mong anh giúp đỡ . cám ơn

Comment

• anh viettien123 có mặt bếp hông ngoại sunhouse SHD-6006 không ạ,để em một cái, giá cả thế nào em báo khách luôn anh.
          https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

• Xin các cao thủ chỉ giáo/:
            minh có con Saiko chay ổn áp nguồn AP8012, da thay bằng Viper12a, có nguồn 5V, 18V, 310V nhưng kho cắm điện còi báo tit kéo dài hiển thị 100, xong tắt bếp, các phím ko bấm đc.
            Đã k.tra ko có chạm phím, con IC trên mặt ĐK bị xóa số nên ko biết là con j?
            (bo nguồn này mính lấy ở bếp khác cùng loại Saiko có ký hiệu VT-09, IC trên bo là CHK 6907.
            Anh em biết giúp mình với! thanks.

2 bo mạch này giống y tranh nhau đều là VT-09, cùng chạy CHK 6907, tụ và trở cùng trị số, chỉ có 1 điểm khác là 1 bo SD IC ổn áp Viper 12A, 1 bo dùng IC AP8012.
            ĐÃ k.TRA tụ, 5m, 2m, 0,33m đều ok
            chỉ có cặp 8050 và 8550 cìa chưa đo vì mình nghĩ là nó ko liên quan. hic
            Cứu tớ với
            Last edited by namintech; 20-01-2015, 09:57.

Comment

• Các bạn ơi. Xin chỉ cách giúp em . Thường bếp Midea là sau khi thay IGBT + cầu Diod mới vào ( Mua ở chợ ), thì khi nấu chỉ khoảng 2 phút thôi thì vỉ nhôm tản nhiệt rất nóng, ( nóng phổng tay luôn) nếu nấu lâu Em sợ bị nổ hư IGBT + cầu diod nửa. Em đã chỉnh giảm CR xuống mức thấp nhất rồi nhưng vẫn còn nóng (KẸP AMPE do khoảng 8Ampe). Vậy muốn giảm công suất bếp thêm nửa thì phải làm sau.(Chỉ cần 5-6 Ampe là tốt, tuy nấu chậm mà bền. Xin các anh tiền bối chỉ giúp, em cám ơn rất nhiều.
              Còn bếp midea thường dùng tụ 5mf và tụ 0,3mf. Mình có thể thay thế tụ 5mf= 4mf và tụ 0.3mf = 0.27mf được không? Việc thay thế này có làm bếp giảm thêm công suất không ? và có ảnh hưởng gì xấu đến bếp không?.
              Còn con Zenne 18v ở chân IGBT em xem nó cũng giống như con Diod thủy tinh cũng có một đầu có vạch màu đen. Vậy có phải là một loại không? Em có sẳn diot = thủy tinh giống hệt con zenne này, nhưng không dám thay vào vì sợ nó khác nhau ? xin chỉ bảo giúp em nha, cám ơn nhiều lắm/.

Comment

• Em Dương số điện thoại 0987696789 đang cần 1 cái mạch điều khiển của bếp từ unold mã 58278 dùng ic SH79F0819M bác nào có để lại cho em cả bo, con em bị hỏng ic này mà ic này là ic chương trình. Cám ơn các bác giúp đỡ.

Comment

• [MENTION=195424]lythanh[/MENTION]tan: Diode Zener 18V thì cứ đúng đầu mà thay thôi, không phải sợ; nhưng trước khi hàn Diode vào thì đo xem điện trở 10k có còn không, nếu nó mà đứt thì thay bao nhiêu Zener và IGBT cũng chết tất. Cũng phải kiểm tra 2 transitor lái nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi namintech Xem bài viết
                    Xin các cao thủ chỉ giáo/:
                    minh có con Saiko chay ổn áp nguồn AP8012, da thay bằng Viper12a, có nguồn 5V, 18V, 310V nhưng kho cắm điện còi báo tit kéo dài hiển thị 100, xong tắt bếp, các phím ko bấm đc.
                    (bo nguồn này mính lấy ở bếp khác cùng loại Saiko có ký hiệu VT-09, IC trên bo là CHK 6907.

