Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
      Anh em nào biết cách đi vào chế độ service máy TCL 21M63SRX chíp TDA11135 chỉ giúp cái ạ. "Em nó méo hết mặt các bác ạ."
    Cảm ơn!
    Gủi bạn Tiến cái này xem có đụoc không nha.
    Attached Files
    ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• bạn nhấn menu chỉnh xuống tương phản rùi nhấn 9735 chúc thành công
      có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

•   Cảm ơn anh Khoa! Cái này không giúp được anh ạ, máy này bắt buộc phải gọi mã vì pan mành và do thợ khác đánh pan. Em can thiệp được phần mành rồi, còn méo thì phải gọi mã anh ạ.

Cảm ơn anh Tuấn! Cách mở của anh không được ạ.
        email:

Comment

• con máy này đóng ngắt zerne liên tục khi đóng điện áp b+ đủ 125v va khi ngắt điện áp còn 50v điện áp cấp vxl vẫn ổn định.e hút cao áp ra vẫn vậy và thay thử ic quang rồi.e đang nghi bị vxl các bác giúp e với

Comment

• bác nào biết bệnh này giúp mình với:ti vi tcl chạy tổng 11115 /moldel: 21M83SAX bệnh như sau: vừ khởi động nguồn lên máy vùa lên khung sáng là tắc liền ,đả kiểm tra lái tia ,ic mành ,chép lại nhớ ,hàn lại mạch ,củng ko được .đả cô lập đường 110v máy vẩn tắc ,khi tắc đèn báo nguồn nhấp nháy ,bác nào biết xin chỉ giáo ,cảm ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi pinkquang Xem bài viết
              bác nào biết bệnh này giúp mình với:ti vi tcl chạy tổng 11115 /moldel: 21M83SAX bệnh như sau: vừ khởi động nguồn lên máy vùa lên khung sáng là tắc liền ,đả kiểm tra lái tia ,ic mành ,chép lại nhớ ,hàn lại mạch ,củng ko được .đả cô lập đường 110v máy vẩn tắc ,khi tắc đèn báo nguồn nhấp nháy ,bác nào biết xin chỉ giáo ,cảm ơn!
              .bạn hàn kỹ trạm YOKE ,tcl hay bị chỗ này,máy nhá lên cúp liền

Comment

• Xin sơ đồ chân IC TDA11135 dòng máy TCL

Xin chào mọi người, hiện mình đang làm 1 Pan Tivi TCL có IC TDA 11135, tìm mãi trên mạng mà không thấy datasheet, anh em nào có gửi mình với. Xin chân thành cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi bluetooth201 Xem bài viết
                  Xin chào mọi người, hiện mình đang làm 1 Pan Tivi TCL có IC TDA 11135, tìm mãi trên mạng mà không thấy datasheet, anh em nào có gửi mình với. Xin chân thành cảm ơn.
                  .Bạn xem thử
                  Attached Files
                  THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

• cảm ơn bạn nhìu nha.

Comment

• Sơ đồ tcl tda11135

Nguyên văn bởi bluetooth201 Xem bài viết
                      xin chào mọi người, hiện mình đang làm 1 pan tivi tcl có ic tda 11135, tìm mãi trên mạng mà không thấy datasheet, anh em nào có gửi mình với. Xin chân thành cảm ơn.
                      có sơ đồ này gửi anh!
                      Attached Files
                      NO NO
                      NO NO

Comment

• TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL
                        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• Thân chào quý bạn cho mình tư vấn ti vi TCL 21M62SAX máy bị pan như sau:ấn phím p.on nguồn B+110v,50v,33v,+,-14v,3,3v5v,8v đủ khoảng 2s thì cúp dao động,máy trở về trạng STB,tôi đả thay fet nguồn,ic 1337,tụ pi,tụ hóa,hai transitor C1815,A1015,TDA 11135,transitor H.DRIVE,nhổ trans Q403,Q301 mạch protect,vệ sinh mạch,hút trống B+ làm tải giả,hút trống cực B H.DRIVER củng không hết bệnh,nhờ anh em tư vấn dùm ám ơn.Chào

Comment

• Nguyên văn bởi utdt06 Xem bài viết
                            Thân chào quý bạn cho mình tư vấn ti vi TCL 21M62SAX máy bị pan như sau:ấn phím p.on nguồn B+110v,50v,33v,+,-14v,3,3v5v,8v đủ khoảng 2s thì cúp dao động,máy trở về trạng STB,tôi đả thay fet nguồn,ic 1337,tụ pi,tụ hóa,hai transitor C1815,A1015,TDA 11135,transitor H.DRIVE,nhổ trans Q403,Q301 mạch protect,vệ sinh mạch,hút trống B+ làm tải giả,hút trống cực B H.DRIVER củng không hết bệnh,nhờ anh em tư vấn dùm ám ơn.Chào
                            bạnkt 2 đường nguồn + - cấp cho IC vetr và thay 2 cái tụ nguồn này đi nhé!
                            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

Thân chào quý bạn cho mình tư vấn ti vi TCL 21M62SAX máy bị pan như sau:ấn phím p.on nguồn B+110v,50v,33v,+,-14v,3,3v5v,8v đủ khoảng 2s thì cúp dao động,máy trở về trạng STB,tôi đả thay fet nguồn,ic 1337,tụ pi,tụ hóa,hai transitor C1815,A1015,TDA 11135,transitor H.DRIVE,nhổ trans Q403,Q301 mạch protect,vệ sinh mạch,hút trống B+ làm tải giả,hút trống cực B H.DRIVER củng không hết bệnh,nhờ anh em tư vấn dùm ám ơn.Chào

2 giây mà cúp dao động thì làm như bác toi 1975, kiểm tra lái tia và thay thử IC mành đi nhé.
                              email:

Comment

bác xem lạy ic vet & đường afc của laback về vxl có xung ko,ctl là lỏng mạch là nhiều lám đó chấm mạch lại đi bác

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X