Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
    Cài UC Browse vào duyệt thẳng giao diện web, duyệt trên giao diện mobile có nhiều cái ko như ý.

Biết làm IVT thì phải biết bình nào dùng cho nó chứ. Phân chia theo chức năng sử dụng thì có 2 loại bình là bình đề - starter và bình xả sâu deep cycle. Dùng chạy kích thì phải dùng loại deep cycle.

vâng thưa bác cái này thì em cũng biết nhưng mà ở chỗ em thì nó không có bán mà phải chạy đi Hà Nội lên xa quá mà em làm công ty thật sự là không có thời gian đi được.

Comment

• hôm qua thì em mới kiếm được con R SUN chuyên dụng,bắt đầu chạy thử INVT với 400w,kết quả thất bại thảm hại ACV tụt còn 200 VAC MOS nóng tầm 80 độ,đó là ACCU mới sạc đầy.em chán quá ,em tính như thế này các bác xem có được không

em sẽ dùng 2 BAX của TG1000 quấn với tỉ lệ 1/16,rồi đầu ra 2 BAX đấu nối tiếp,đầu vào dùng 8 MOS các bác xem vạy có được không đóng góp ý kiến để em tiến hành sửa mạch rồi chiển khai.mà làm như vậy thì CS chắc chắn xẽ cao hơn nhưng em hi vọng MOS xẽ mát hơn

Comment

• Cứ kiếm đươc cái lõi ngon, thay vào cái bobin cũ, chạy thử. OK thì thôi, ko thì chỉ điều chỉnh tỷ số cho phù hợp. Khi ấy làm IVT sẽ dễ hơn. Chứ lõi TG1000 chạy chối lắm. Quấn đi quấn lại thì vẫn vậy thôi.

Ngày xưa vật lên, vật xuống như cá rô vật đẻ với mấy cái lõi TG1000 mà chả ra gì. Lõi TG500 gỡ khó vì mảnh, nên luộc hay bị bể, nhưng quấn lại chạy 300W 1 phát ăn ngay. Lõi TG1000 chạy 400W mà nóng lắm, nghĩ bụng cái lõi to gấp đôi lõi TG500 mà thêm được có 100W thì đập cha nó ra cho xong. . Được ông anh tặng cho mấy cái lõi ER42 - PC40, lắp vào bobin cũ chạy khác luôn. 500W nhẹ tênh.

Comment

• biến áp xung tg500 hay tg1000 có chữ ''click'' bên ngoài chạy mát hơn lõi có chữ''lion'' .
          LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Mình toàn có lõi click.

Comment

• có bác nào làm mạch giảm tốc máy mài cầm tay thay hộp số không cho e xin với

Comment

• Nguyên văn bởi trungartts Xem bài viết
                có bác nào làm mạch giảm tốc máy mài cầm tay thay hộp số không cho e xin với
                Bạn tạo luồng mới mà hỏi. Luồng này ko phải để hỏi về máy mài.

Comment

• Mọi người mua biến áp xung ở đâu vậy

Comment

• Nguyên văn bởi vinh0406 Xem bài viết
                    Mọi người mua biến áp xung ở đâu vậy
                    tháo ups cũ tg500 hoặc tg1000, hoặc các loại biến áp xung khác thông số phù hợp.
                    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                      Cứ kiếm đươc cái lõi ngon, thay vào cái bobin cũ, chạy thử. OK thì thôi, ko thì chỉ điều chỉnh tỷ số cho phù hợp. Khi ấy làm IVT sẽ dễ hơn. Chứ lõi TG1000 chạy chối lắm. Quấn đi quấn lại thì vẫn vậy thôi.

