Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em ai có fw tivi sony kv-hw212m60 tda12067 cho em xin bây giờ đang mất u em nạp fw khác chạy ok mà ko có tiếng xin anh em giúp đỡ xin chân thành cám ơn anh em nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi thavotinh Xem bài viết
      anh em ai có fw tivi sony kv-hw212m60 tda12067 cho em xin bây giờ đang mất u em nạp fw khác chạy ok mà ko có tiếng xin anh em giúp đỡ xin chân thành cám ơn anh em nhiều
      thử fw nảy nhé
      Attached Files

Comment

• cả 2fw đều ko bắt đuọc uhf và không có tiếng anh ai có fw hw212m60 cho em xin với xin chân thành cám ơn anh em nhiều mà fw của em nó có tiếng anh và tiếng việt còn fw cảu anh chỉ có tiếng anh thôi

Comment

• Ae nào có FW sony SZ29M50 chạy tổng tda 12063h nhớ 24c16 cho mình xin đang rất cần mong ae giúp đỡ
          Last edited by anhnamdinh1; 10-01-2014, 23:19.

Comment

• Nguyên văn bởi thavotinh Xem bài viết
            cả 2fw đều ko bắt đuọc uhf và không có tiếng anh ai có fw hw212m60 cho em xin với xin chân thành cám ơn anh em nhiều mà fw của em nó có tiếng anh và tiếng việt còn fw cảu anh chỉ có tiếng anh thôi
            fw của bạn nhớ là gì vậy???

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
              Ae nào có FW sony SZ29M50 chạy tổng tda 12063h nhớ 24c16 cho mình xin đang rất cần mong ae giúp đỡ
              FW chuẩn đây thử nhá chỉ khác 25 in thôi
              Attached Files
              ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
              Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Mình đang gặp con SONY [HA21M80 ] Chạy VXL :CXP85224A+TDA8844...Nguồn có đầy đủ nhưng ko có dao động ngang nên cao áp ko chạy...[đèn đỏ nháy 4 nhịp]....Khi ấn nguồn chân C đèn kích dòng từ 135>>> 0V...đã có 8V ở chân 37 IC 8844........Đã K/tra các mạch bảo vệ hút trống chân 50 của IC 8844...D310 còn tốt ko rò...Q004 đã k.tra....nguồn +- 14V ...IC mành đã thay thử....TDA8844 đã thay thử....mà vẫn ko được.......
                ----Rất mong được các AE cao thủ đã gặp chỉ giáo ...XIN THÀNH THẬT BIẾT ƠN NHIỀU
                Last edited by phuctuyen; 11-01-2014, 16:50.

Comment

• Mình đang gặp con SONY [HA21M80 ] Chạy VXL :CXP85224A+TDA8844...Nguồn có đầy đủ nhưng ko có dao động ngang nên cao áp ko chạy...[đèn đỏ nháy 4 nhịp]....Khi ấn nguồn chân C đèn kích dòng từ 135>>> 0V.đã có 8V ở chân 37 IC 8844.........Đã K/tra các mạch bảo vệ hút trống chân 50 của IC 8844...D310 còn tốt ko rò...Q004 đã k.tra....nguồn +- 14V ...IC mành đã thay thử....TDA8844 đã thay thử....mà vẫn ko được.......
                  ----Rất mong được các AE cao thủ đã gặp chỉ giáo ...XIN THÀNH THẬT BIẾT ƠN NHIỀU
                  Last edited by phuctuyen; 11-01-2014, 16:48.

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
                    Mình đang gặp con SONY [HA21M80 ] Chạy VXL :CXP85224A+TDA8844...Nguồn có đầy đủ nhưng ko có dao động ngang nên cao áp ko chạy...[đèn đỏ nháy 4 nhịp]....Khi ấn nguồn chân C đèn kích dòng từ 135>>> 0V.đã có 8V ở chân 37 IC 8844.........Đã K/tra các mạch bảo vệ hút trống chân 50 của IC 8844...D310 còn tốt ko rò...Q004 đã k.tra....nguồn +- 14V ...IC mành đã thay thử....TDA8844 đã thay thử....mà vẫn ko được.......
                    Cái này nguồn từ 135v tụt còn 0v nếu mắc tải giả thì Bác chữa nguồn đã chứ ,,,,Còn cao áp lái tia chưa thấy Bác nói đến ,,.,Lái tia thì ít khi Bị,,Đèn +Biến áp DRIVER Bác thay thử chưa ??
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Cái này nguồn từ 135v tụt còn 0v nếu mắc tải giả thì Bác chữa nguồn đã chứ ,,,,Còn cao áp lái tia chưa thấy Bác nói đến ,,.,Lái tia thì ít khi Bị,,Đèn +Biến áp DRIVER Bác thay thử chưa ??
                      Cảm ơn Thuần đã góp ý...B+ thỳ OK... rồi ở đây là ở chân C đèn Q800 [đèn kích dòng ở sơ cấp b.thế kích dòng..khi ON tụt 135V>>>0V] ...đèn kích cũng đã Kiểm tra... sò dòng còn tốt...FW cũng chép lại rồi ...Giả sử nó có HV rồi ngắt ngay thỳ lại khác...Đằng này sò dòng lạnh tanh và các điẹn áp sau cao áp chỉ hơi nhích kim mà thôi.Các cáp đ.áp sau cao áp và sau b.thế xung nguồn đã K.tra..Mong các AE giúo đỡ...TRÂN TRỌNG

