Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vậy là LCD của mình có vấn đề rồi. Khi vừa mới hiện cảnh báo "Resume Overload" thì vẫn có kí tự "d" nhưng rồi mất ngay tức khắc mới lạ.

//Thử lại với LCD khác cũng vậy, có lẽ bị lỗi mcu khi nạp code chăng!

Về áp ra thì mình hiểu rồi, 1% spwm với 220V đã là 2.2V, tính theo HVdc tới gần 4V rồi.

Về đo dòng ac thì mình vẫn chưa rõ là thuật toán tính theo trị trung bình hay max, vì với tải thuần trở và quạt cosphi ~1 thì OK nhưng với tải compact thì nó hiển thị hơn 2 lần, bởi nếu là trung bình thì sẽ tương đương trị thực như mình dùng VOM kim để đo còn là max thì phải gấp 3-5 lần vì là dòng nạp tụ mà.
    Click image for larger version

Name:	image_91328.jpg
Views:	1009
Size:	309.9 KB
ID:	1691474

Comment

• Ah, kí tự đó giành cho biểu tượng tia set rồi, nó sẽ bị xóa phông ở kí tự này.
      Mình lấy mẫu bình thường theo thòi gian. dòng phải lọc để cho phẳng nhé.

Comment

• Ừ nhỉ, cái khiên là kí tự 16, tia sét 15 trùng với d.

Cảm ơn bạn, mình sẽ tăng tụ lọc lên xem dòng và công suất compact đúng chưa.

Comment

• Bao ngày vật lộn ráp cái cnc gãy mấy con dao cnc, tốn mấy phíp đồng mà cũng chưa ngon. Nhưng cuối cùng cũng ra đc cái panel. Dùng tạm vậy.

Comment

• Click image for larger version

Name:	uuuu.png
Views:	944
Size:	98.2 KB
ID:	1691524
            cái bọn này mình đặt 45 cục lọc A7 nó lại mua 35 cục. T2 có đồ chơi cho ae rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
              Bao ngày vật lộn ráp cái cnc gãy mấy con dao cnc, tốn mấy phíp đồng mà cũng chưa ngon. Nhưng cuối cùng cũng ra đc cái panel. Dùng tạm vậy.
              Chà, cao thủ thiệt, có cái đó tha hồ thiết kế mạch rồi thử, khỏi phải chờ đợi làm mạch nữa nhỉ! Thiệt hại cho cái mini CNC handmade bi nhiêu vậy bạn?

// Về vụ hiển thị thiếu kí tự d, bạn xem sửa lại như thế này cho ...đẹp có khả thi không nhé:
              "ResumeOverload" thay vì "Resume Overloa"!

Hay quá, linh kiện về rồi kìa, mai tranh thủ chuyển khoản thôi, bác mnbcz cho cái số nhé!

Comment

• Hay quá linh kiện về rồi , đợi mãi bây giờ mới về . Anh Đại cho số tài khoản luôn để chuyển tiền luôn cho rồi , hóng

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết

Chà, cao thủ thiệt, có cái đó tha hồ thiết kế mạch rồi thử, khỏi phải chờ đợi làm mạch nữa nhỉ! Thiệt hại cho cái mini CNC handmade bi nhiêu vậy bạn?

// Về vụ hiển thị thiếu kí tự d, bạn xem sửa lại như thế này cho ...đẹp có khả thi không nhé:
                  "ResumeOverload" thay vì "Resume Overloa"!

Hay quá, linh kiện về rồi kìa, mai tranh thủ chuyển khoản thôi, bác mnbcz cho cái số nhé!
                  Sửa ok chứ!
                  Có điều hiện giờ đường mạch nhỏ quá ko phay đc. Nó phay hết cả đường mạch. 🤔😁 Thiệt hại hết hơn 3 chai.😂😂😁 hy sinh vì đồ chơi
                  Lk và pcb chắc trong tuần nầy có các bác nhỉ! Mình chưa sắm đc lk phụ.

Click image for larger version

Name:	image_91340.jpg
Views:	953
Size:	100.7 KB
ID:	1691522

Comment

• Nguyên văn bởi havansony Xem bài viết
                    Hay quá linh kiện về rồi , đợi mãi bây giờ mới về . Anh Đại cho số tài khoản luôn để chuyển tiền luôn cho rồi , hóng
                    e 3 pcb spwm và 3 con lọc tổng thiệt hại bao nhiêu bác.mờ quá e ko thấy gì hết ạ

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
                      e 3 pcb spwm và 3 con lọc tổng thiệt hại bao nhiêu bác.mờ quá e ko thấy gì hết ạ
                      Mạch chưa thấy bác về đâu chú Đức.

Comment

• Mạch in quá ngày (~11-12 ngày) so với chi phiếu của anh Đại, nhưng vì ko làm việc cuối tuần nên T7, CN, mình bỏ qua. Đến chiều T2 này mà chưa thấy báo hàng về thì mình sẽ có ý kiến với bên cung cấp dịch vụ.Thiếu bên đó 360K/30pcs SPWM. Bạn ấy ko yêu cầu mình chuyển đủ. Khi nào nhận mạch thì chuyển nốt. Các bác yên tâm.

