Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vuphihai Xem bài viết
    Bác thanhfdc ơi! Con trở 0,05R là trở shunt hay trở công suất 5W vậy ạ! Có thay bằng trở sứ 0,5R 5W được không ạ? Con D468 có thể thay bằng con nào khác không ạ?

Đấy là con shunt sứ chuyên dụng, mình gỡ ở main nguồn máy photo cũ, giá trị nó là 50mR/5W thay bằng 0.5R thì phải ghép // 10 con... Hix...

D468 có thể thay bằng D882, cho bền nếu dùng quạt có CS lớn, quạt chừng 12V/0.1A thì dùng C1815 cũng chạy tốt.

Mạch phải cân chỉnh chứ. Cân chỉnh bảo vệ thấp áp trên bo nhỏ DC-DC ở VR103 gần 358, chỉnh áp HVout 350VDC ở VR103 cạnh 3525 và chỉnh áp ACout 220VAC ở VR10K dưới bo công suất. Cứ lần lượt mà lắp ráp và căn chỉnh theo từng phần như thế.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết

Đấy là con shunt sứ chuyên dụng, mình gỡ ở main nguồn máy photo cũ, giá trị nó là 50mR/5W thay bằng 0.5R thì phải ghép // 10 con... Hix...

D468 có thể thay bằng D882, cho bền nếu dùng quạt có CS lớn, quạt chừng 12V/0.1A thì dùng C1815 cũng chạy tốt.

Mạch phải cân chỉnh chứ. Cân chỉnh bảo vệ thấp áp trên bo nhỏ DC-DC ở VR103 gần 358, chỉnh áp HVout 350VDC ở VR103 cạnh 3525 và chỉnh áp ACout 220VAC ở VR10K dưới bo công suất. Cứ lần lượt mà lắp ráp và căn chỉnh theo từng phần như thế.
      Cảm ơn Bác. Em có mua dự phòng 02 con shunt 0.05R như thế này. Có dùng được không ạ? Xin Bác nói rõ hơn về phần căn chỉnh giúp em với ạ?
      |

Comment

• Sản phẩm của em đây! Chưa test thử ạ. Còn đang vướng mấy chỗ đấy ạ.
        Số 1: Chỉnh áp AC Out 220v?
        Số 2: Chỉnh hồi tiếp để lấy áp 310V DC (350V)
        Số 3: Em lắp mấy con D882 và B772 đúng chiều chưa ạ?
        EM đang lắp tạm Cầu H bằng IRF840 và DC bằng Z44 ,chỗ con trở sứ kia thì đang chờ xem có lắp được con shunt ở trên không để chuẩn bị test ạ. Bác xem còn gì sai xót chỉ giúp em ạ!
        |

Comment

• Con đó cũng là shunt chuyên dụng mà, đúng 0.05R thì có lý gì lại ko dùng được kia chứ.

1: Chỉnh 220VAC out. 2: Chỉnh HVDC, bét ra cũng phải để nó cỡ khoảng 330VDC. Ở main CS có VR rồi thì bỏ con VR10K cạnh SG3525 đi.

Totem 2 con bên ngoài là B772, 2 con ở giữa ngay cạnh nhau là D882. Toàn bộ 4 con có cùng chiều lưng quay theo hướng ra cạnh trên bo là đúng.

Comment

• Dạ vâng! Em làm theo cả hình chụp của bác nên đã gắn con VR103 xuống main và bỏ con trên bo SG đi rồi ạ? Như hình trên của em thì mấy con D882 và B772 em mắc đúng rồi phải không ạ? 4 con quay lưng ra mép ngoài của Bo Main ạ!
            |

Comment

• Bác vuphihai chạy thử chưa vậy em dạo này công ty nhiều việc quá chưa mua được MCU để nhờ bác nào nạp hộ.bác Thành lạp hộ em dược không vậy để em gửi mua MCU nhờ bác nạp hộ

Comment

• cac bac cho em hoi mua con MCU voi con IR2148 ở đâu vậy em tìm trên mạng không thấy có 2 con này em không có thời gian đi hà nội lên tìm mua online thôi mong các bác biết chỗ nào bán chỉ giúp em với

Comment

• mà bác Thành cho em hỏi thêm chút là máy con q1,2,3,4,5,6,7 linh kiện smd trên mian điều khiển thông số thế nào vậy em không thấy ghi và nhiều linh kiện khác lữa em cũng không biết làm thế nào để hiên trị số linh kiện lên kiến thức còn hạn hẹp mong bác chỉ giáo mà em dùng proteus 8.1

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
                    Bác vuphihai chạy thử chưa vậy em dạo này công ty nhiều việc quá chưa mua được MCU để nhờ bác nào nạp hộ.bác Thành lạp hộ em dược không vậy để em gửi mua MCU nhờ bác nạp hộ
                    Dạ em chưa chạy thử được bác ạ! Còn vướng con biến áp xung ạ! Lúc trước định chạy thử còn biến áp từ dạo em làm cái mạch bên thead 40W, nhưng quên là bỏ ở trên quê nên hôm nay đi tìm. May có một Bác tốt bụng cho em cái bộ này (Bác ấy bảo là EI42) nhưng em về ướm thử vào bo main thì không vừa chân! Tiện đây xin Bác thanhfdc và Bác TP_Electro chỉ giúp cách cuốn cái lõi này để dùng cho bo em đang làm với công suất cao nhất có thể với ạ? Chân thành cảm ơn các Bác!!!
                    |

Comment

cac bac cho em hoi mua con MCU voi con IR2148 ở đâu vậy em tìm trên mạng không thấy có 2 con này em không có thời gian đi hà nội lên tìm mua online thôi mong các bác biết chỗ nào bán chỉ giúp em với
                      bạn đọc lại vài trang trước có chỉ chổ mua rồi. Chán mấy bạn muốn làm mà ko chịu đọc tìm hiểu gì cả, hỏi lại toàn cái đã trả lời.

Comment

• Cụ thể đây ạ! Xin các bác giúp đỡ!
                        |

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết

bạn đọc lại vài trang trước có chỉ chổ mua rồi. Chán mấy bạn muốn làm mà ko chịu đọc tìm hiểu gì cả, hỏi lại toàn cái đã trả lời.
                          xin lỗi bác tại em cũng đọc từ đầu tới cuối rồi mà em có thấy bác nói địa chỉ chỗ mua hàng nhưng em ở tỉnh lẻ lên không đi được dể em coi lại có trang web đặt hàng không cảm ơn bác TP_Electro

Comment

xin lỗi bác tại em cũng đọc từ đầu tới cuối rồi mà em có thấy bác nói địa chỉ chỗ mua hàng nhưng em ở tỉnh lẻ lên không đi được dể em coi lại có trang web đặt hàng không cảm ơn bác TP_Electro
                            Mình cũng tỉnh lẻ và mua qua web thôi. bạn google từ khóa tula và vào đó mua bao nhiêu ko có.

Comment

• mua con w79e4051 cũng dùng ok.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                                mua con w79e4051 cũng dùng ok.
                                cảm ơn bác nhiều nhé em mua được rồi bác lạp giúp em với nhé.dặt mua xong rồi cảm giác thấy vui quá hi vọng sớm hoàn thành
                                bác cho em hỏi thêm chút là ở tula không bán ic IR2184 bác vẫn hay mua ở đâu vậy chỉ hộ em với

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X