2 bo mạch này giống y tranh nhau đều là VT-09, cùng chạy CHK 6907, tụ và trở cùng trị số, chỉ có 1 điểm khác là 1 bo SD IC ổn áp Viper 12A, 1 bo dùng IC AP8012.
                    Cứu tớ với
                    AP8012 là con IC bọn trung Cẩu làm nhái con Viper12A của châu âu => thay Viper12A tốt hơn
                    Nó phải có chữ 12 đằng sau để người ta biết nó giống Viper12A của châu âu để mua

Comment

• e có bếp từ media điều khiển bình thường,đặt nồi lên nấu ko thấy nóng,tháo ra thấy quạt chạy 3s dừng 3s liên tục. kiểm tra nguồn cấp ở nút bấm 3v . phần nguồn : 18v có 5v đủ. igbt và cầu đi ốt còn tụ còn. mong các bác giúp e với. cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi namintech Xem bài viết
                        Xin các cao thủ chỉ giáo/:

Cứu tớ với
                        pan máy của bạn là liên quan tới mạch xử lý phím bấm,cắm điện máy đã khởi động xong,chờ ấn on nữa thôi,phím bạn kt rồi thì xem mạch in xem,đo có nguồn lên cho con ic phím chưa,rất có thể con xóa số đó bị lỗi.Mạch công suất ở dười ko vấn đề gì đâu,2 cái đó khác nhau con ic chẳng qua sx cùng 1 hãng nhưng thời gian khác nhau nên nó dùng lk khác,với lại 2 con ic khác nhau đó chỉ có chung mục đích là tạo ra nguồn 5v,18v mà thôi
                        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi ly thanh tan Xem bài viết
                          Các bạn ơi. Xin chỉ cách giúp em . Thường bếp Midea là sau khi thay IGBT + cầu Diod mới vào ( Mua ở chợ ), thì khi nấu chỉ khoảng 2 phút thôi thì vỉ nhôm tản nhiệt rất nóng, ( nóng phổng tay luôn) nếu nấu lâu Em sợ bị nổ hư IGBT + cầu diod nửa. Em đã chỉnh giảm CR xuống mức thấp nhất rồi nhưng vẫn còn nóng (KẸP AMPE do khoảng 8Ampe). Vậy muốn giảm công suất bếp thêm nửa thì phải làm sau.(Chỉ cần 5-6 Ampe là tốt, tuy nấu chậm mà bền. Xin các anh tiền bối chỉ giúp, em cám ơn rất nhiều.
                          Còn bếp midea thường dùng tụ 5mf và tụ 0,3mf. Mình có thể thay thế tụ 5mf= 4mf và tụ 0.3mf = 0.27mf được không? Việc thay thế này có làm bếp giảm thêm công suất không ? và có ảnh hưởng gì xấu đến bếp không?.
                          Còn con Zenne 18v ở chân IGBT em xem nó cũng giống như con Diod thủy tinh cũng có một đầu có vạch màu đen. Vậy có phải là một loại không? Em có sẳn diot = thủy tinh giống hệt con zenne này, nhưng không dám thay vào vì sợ nó khác nhau ? xin chỉ bảo giúp em nha, cám ơn nhiều lắm/.
                          IGBT mua hàng chợ chỉ khai thác tới 7A đc thôi,nếu bạn vặn chiết áp cho dòng ăn nhỏ nhất rồi mà nó vẫn trên 7A thì làm như sau (tôi hay làm ngày xưa).Nếu chiết áp =o ôm thì bạn giảm điện trở trên đường vào hoạc ra chiết áp (ví dụ có R 1k nối tiếp với chiết áp thì giảm xuống 0,5k...),nếu chiết áp = R cao nhất thì tăng R bên ngoài lên.
                          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• các bác ơi giúp em mới:em gặp con bếp từ tiger kinh bật lên bếp chỉ kêu tít tít ,và nháy đèn chỉ o 1600độ .Em đã kiểm tra các tụ ,điện trở so sánh điện áp,nguồn 5v,18v vẫn đủ,quạt vẫn quay ,các phím điều chỉnh không được và đã thay phím mới nhưng vẩn không được ,thay cả cảm biến mâm rồi.Mong cac bac chỉ giúp

Comment

• các a giúp e với e mới nhận bếp từ lion vxl đã bị bôi,ic mạch đèn hàng trên ghi 78a16km,hang dưới sn74hc164n .hiện tượng ghim nguồn vào quạt quay keu tít các đèn đều cháy sáng hêt,mạch đèn hiển thị 8888 đả gở phím ra hết cũng vậy mong các a giúp đở

Comment

• Nguyên văn bởi tini828 Xem bài viết
                                các a giúp e với e mới nhận bếp từ lion vxl đã bị bôi,ic mạch đèn hàng trên ghi 78a16km,hang dưới sn74hc164n .hiện tượng ghim nguồn vào quạt quay keu tít các đèn đều cháy sáng hêt,mạch đèn hiển thị 8888 đả gở phím ra hết cũng vậy mong các a giúp đở
                                thay thử mấy con Ic trên mặt điều khiển trước

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X