Comment

Cảm ơn Thuần đã góp ý...B+ thỳ OK... rồi ở đây là ở chân C đèn Q800 [đèn kích dòng ở sơ cấp b.thế kích dòng..khi ON tụt 135V>>>0V] ...đèn kích cũng đã Kiểm tra... sò dòng còn tốt...FW cũng chép lại rồi ...Giả sử nó có HV rồi ngắt ngay thỳ lại khác...Đằng này sò dòng lạnh tanh và các điẹn áp sau cao áp chỉ hơi nhích kim mà thôi.Các cáp đ.áp sau cao áp và sau b.thế xung nguồn đã K.tra..Mong các AE giúo đỡ...TRÂN TRỌNG
                        nói về cơ bản là bạn đã kiểm tra kỹ nhưng phân tích kỹ '' tại cđèn kích q800 có 135v rồi mất tại sao mất ? 1 :nguồn 135 sẽ bi sut hoăc mất ở đâu đó qua trở tải /sơ cấp drive/ tụ trở phần này có vấn đề 2: b đèn kích có + 1 chièu nên đèn kích bị khóa để ý đến diot /trở phần này nhé 3:đèn q 004 khóa thì mất dao động mọi vấn đề bạn phải đo đạc kĩ chúc may mắn

Comment

• Mình đang gặp con SONY [HA21M80 ] Chạy VXL :CXP85224A+TDA8844...Nguồn có đầy đủ nhưng ko có dao động ngang nên cao áp ko chạy...[đèn đỏ nháy 4 nhịp]....Khi ấn nguồn chân C đèn kích dòng từ 135>>> 0V.đã có 8V ở chân 37 IC 8844.........Đã K/tra các mạch bảo vệ hút trống chân 50 của IC 8844...D310 còn tốt ko rò...Q004 đã k.tra....nguồn +- 14V ...IC mành đã thay thử....TDA8844 đã thay thử....mà vẫn ko được.......
                          -----------------------------------------------
                          --------------------------------------------------------
                          -------------------------------------------------------------
                          nói về cơ bản là bạn đã kiểm tra kỹ nhưng phân tích kỹ '' tại cđèn kích q800 có 135v rồi mất tại sao mất ? 1 :nguồn 135 sẽ bi sut hoăc mất ở đâu đó qua trở tải /sơ cấp drive/ tụ trở phần này có vấn đề 2: b đèn kích có + 1 chièu nên đèn kích bị khóa để ý đến diot /trở phần này nhé 3:đèn q 004 khóa thì mất dao động mọi vấn đề bạn phải đo đạc kĩ chúc may mắn
                          -----------------------------------------------------------------
                          Đúng ra là khi bấm ON tai chân C đèn kích dòng Q800 có 135 trở vè 0v..xong lại về 135V là lúc ngắt [đèn nháy 4 nhịp]...Đây là loại máy ko chỉ có TDA 8844 cho ra dao động ngang mà còn bị VXL khống chế chỉ đạo dao động ngang nữa taii chân 27 VXL qua đèn Q004....Thật là 1 ca phức tạp xin các chuyên gia về dòng SONY chỉ giáo tiếp

Comment

• q004 có nhiệm vụ cấp xung vert về vxl, khi mất xung này vxl sẽ báo lỗi 4 nhịp. vậy nên theo tôi bạn kiểm tra kỹ phần ic mành, nguồn+-14v va kiem tra duong xung manh ve tu ic manhf den ic vxl. chuc ban thanh cong
                            sdt: 0915971262
                            email:
                            đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

Mình đang gặp con SONY [HA21M80 ] Chạy VXL :CXP85224A+TDA8844...Nguồn có đầy đủ nhưng ko có dao động ngang nên cao áp ko chạy...[đèn đỏ nháy 4 nhịp]....Khi ấn nguồn chân C đèn kích dòng từ 135>>> 0V.đã có 8V ở chân 37 IC 8844.........Đã K/tra các mạch bảo vệ hút trống chân 50 của IC 8844...D310 còn tốt ko rò...Q004 đã k.tra....nguồn +- 14V ...IC mành đã thay thử....TDA8844 đã thay thử....mà vẫn ko được.......
                              -----------------------------------------------
                              --------------------------------------------------------
                              -------------------------------------------------------------
                              -----------------------------------------------------------------
                              Đúng ra là khi bấm ON tai chân C đèn kích dòng Q800 có 135 trở vè 0v..xong lại về 135V là lúc ngắt [đèn nháy 4 nhịp]...Đây là loại máy ko chỉ có TDA 8844 cho ra dao động ngang mà còn bị VXL khống chế chỉ đạo dao động ngang nữa taii chân 27 VXL qua đèn Q004....Thật là 1 ca phức tạp xin các chuyên gia về dòng SONY chỉ giáo tiếp
                              Bệnh này chắc mình giúp được bạn đó.Mình nhận sửa mạch cho thợ gặp nhiều ca sony bị như vầy.Nếu Hvcc tốt,mạch bảo vệ đã làm thì bạn làm theo mình nhé.Nằm gần ic 8844 có 2 zener.1con ghim áp đường Hvcc,1 con gác từ Hvcc sang chân Hafc.Bạn hút bỏ cả hai con coi máy chạy hay không sau đó thay sau.Chúc thành công.

Comment

• mình là thành viên mới, mong được sự giúp đở của ae trên dđ

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X