Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cũng y cũ , ko có ji thay đổi hết ah ! nhớ ko hư rùi dinh0974 ơi . có cách nào khác ko ? giúp với , pan này mình làm 1 tuần nay rùi gặp khách khó chịu cứ phàn nàn mãi , hix luc trước chết sò ngang . minh thay con D5129 . chắc là ko ảnh hưởng gì đâu ha
    Last edited by vietquoc1981; 07-05-2012, 10:56.

Comment

• Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
      cũng y cũ , ko có ji thay đổi hết ah ! nhớ ko hư rùi dinh0974 ơi . có cách nào khác ko ? giúp với , pan này mình làm 1 tuần nay rùi gặp khách khó chịu cứ phàn nàn mãi , hix luc trước chết sò ngang . minh thay con D5129 . chắc là ko ảnh hưởng gì đâu ha
      Lúc co giật nguồn có tụt ko ,nếu nguồn bt bạn thay thử cao áp, bạn thay con D5129 bằng D2499 xem thế nào.Đây là hiện tượng yếu HV ở cao áp. Đôi lời tham gia với bạn chúc bạn sớm sửa được!

Comment

• nguồn chạy ổn định , để mình thay thử sò ngang xem sao nhưng mình thấy ko khả quan lắm ( bởi vì mình thay thử mấy con rùi ) cũng y vậy ! nhà kế bên cũng có cái 29 , để qua mượn text thử sem sao rùi mình trả lời !

Comment

• kết quả là y cũ , đau đầu thật , có cao kiến nào nửa ko

Comment

kết quả là y cũ , đau đầu thật , có cao kiến nào nửa ko
            Trước tiên bạn kiểm tra xem nguồn B+ có đúng thiết kế kg?nếu đúng và bạn đã làm những việc như trên rồi thì bạn thay FBT đi.
            Last edited by buikhacthinh; 07-05-2012, 12:16.

Comment

• mình thấy khả năng hư FBT thấp quá nên chưa dám nghĩ tới , giờ hết cách rùi thay thử xem sao

Comment

mình thấy khả năng hư FBT thấp quá nên chưa dám nghĩ tới , giờ hết cách rùi thay thử xem sao
                Mọi khả năng đều có thể ,chỉ là do mình chưa tìm ra mà thôi...

Comment

• cám ơn sự giúp đở của mọi người . FBT hiện mình vẫn chưa có . mình sẽ báo cáo kết quả sao vậy !

Comment

cám ơn sự giúp đở của mọi người . FBT hiện mình vẫn chưa có . mình sẽ báo cáo kết quả sao vậy !
                    bạn thay thử hay quấn lại cuôn L440 đi,hay bị cuôn này,mà máy bạn có dùng chân 9 FBP ko,nếu có thì hay hư fbt rùi.thay cục cao áp này chỉ bọn bh hoạc rả xác mới chạy được.khó xơi đấy

Comment

• mình mới nghĩ ra chuyện này nửa ! có khi nào mình thay cs ngang ko đúng nên chạy ko đc ko ? theo như mạch thì đời này chạy cs ngang ko có điện trở B,E và DIOt C,E . khổ nổi là mình lỡ làm mất con cs cũ nên giờ ko biết chính xác là con nào . mình đã thay cs như sao ( D 5129 , D 2295(có diot và điện trở đệm )va 1 con của cái 29 TQ ( có diot và điện trở đệm ) . kết quả đều giống nhau (đều bị thiếu cao áp ) nếu sò ko đúng thì mình phải thay con số mấy để đúng chuẩn . DARLING MODEL CTV-29K04S , ic tổng TDA 9384PS , ROM 24c08 . rất mong nhận đc sự giúp đở của mọi người . xin chân thành cãm ơn !

Comment

mình mới nghĩ ra chuyện này nửa ! Có khi nào mình thay cs ngang ko đúng nên chạy ko đc ko ? Theo như mạch thì đời này chạy cs ngang ko có điện trở b,e và diot c,e . Khổ nổi là mình lỡ làm mất con cs cũ nên giờ ko biết chính xác là con nào . Mình đã thay cs như sao ( d 5129 , d 2295(có diot và điện trở đệm )va 1 con của cái 29 tq ( có diot và điện trở đệm ) . Kết quả đều giống nhau (đều bị thiếu cao áp ) nếu sò ko đúng thì mình phải thay con số mấy để đúng chuẩn . Darling model ctv-29k04s , ic tổng tda 9384ps , rom 24c08 . Rất mong nhận đc sự giúp đở của mọi người . Xin chân thành cãm ơn !
                        nó chạy con zin là d2253 nếu ko có bạn có thể dùng con của samsung d5703 hoặc con c5552 của pananonic(mấy con này đều ko có r&d đệm bên trong)còn ko nữa bạn thử dùng mấy con hay dùng cho nguồn tq nhưng có dòng cao như c5411 thử xem nhé!vài lời góp ý!
                        NO NO
                        NO NO

Comment

• Cậu bé bán lạc làm nức lòng bao trái tim - YouTube

nghe thử xem nhé,......
                          và đây nữa........http://www.youtube.com/watch?v=q1wdYnlhl70
                          Last edited by daihoan1977; 09-05-2012, 16:52.
                          [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                          daihoan1977@gmail.com.vn
                          sông mã_sơnl la

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                            nó chạy con zin là d2253 nếu ko có bạn có thể dùng con của samsung d5703 hoặc con c5552 của pananonic(mấy con này đều ko có r&d đệm bên trong)còn ko nữa bạn thử dùng mấy con hay dùng cho nguồn tq nhưng có dòng cao như c5411 thử xem nhé!vài lời góp ý!
                            mình đã thay đúng con d2253 ( mua ở nhật tảo ) vẫn ko có gì tiến triển , chắc FBT die rồi . mình có hỏi người ở trạm bảo hành họ nói là 250k nhưng tạm thời chưa có hàng . lỡ leo lưng cọp rùi các bác ah

Comment

• ae ai có sơ đồ daling 14k16as cho minh xin với .chạy nguồn 5Q0765 .Máy bi cháy phần nguồn ,cháy đen mấy con R . Hay ae có sơ đồ nguồn của daling nào khác chạy con 5Q0756 cho mình xin nha ! cám ơn nhiều !!!!

Comment

mình đã thay đúng con d2253 ( mua ở nhật tảo ) vẫn ko có gì tiến triển , chắc FBT die rồi . mình có hỏi người ở trạm bảo hành họ nói là 250k nhưng tạm thời chưa có hàng . lỡ leo lưng cọp rùi các bác ah
                                bạn ah. kiểu nguồn giống như máy tq phải ko ah
                                DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                                Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                                Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                                Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...