Vừa thấy đơn hàng thì các bác cứ "xồn xồn như xxx gặp lá han". Đơn vị số lượng là đồng đều 35, đơn vị giá của shop thì chênh nhau. 3 đơn hàng gộp 1 chi phí vận chuyển ~280K. Đổ đầu vào gốc 105 LK kia mà tính lên. Cộng vào giá gốc LK là 2K6VND/pc.

Anh Đại lớn tuổi, cũng nhất nhì hội NLMT VN. Việc nhập LK mình chính thức đứng ra nhờ anh Đại. Nếu có ai ý kiến gì về đợn giá đã đặt, cứ đề cập thẳng với mình.

Đức có đặt lõi đâu. Cần thì anh nhường 3 lõi anh đặt cho chú. Nhà còn cặp 77083A7 mẻ, dán bằng 502 bọc lại cũng chạy OK vì lõi bột từ bản chất nó có khảng trống giữa các hạt từ mà. Chỗ lõi này này phổ nó cũng rộng. 500-600W thì dùng ~OD30 - 33, 60 - 120u cũng được, 77083A7 hơi thừa chút.

Thôi mấy cái bảo vệ ông Sơn xác định debug cho KTV, chơi EN, tắt vào là xong. Như kia là OVLP. Rồi thì UILV, UOLV.... đẽo cài giữa đường với mấy cái tiểu tiết làm gì. Click image for larger version

Name:	BG.png
Views:	914
Size:	24.6 KB
ID:	1691531

Comment

• Vì lõi lọc về ít hơn nên mình cũng sẽ lấy ít hơn theo % vậy, để còn có cho bạn khác. Mình đặt 4 sẽ lấy 3 thôi

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                            Mạch in quá ngày (~11-12 ngày) so với chi phiếu của anh Đại, nhưng vì ko làm việc cuối tuần nên T7, CN, mình bỏ qua. Đến chiều T2 này mà chưa thấy báo hàng về thì mình sẽ có ý kiến với bên cung cấp dịch vụ.Thiếu bên đó 360K/30pcs SPWM. Bạn ấy ko yêu cầu mình chuyển đủ. Khi nào nhận mạch thì chuyển nốt. Các bác yên tâm.

Vừa thấy đơn hàng thì các bác cứ "xồn xồn như xxx gặp lá han". Đơn vị số lượng là đồng đều 35, đơn vị giá của shop thì chênh nhau. 3 đơn hàng gộp 1 chi phí vận chuyển ~280K. Đổ đầu vào gốc 105 LK kia mà tính lên. Cộng vào giá gốc LK là 2K6VND/pc.

Anh Đại lớn tuổi, cũng nhất nhì hội NLMT VN. Việc nhập LK mình chính thức đứng ra nhờ anh Đại. Nếu có ai ý kiến gì về đợn giá đã đặt, cứ đề cập thẳng với mình.

Đức có đặt lõi đâu. Cần thì anh nhường 3 lõi anh đặt cho chú. Nhà còn cặp 77083A7 mẻ, dán bằng 502 bọc lại cũng chạy OK vì lõi bột từ bản chất nó có khảng trống giữa các hạt từ mà. Chỗ lõi này này phổ nó cũng rộng. 500-600W thì dùng ~OD30 - 33, 60 - 120u cũng được, 77083A7 hơi thừa chút.

Thôi mấy cái bảo vệ ông Sơn xác định debug cho KTV, chơi EN, tắt vào là xong. Như kia là OVLP. Rồi thì UILV, UOLV.... đẽo cài giữa đường với mấy cái tiểu tiết làm gì. [ATTACH=CONFIG]n1691531[/ATTACH]
                            #2022 e có cập nhật thêm 3 lõi lọc.3 mcu mà bác Thành.nhưng mà k sao.nếu về ít e lấy 2 cũng ok.e bỏ lọc DC cũng ổn ạ.
                            Đặt mạch thì ở đâu nó cũng hay trễ ạ.tùy theo số lượng nó đang làm mà trễ nhiều hay ít ạ

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
                              #2022 e có cập nhật thêm 3 lõi lọc.3 mcu mà bác Thành.nhưng mà k sao.nếu về ít e lấy 2 cũng ok.e bỏ lọc DC cũng ổn ạ.
                              Đặt mạch thì ở đâu nó cũng hay trễ ạ.tùy theo số lượng nó đang làm mà trễ nhiều hay ít ạ
                              Hi ae, mình có thể làm luôn đơn hàng 15 pcs lõi A7 cho AE.

Comment

• Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết

Hi ae, mình có thể làm luôn đơn hàng 15 pcs lõi A7 cho AE.
                                Anh có đặt thêm lõi A7 thì cho em đặt thêm 5 lõi nữa nhé anh . cảm ơn anh

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X