Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin file schematic và file layout đã hoàn tất của mạch nạp SP200S (Enhanced)

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

đây là mạch nạp dễ làm nèk. các bạn cần thì lấy mà dùng. mạch nạp EQ51. EQ51.zip

Comment

Nguyên văn bởi vanlinh146 Xem bài viết
      Đây nhanh tải về kẻo mất đó. sử dụng nạp vào ic master la SST89E58 chứ ko phải AT89C52 nha. mình chưa có điều kiện thử. vì không có chíp. nhưng mình nhờ 1 số người thử được rồi. có gì sai sót bỏ qua cho mình [ATTACH]62619[/ATTACH]. thấy co ít thanks cái cho em út post nhiều cái hay hơn nữa.
      Có mỗi file BIN thôi hả bác? còn sơ đồ mạch, PCB... thì sao bác nhỉ?

Comment

cái file .bin đó mở ra toàn là tiếng Bông ^^

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
          cái file .bin đó mở ra toàn là tiếng Bông ^^
          bótay. file bin đó là để nạp vào chíp master sp200se. sst89e58 chứ không phải 89c52. còn shematic và pcb thì mấy bạn kia đã úp rất nhiều rồi

Comment

Nguyên văn bởi vanlinh146 Xem bài viết
            bótay. file bin đó là để nạp vào chíp master sp200se. sst89e58 chứ không phải 89c52. còn shematic và pcb thì mấy bạn kia đã úp rất nhiều rồi
            kiếm được con MCU này cũng hơi phê à.

Comment

Nguyên văn bởi condonhan Xem bài viết
              kiếm được con MCU này cũng hơi phê à.
              mình nghĩ là khác nhau về dung lượng MCU thôi có thể thay bằng 89v51 cũng được các bác nhẩy.mà con này mua thiếu gì
              ,mình ở vũng tàu mua không có,chứ hồi còn ở tphcm con này nhiều lắm,60 hay 80 gì đó,bác nào thử xem có được không???

Comment

Nguyên văn bởi huy_dientu Xem bài viết
                tôi cũng đã từng tham khảo mạch này trên web trung quốc, và làm thành công rồi, chạy ngon
                nhưng sau khi ủi mạch, tui đã dùng bút lông dầu thay đổi một vài đường mạch để bỏ bớt jumper, bỏ luôn công tắc nguồn, điều chỉnh vài giá trị linh kiện và đổi thành cổng usb-type B cho giống y chan với mạch sp200s cua willar
                còn về mạch làm không chạy thì coi chừng b hàn dính chân pl2303hx roi đó, hay đặt nhầm chân rồi, hoặc là nó chết vì quá nhiệt chăng ? con chip này cũng dễ chết vì nhiệt lắm.
                vả lại coi chừng ban dùng con pl2303 thay vì pl2303hx như trong sơ đồ, vì cach mắc mạch của 2 con này có khác nhau đôi chút.
                cú tự tin mà làm theo kiểu in ủi, chỉ cần làm sạch phíp đồng và ui kĩ là đc hà
                cho mình hỏi : mạch nap cổng com ở sơ đồ nguyên lý (altium) có cả pl2303hx và 74 164 nhưng khi sang pcb thì 2 con đấy cùng là 1 con có mỗi 1 footpin. ai nói cho mình hiểu với sao lại thế.

Comment

Nguyên văn bởi congarung Xem bài viết
                  Cả 2 mạch đều đã làm và chạy tốt

Download : 4shared.com - free file sharing and storage
                  pass unrar : nvn87
                  File .HEX cho AT89s52 : 4shared.com - free file sharing and storage
                  Programmer + Driver USB : 4shared.com - free file sharing and storage
                  cho em hỏi : mạch nap cổng com ở sơ đồ nguyên lý (altium) có cả pl2303hx và 74 164 nhưng khi sang pcb thì 2 con đấy cùng là 1 con có mỗi 1 footpin. ai nói cho mình hiểu với sao lại thế. 74 164 có nhiệm vụ làm gì ạ? pl2303hx để chuyển usb sang com. mình dùng cổng com thì không phải dùng nó phải không? con tran 9014 có dễ mua ở vn không hoặc có thể thay bằng con gì?
                  Last edited by phamennho; 04-04-2013, 11:37.