Ngày xưa vật lên, vật xuống như cá rô vật đẻ với mấy cái lõi TG1000 mà chả ra gì. Lõi TG500 gỡ khó vì mảnh, nên luộc hay bị bể, nhưng quấn lại chạy 300W 1 phát ăn ngay. Lõi TG1000 chạy 400W mà nóng lắm, nghĩ bụng cái lõi to gấp đôi lõi TG500 mà thêm được có 100W thì đập cha nó ra cho xong. . Được ông anh tặng cho mấy cái lõi ER42 - PC40, lắp vào bobin cũ chạy khác luôn. 500W nhẹ tênh.
                      em thì chỉ nấy cái khung quấn dây của nó thôi cong em có lõi ferit EE42 lắp vô lõi này dài hơn lõi tg 100 một chút,chạy thì BAX không nóng mà MOS bị nóng vậy mới đau chứ.mà em quấn tỉ lệ 1/30 thì khi không tải mát khi có tải khoảng 60w là MOS nóng kinh khủng,phải dảm tỉ lệ quấn 1/28 thì chạy 200w MOS vẫn hơi nóng chút nhưng mà khi chạy 400w thì áp bị tụt và mos nóng tầm 80 độ.các bác xem giúp em giải quyết phần MOS bị nóng với,còn bị tụt áp thì em có thể quấn Lại BAX chút là được.

Comment

• bác Thành bác tính hộ em xem quấn cái BAX này với lõi EE 42 thì như chước bác quấn dây bện thì sơ bao nhiêu vòng và cỡ dây bao nhiêu ,chập mấy sợi vậy bác và còn bên thứ nữa .bác giúp em cho chót,cái này thì em không biết chút tính toán nào cả chỉ quấn theo các bác chỉ thôi để tối về em làm lại xem ổn không

Comment

• Bạn chụp cái ảnh 2 mặt mạch IVT cửa bạn cho ae bắt bệnh xem nào.

Nếu mạch in OK thì có lẽ là do MOS đểu thôi.

Comment

• vâng để tối em chụp,mạch in thì em nghĩ không vấn đề vì em hàn cũng đã cẩn thận,em còn dùng fip thủy tinh,MOS thì em gỡ từ TG1000 chắc cũng ổn chứ bác

còn mỗi BAX thì em để nguyên sơ là 4*4 của TG 1000 chỉ quấn thứ dây 50 chập đôi 110 vòng

bác cho em xin luôn cỡ dây rồi số vòng rồi chập bao nhiêu sợi để em quấn thử cái khác dáp vô vì em có mấy bộ EE 42

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
                              vâng để tối em chụp,mạch in thì em nghĩ không vấn đề vì em hàn cũng đã cẩn thận,em còn dùng fip thủy tinh,MOS thì em gỡ từ TG1000 chắc cũng ổn chứ bác

còn mỗi BAX thì em để nguyên sơ là 4*4 của TG 1000 chỉ quấn thứ dây 50 chập đôi 110 vòng

bác cho em xin luôn cỡ dây rồi số vòng rồi chập bao nhiêu sợi để em quấn thử cái khác dáp vô vì em có mấy bộ EE 42
                              Bạn kiếm mấy cái BAX trong máy photocopy Ricoh đời cũ (loại cơ ấy). Trong bo nguồn của nó có con ER55 thì phải! Lõi nhật xịn, to, quấn thoải mái dây! Mình quấn sơ 3x3 vòng dây 6x0.6mm. Thứ thì 2x0.5mm theo tỷ lệ 1:30 ra hơn 400v với bình dầy điện. Mình đã phải tháo ra khá nhiều vòng mới xuống 370v. Do đó mình nghĩ lõi của nó rất tốt. Hôm trươc mình chạy 01bóng 40W, 3 quạt cây, máy tính để bàn, 1 laptop mà không thấy nóng! Còn Fet của bác nóng có thể do mạch kém, totem kém (không xả hết or ko cân bằng), biến áp có khe hở (rít nhẹ là cũng làm nóng) hoặc thiếu áp kích vv... Cuối cùng có thể là Fet đểu!
                              |

Comment

• Xong inverter sine thì tự làm và độ học lệnh cho quạt đêeee các bác. Ai thích thì dơ tay lên cùng mở luồng khác mình share. Click image for larger version

Name:	WP_20160604_004.jpg
Views:	1273
Size:	127.2 KB
ID:	1667070 Click image for larger version

Name:	WP_20160604_003.jpg
Views:	1298
Size:	172.5 KB
ID:	1667071

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro