Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác lam gi vậy con này npn 30a 600v phải không bác để em hỏi thử xem có không

Comment

• làm máy hàn chơi í mà.

Comment

• may han thì em còn mấy con mà không nhớ số nữa bỏ ở công ty mai có gì em xem rồi gửi số xem bác có dùng được không

Comment

• Đo điện cảm là chuyện nhỏ, vật liệu và thông số lõi mới là chuyện lớn.

Thấy post #387 và #389 có gì đó hơi khó hiểu.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
            Đo điện cảm là chuyện nhỏ, vật liệu và thông số lõi mới là chuyện lớn.

Thấy post #387 và #389 có gì đó hơi khó hiểu.
            bác cần thông tin gì cứ hỏi giúp em cái cuộn cảm đó xem có dùng được không hoặc có cách gì đo được không

Comment

• Chịu khó làm cái mạch này, làm 1 lần, dùng được nhiều lần. Đo xong điện cảm với 45T của nó thì có khi bạn cũng biết đôi phần là có dùng được hay ko: http://www.dientuvietnam.net/forums/...1%BA%A3m/page4

Comment

• cảm ơn bác nhiều chắc em cũng phai tìm mua con ic đó để làm cái mạch đo cuộn cảm vậy

Comment

• Lõi bột nhôm. Điện cảm tầm 10_20uh là phổ biến. Henry lớn quá, dòng cao lõi bão hòa thì không tác dụng với máy hàn
                  LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                    Chịu khó làm cái mạch này, làm 1 lần, dùng được nhiều lần. Đo xong điện cảm với 45T của nó thì có khi bạn cũng biết đôi phần là có dùng được hay ko: http://www.dientuvietnam.net/forums/...1%BA%A3m/page4
                    Chịu khó làm luôn cái này đo cho chín Click image for larger version

Name:	WP_20160514_006.jpg
Views:	653
Size:	62.1 KB
ID:	1665285 h xác và đo đa năng luôn nè.

Comment

• bac TP_Electro em còn mấy cặp 23n50e bác dùng được không con này thì có 500v/23a thôi

Comment

• Con này chổ mình cũng có rồi. Mình chạy 2 con nên phải tìm con lớn kia. Dù sao cũng thanks bạn.
                        Inverter bạn làm tới đâu rồi.

Comment

• CŨNG GẦN OK RỒI ĐỢI MCU VỀ LÀ TÉT THỦ THÔI BÁC Ạ

Comment

• Sao ko thấy show hình lên cho ae dd học hỏi. Bác tiết kiệm quá đấy!

Comment

• ĐỢI LÀM SONG RỒI CHỤP THỂ TẠI EM KHÔNG CÓ SMATPHONE LÊN CỨ PHẢI MƯỢN MÁY ẢNH NGAI

Comment

• Hôm nay em đi "chợ" tìm cái BAX ở bộ nguồn máy Photocopy về để luộc chơi! Loằng ngoằng thế nào lại vớ được một con Inverter của anh TQ thế là mua luôn, chỉ tính về để gỡ lấy cái BAX và mấy con tụ, Fet lính tinh, ai ngờ sau một hồi tìm hiểu mới phát hiện em nó chết con D882 và cái Relay! Chạy thử thì thấy quạt chạy ngon, không thấy rung hay ù gì! Thấy nó băm xung bằng cầu H và một em PIC18. Driver bằng 02 con TL494, 08 Fet! Tiện đây cho em hỏi em này là có phải ra sóng sine không? Sao em không thấy có quận lọc nào nhỉ? Thân
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X