Comment

Nguyên văn bởi phamennho Xem bài viết
                    cho em hỏi : mạch nap cổng com ở sơ đồ nguyên lý (altium) có cả pl2303hx và 74 164 nhưng khi sang pcb thì 2 con đấy cùng là 1 con có mỗi 1 footpin. ai nói cho mình hiểu với sao lại thế. 74 164 có nhiệm vụ làm gì ạ? pl2303hx để chuyển usb sang com. mình dùng cổng com thì không phải dùng nó phải không? con tran 9014 có dễ mua ở vn không hoặc có thể thay bằng con gì?
                    Mạch nạp cổng COM ở sơ đồ nguyên lý (altium) có cả pl2303hx ,đây là chỉ vẽ thêm vào thôi, chạy cổng COM thì bỏ phần pl2303 này. và cũng trong sơ đồ nếu chạy cổng USB thì dùng pl2303 ,bỏ phần MAX232 đi. 74164 cả 2 mạch đều phải có
                    transistor 9014 có thể thay bằng pn2222a, 2N2222a,S8050

Last edited by congarung; 05-04-2013, 23:06.

Comment

tức là mạch cổng usb thì có pl 2303hx bỏ max232
                      còn mạch cổng com thì bỏ pl 2303hx , usb chỉ lấy nguồn +5v và gnd.
                      mạch nguyên lý vẽ đủ cả 2 .

Comment

tức là mạch cổng usb thì có pl 2303hx bỏ max232
                        còn mạch cổng com thì bỏ pl 2303hx , usb chỉ lấy nguồn +5v và gnd.
                        mạch nguyên lý vẽ đủ cả 2 .
                        nếu bạn muốn vẽ thiết kế lại mạch in thì chỉ cần vẽ 1 trong 2 là đc (max232 hoặc pl2303 )

Comment

Nguyên văn bởi congarung Xem bài viết
                          nếu bạn muốn vẽ thiết kế lại mạch in thì chỉ cần vẽ 1 trong 2 là đc (max232 hoặc pl2303 )
                          anh xem thế này được không?SP200S_sch.pdf

Comment

anh xem thế này được không?[ATTACH]63519[/ATTACH]
                            chạy cổng usb như thế này là được

Comment

em cho em thêm cái jac để nạp chế độ nối tiếp được không ạ?
                              cho em hỏi thêm cái F1 nối tiếp với chân vcc cổng usb để làm gì vậy và cả công tắc nữa? cps mấy linh kiện em chưa biết giá trị thế nào ví dụ: r11, r14, r1..

Comment

em cho em thêm cái jac để nạp chế độ nối tiếp được không ạ?
                                cho em hỏi thêm cái F1 nối tiếp với chân vcc cổng usb để làm gì vậy và cả công tắc nữa? cps mấy linh kiện em chưa biết giá trị thế nào ví dụ: r11, r14, r1..
                                F1 : là cầu chì (ko cần cũng được )
                                R11, R14 : bạn để ý kỹ ở sơ đồ có ghi giá trị là là 27 (tức = 27 Ω)
                                R1 : 0.5Ω (có thể thay bằng 1Ω )
                                RP1 : chiết áp 10kΩ
                                EC3 : tụ 16v/220uf
                                C5 : 220 pF
                                làm thêm jack nạp kiểu ISP cũng được, Bạn vanlinh146 có upload firmware bản đầy đủ nên có thể dùng nạp nối tiếp ( firmware chưa có chip để thử ko biết có hoạt động ko )

Comment

Về tác giả

Collapse

condonhan Tìm hiểu thêm về condonhan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X