Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e có bếp từ nam hồng cắm điên báo lỗi e1 không điều khiển được e tháo ra kiểm tra thấy một chú didoe ký hiệu kd 107 hỏng kiểm tra cầu ac, igbt, tụ 5mf.2mf,binh thường .các bác cho em hỏi con didoe mã số kd107 điện áp mấy vôn và bao nhiêu W .xin chỉ bảo giúp

Comment

• Nguyên văn bởi dothang Xem bài viết
      e có bếp từ nam hồng cắm điên báo lỗi e1 không điều khiển được e tháo ra kiểm tra thấy một chú didoe ký hiệu kd 107 hỏng kiểm tra cầu ac, igbt, tụ 5mf.2mf,binh thường .các bác cho em hỏi con didoe mã số kd107 điện áp mấy vôn và bao nhiêu W .xin chỉ bảo giúp
      nó là đi ốt chịu xung 1A 700v bán nhiều hỏi mua diot xung 1A FR107 còn KD107 là hàng tàu làm nhái hàn Quốc là KSD107
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• mọi người cho mình hỏi : mình có bếp từ saiko chạy 2 sò nhưng bị tháo mất lên mình k biết thay con gì . nếu m thay bằng 2 con 25N120 thì có vấn đề gì k / Nhờ mọi ng giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi mrhungkx Xem bài viết
          mọi người cho mình hỏi : mình có bếp từ saiko chạy 2 sò nhưng bị tháo mất lên mình k biết thay con gì . nếu m thay bằng 2 con 25N120 thì có vấn đề gì k / Nhờ mọi ng giúp đỡ
          nam hồng mặt tròn trắng chạy 2 sò 25N120 bác ạ

Comment

• cho m hỏi thêm chút là tại sao lại cần tới 2 sò bếp bình thường 1 sò vẫn chạy.tks bác việt tiến

Comment

• Nguyên văn bởi mrhungkx Xem bài viết
              cho m hỏi thêm chút là tại sao lại cần tới 2 sò bếp bình thường 1 sò vẫn chạy.tks bác việt tiến
              1 bao cát 100kg bác có bê được không ?
              nhờ thêm một ông hàng xóm không những bê được mà bác cho nó lên cả tầng 5 ngon lành ý chứ !

2 con để nó tăng công xuất chịu tải chính vì vậy mà bọn nhật nó hay dùng tới 8 con tran 60A để chạy bếp từ 3Kw " nhưng hay chết cả lũ kaka"

Bọn tây nó hay dùng 2 con 40a chạy bếp 3kw nhưng bọn tây thì mát mà cực hiếm khi chết công xuất nếu chết thường là thợ làm chết oan !

Comment

• chào bac việt tiến e nhận của khách một bếp từ hàng tàu báo lỗi E-2,em đã thay hai con cảm biến nhiệt đã kiểm igbt, tụ 5mf,2mf, 0,33mf , mọi cái đều tốt, vẫn báo e-2.mong bac huớng dẫn chỉ bảo thêm

Comment

• chào bác em vừa nhận con bếp từ nam hồng chết VXL.không có mã số 18 chân cắm hàn .bác chỉ cho em thay vxl cho hợp cám ơc bác

Comment

• nhớ bọn D32 pana toàn chạy Gt50n324 mờ

Comment

• bạn em nhờ sửa hộ con bếp từ kangaroo kg 366i bị bệnh :cắm điện vào không có tín hiệu gì.kiểm tra thì ic vipper 12a bị hỏng,không có điện 12v dc.em thay vipper 12a mới vào,cắm điện lên thì bếp chỉ kêu bíp bíp vài tiếng rồi lịm dần,đèn hiệu chỉ có hai cái gạch nhấp nháy mấy cái rồi cũng lịm,sờ tay thì con vipper 12a rất nóng.em đã kiểm tra thì tụ 5 mi,tụ 0,3 mi,các diode,cầu nắn,igbt còn tốt.vậy em mong các bác phán bệnh giúp em ca này!!!!
                      Attached Files

Comment

• bếp từ cắm điên kêu tít tít tít rồi tắt nguồn đã thay tụ 2mf. tụ, 5mf, 0.3mf, vẫn kêu tít onguồn 300vdc còn.didoe reno 18v đèn 8550,8050, còn tốt,ã kiểm tra tụ hóa 5 con 470mf 25v sống,cắm điện vào thì kêu tít tít tít ,mát nguồn.mong cao thủ chỉ giáo thêm

Comment

• Em xin hỏi các bác là con VR trong bếp từ ấy,thì mình chỉnh như nào cho phù hợp với cs bếp,vr ở đây có loại 102,103,105,nếu bị mất lk vr đó thì mình dựa vào mạch nào để phán đoán,và thay thế cho chuẩn ạ,em cám ơn các bác nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi cadiec Xem bài viết
                            Em xin hỏi các bác là con VR trong bếp từ ấy,thì mình chỉnh như nào cho phù hợp với cs bếp,vr ở đây có loại 102,103,105,nếu bị mất lk vr đó thì mình dựa vào mạch nào để phán đoán,và thay thế cho chuẩn ạ,em cám ơn các bác nhé!
                            DỰA VÀO CƯỜNG ĐỘ DÓNG ĐIỆN (6A-7A) LÀ OK VI CS THƯỜNG KHOẢNG 2000W

Comment

• Nguyên văn bởi yidage Xem bài viết
                              bạn em nhờ sửa hộ con bếp từ kangaroo kg 366i bị bệnh :cắm điện vào không có tín hiệu gì.kiểm tra thì ic vipper 12a bị hỏng,không có điện 12v dc.em thay vipper 12a mới vào,cắm điện lên thì bếp chỉ kêu bíp bíp vài tiếng rồi lịm dần,đèn hiệu chỉ có hai cái gạch nhấp nháy mấy cái rồi cũng lịm,sờ tay thì con vipper 12a rất nóng.em đã kiểm tra thì tụ 5 mi,tụ 0,3 mi,các diode,cầu nắn,igbt còn tốt.vậy em mong các bác phán bệnh giúp em ca này!!!!
                              KT MẤY CON TỤ HÓA,MACH XEM CÓ BI CHAM MAT Ở ĐÂU K?

Comment

• Nguyên văn bởi dothang Xem bài viết
                                bếp từ cắm điên kêu tít tít tít rồi tắt nguồn đã thay tụ 2mf. tụ, 5mf, 0.3mf, vẫn kêu tít onguồn 300vdc còn.didoe reno 18v đèn 8550,8050, còn tốt,ã kiểm tra tụ hóa 5 con 470mf 25v sống,cắm điện vào thì kêu tít tít tít ,mát nguồn.mong cao thủ chỉ giáo thêm
                                NÓI RÕ HƠN ...TẮT OM HẾT À?

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X