Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
    Ko biết diễn đàn bị lỗi gì mà mình post bài nó cứ báo nội dung chưa đc kiểm duyệt là sao bác @Vietbq ơi.
    Bạn quanhao gởi mã code chuyển phát để mình tra xem chip của bạn đến đâu rồi. mai thứ 6 rùi đó.
    để chiều em hỏi bạn lại vì nhờ con bạn viettel gửi lên em không cầm hóa đơn mà bác còn diode xung her208 không để lại em 4 con em mua minh hà mà hết hàng rồi chỉ mua dược her205 thôi

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
      để chiều em hỏi bạn lại vì nhờ con bạn viettel gửi lên em không cầm hóa đơn mà bác còn diode xung her208 không để lại em 4 con em mua minh hà mà hết hàng rồi chỉ mua dược her205 thôi
      Her 205 xài cũng ok bạn. Mình thử rồi.

Comment

đây bác pin 037742256 số điện thoại của nhân viên đang giữ hàng đây 0968341071 họ nói chiều họ chuyển có gì bác gọi số đó hộ em nhé
        mà nếu bác con con her208 thì bác cứ để lại em 4 con cho chắc an nhé

Comment

mà bác cho em hỏi thêm chút con tụ 47uf nối chân 8 va chân 6 của con 2184 bao nhiêu vol vậy với con tụ bác ghi là 33 song song với con 47uf đó ấy thay con 104 được không bác em không tìm được con 33 hôm nay post ảnh bị lỗi lên viết hơi dài dòng và em còn vướng máy con diode on áp chưa kiếm được đău đầu quá

Comment

• Mình ko còn chứ ko tặng bạn cũng đươc chứ nhằm gì 4 con diode. Con her205 chịu được 3A, con her208 hình như 2A con này nho hơn. Dòng như thế là cũng đủ dư rồi. áp thì trên 400v là ok. Bạn cứ yên tâm mà xài nó.

Con tụ đó chính xác là 104 đó, do mình edit mà quên sửa một số trị số linh kiện. Mấy cái tụ pi ban cứ choi 104 hết cũng được. Còn zenner thì con 9.1v, 10v họ bán đầy mà.

Comment

đây bác pin 037742256 số điện thoại của nhân viên đang giữ hàng đây 0968341071 họ nói chiều họ chuyển có gì bác gọi số đó hộ em nhé
              mà nếu bác con con her208 thì bác cứ để lại em 4 con cho chắc an nhé
              Tra thử mã, ko thấy có hành trình? Bạn xem lại. bạn nói chính xác đã gởi đi bao nhiêu ngày rồi vậy.

Comment

Tra thử mã, ko thấy có hành trình? Bạn xem lại. bạn nói chính xác đã gởi đi bao nhiêu ngày rồi vậy.
                nó kêu chiều nay chuyển cho bác mà

Comment

Mình ko còn chứ ko tặng bạn cũng đươc chứ nhằm gì 4 con diode. Con her205 chịu được 3A, con her208 hình như 2A con này nho hơn. Dòng như thế là cũng đủ dư rồi. áp thì trên 400v là ok. Bạn cứ yên tâm mà xài nó.

Con tụ đó chính xác là 104 đó, do mình edit mà quên sửa một số trị số linh kiện. Mấy cái tụ pi ban cứ choi 104 hết cũng được. Còn zenner thì con 9.1v, 10v họ bán đầy mà.
                  quan trọng là con tụ 47uf đó là bao nhiêu vol bác pin như vậy thì chỉ 50vol đổ lại nhưng em nhìn chân chẳng ở chỗ đó sợ điện hơi cao lên mới hỏi lại bác cho chắc

Comment

Mình ko còn chứ ko tặng bạn cũng đươc chứ nhằm gì 4 con diode. Con her205 chịu được 3A, con her208 hình như 2A con này nho hơn. Dòng như thế là cũng đủ dư rồi. áp thì trên 400v là ok. Bạn cứ yên tâm mà xài nó.

đúng là zenner bán nhiều nhưng em đã đặt hàng đủ rồi giờ đặt mấy con zenner không thì họ không gửi cho ở chỗ bác có bán không bác chịu khó mua hộ em mấy con ở bo điều khiển nhé em cảm ơn bác nhiều.còn ở đây mấy cử hàng bán đồ điện tử em hỏi rồi mà không có

Comment

• bác TP_Electro cái hình em khoanh đỏ ấy cắm vào đâu vậyClick image for larger version

Name:	222.png
Views:	701
Size:	66.8 KB
ID:	1665165

Comment

bác TP_Electro cái hình em khoanh đỏ ấy cắm vào đâu vậy[ATTACH=CONFIG]n1665165[/ATTACH]
                        mình mua tòa on line nên khó mua giúp bạn được. external ko cần gắn. Cái đó để kêt nối modul dò và chuyển lưới điện, điều khiển sạc và báo lỗi áp 50hz.
                        Attached Files

Comment

• ah mà bác nhận được ic em gửi chưa vậy

Comment

mình mua tòa on line nên khó mua giúp bạn được. external ko cần gắn. Cái đó để kêt nối modul dò và chuyển lưới điện, điều khiển sạc và báo lỗi áp 50hz.
                            external ko cần gắn vậy con zenner 9.1 và 10v không cần cũng được đỡ phải tìm may quá

Comment

quan trọng là con tụ 47uf đó là bao nhiêu vol bác pin như vậy thì chỉ 50vol đổ lại nhưng em nhìn chân chẳng ở chỗ đó sợ điện hơi cao lên mới hỏi lại bác cho chắc
                              Bạn ko dò mạch sao mà hỏi lạ vậy.? Đây là invt 12-220 mà.

Comment

Bạn ko dò mạch sao mà hỏi lạ vậy.? Đây là invt 12-220 mà.
                                em cũng dò mach rồi chứ nhưng con tụ đó ở chân số 6 và số 8 ic 2184 mà em mù tịt con ic này nò lại điều khiển cầu H lên em hỏi lại bác cho chắc chứ em gắn con 47uf 35v rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X