Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tavanhavt90 Xem bài viết
    Nhung ma dieu khien mở dc menu nhung khong vao dc ben trong a....do ngủ quen tì vào dktx nen bi khoá a
    vậy thì có lẽ phải thay thử IC nhớ rồi
    Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
    SĐT: 0542234068

Comment

• Nguyên văn bởi tuyenhuan Xem bài viết
      chào các bác các bác cho em hỏi tý . em có con lg 21fs6rg (tổng LV76213) máy có tiếng ko có hình . em kiểm tra thấy HT=6V , KGB=80V , 180V ĐỦ , THIẾU ĐIỆN áp G2 từ cao áp ra =0v , sin hỏi các bác có ai biết cao áp con này chạy con gì ko giúp em với , mà G2 con này khoảng bnhieu vol nhỉ . có thể tự tạo G2 như màn monitor crt pc không nhỉ ? trước kia sửa màn crt máy tính mất G2 em thường lấy từ C sò dòng đưa lên làm g2 nhưng không hiểu tivi thì thế nào .(chưa thử bao giờ) mong các bác chỉ giúp em . chân thành cảm ơn .

hút trống g2 trên đế
      dung diện ien trở 680k dấu vào c sò
      giảm dần điện trở xuông khi đat ( 380 - 400 von)
      chúc bạn thành công

Comment

• Hút tụ G2 ra, đồng thời hút dây G2 bật máy chạy, rồi dùng dây G2 quẹt vào chân G2 mới hút mấy lần là đc chúc bạn thành công

Comment

• Nhờ anh em tý, mình vừa nhận con LG 29 inch dùng nguồn 6556A, nguồn chập chờn, đã làm xong chạy rồi. Nhưng ở phần dòng có con tụ gốm bị cháy nên ko biết trị số, hình như nó màu xanh, bé, giờ mình thay con khác vào nhưng hình ảnh bị nở ra rất lớn, con tụ gốm này nối chân C sò dòng với chân COL của cao áp, ai biết trị số của nó là bao nhiêu ko cho mình xin với, hoặc ai có sơ đồ phần dòng thì cho mình xin với. Cảm ơn diễn đàn

Comment

• Nguyên văn bởi thanhxuanx7 Xem bài viết
            Nhờ anh em tý, mình vừa nhận con LG 29 inch dùng nguồn 6556A, nguồn chập chờn, đã làm xong chạy rồi. Nhưng ở phần dòng có con tụ gốm bị cháy nên ko biết trị số, hình như nó màu xanh, bé, giờ mình thay con khác vào nhưng hình ảnh bị nở ra rất lớn, con tụ gốm này nối chân C sò dòng với chân COL của cao áp, ai biết trị số của nó là bao nhiêu ko cho mình xin với, hoặc ai có sơ đồ phần dòng thì cho mình xin với. Cảm ơn diễn đàn
            bạn có nhầm không đấy , chân C sò dòng (sò ngang) nối thẳng đến chân COL của cục cao áp , chứ đâu phải có con tụ nối từ chân C đến chân COL cục cao áp đâu , có chăng là tụ đó nối từ chân C sò dòng đến GND thì có , hình bị nở là do cao áp chạy quá yếu , do lắp tụ đệm chân C sò bị sai

Comment

• Mình nhầm thật, là con tụ C405 nối chân E sò dòng với chân COL của cao áp

Comment

• Nguyên văn bởi thanhxuanx7 Xem bài viết
                Mình nhầm thật, là con tụ C405 nối chân E sò dòng với chân COL của cao áp
                thì đó là tụ đệm , từ chân C sò xuống mass thôi mà , con này hình như là tụ phụ thôi , kiểm tra tụ đệm chính còn tốt không 203/1600v , còn con tụ xanh nhỏ bị cháy đó có thể bỏ đi cũng được ,

Comment

• Chào các bác em có vấn đề muốn hỏi các bác giúp đỡ
                  em có con LG 42LB551 con này bị hiện tượng có tiếng không có hình,em đã kiểm tra nguồn cấp cho tấm lền LED ra khoảng 105v,nhưng em thấy trên bo nguồn không ghi là nguồn cấp LED này là bao nhiêu vol ,bác nào làm em này rồi chỉ cho em cái nguồn này là bao nhiêu VOL với ạ.

Comment

• Heo mi
                    Chào các bạn.
                    Chả là nhà có con LG 42LX6500 sau mấy lần chớp tắt thì bây giờ không còn lên ánh sáng nữa, mình kiểm tra sơ bộ thì phần nguồn trước cấp cho khiển còn nhưng nguồn cấp cho tấm nền LED bị mất,bạn nào biết điên áp này bao nhiêu không ạ ( giống bác quanghao2406). Cách kiểm tra bo nguồn này khi tháo rời ra ngoài thế nào ?

Comment

• Chào anh em,
                      nhờ anh em giúp mình con LG RT-21FB70V
                      Máy chạy tổng tda9381ps/3I0782, dòng tt2140, vert la7840, cao áp 6006e
                      Hiện tại máy đang bị tự kích, mình đã thử nguồn 115v bằng bóng 75w ok, hút trống các đường +-14, +185 tại cao áp vẫn bị.
                      Đã thay cao áp mới vẫn bị, sò dòng và các tụ, diot xung quanh kiểm tra không sao
                      Mong anh em tư vấn giúp

Comment

• Chào anh em,
                        nhờ anh em giúp mình con LG RT-21FB70V
                        Máy chạy tổng tda9381ps/3I0782, dòng tt2140, vert la7840, cao áp 6006e
                        Hiện tại máy đang bị tự kích, mình đã thử nguồn 115v bằng bóng 75w ok, hút trống các đường +-14, +185 tại cao áp vẫn bị.
                        Đã thay cao áp mới vẫn bị, sò dòng, lái tia và các tụ, diot xung quanh kiểm tra không sao
                        Mong anh em tư vấn giúp

Comment

• cần các bác chợ giúp, bác nào biết nguồn tivi LG modenl 29FU5RG chạy ic gì ạ và tụ C840 ăn vào chân 3 ic nguồn nó bị nổ tung nên mình không biết bao nhiêu uf và bao nhiêu vôn bác nào biết nói cho mình với chân thành cám ơn
                          đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

• Nguyên văn bởi hoangvtiep Xem bài viết
                            cần các bác chợ giúp, bác nào biết nguồn tivi LG modenl 29FU5RG chạy ic gì ạ và tụ C840 ăn vào chân 3 ic nguồn nó bị nổ tung nên mình không biết bao nhiêu uf và bao nhiêu vôn bác nào biết nói cho mình với chân thành cám ơn
                            IC nguồn là STRW 6556 , còn tụ C840 là tụ 22uF/50v .

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                              IC nguồn là STRW 6556 , còn tụ C840 là tụ 22uF/50v .
                              cảm ơn bác nhiều nhé
                              đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

• Chào các bác! E nhận con LG 42CS460-TA bị treo logo. E đã kiểm tra và test bo nguồn ->Ok! Nghi vấn đầu tiên là FW, bác nào có cho e xin với ! Thanks all !!!
                                Or bác nào có kinh nghiệm khác xin chia sẻ với ạ!

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X