Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
    ah mà bác nhận được ic em gửi chưa vậy
    Đã nạp xong 4 con cho bạn, chut về mình ghé gởi cho.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
      Đã nạp xong 4 con cho bạn, chut về mình ghé gởi cho.
      cảm ơn bác nhiều gửi hàng hết bao nhiêu tiền để em gửi lại bác nhé

Comment

cảm ơn bác nhiều gửi hàng hết bao nhiêu tiền để em gửi lại bác nhé
        Ko cần đâu. Giúp bạn có cái để xài thôi. code vận đơn đây. 388611240 theo dõi để nhận.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết

Ko cần đâu. Giúp bạn có cái để xài thôi. code vận đơn đây. 388611240 theo dõi để nhận.
          em cảm ơn bác nhiều nhé

Comment

• Hic hic, cái Inverter mà em nói ở trên ấy không phải true sineware các bác à! Có ai giúp em mod lại thành sine không ạ?
            |

Comment

• còn bác nào cung làm invt không nhỉ sao không thấy ai ý kiến gì hay các bác làm song cả rồi thì cũng hồi âm cho anh em biết chứ

Comment

• Bác hàn xong mạch Driver chưa? Mấy con linh kiện dán thông số cụ thể thế nào, bác chia sẻ nhé.

Comment

• em đợi mcu về rồi làm mạch điều khiển thể.bác TP_Electro mấy con lin kiện smd thông số thế nào bác để em chuẩn bị chiến đấu đây ở mạch tg 1000 thì mấy con đó ghi là 1p có phải mấy con transitor đó không bác

Comment

• em thông số rồi máy con đó cũng là NPN mà mấy con 1p đó 600ma còn c1815 chỉ có 150ma vậy dùng ok đúng không bác cong vol thì 50vol với 60vol thì ok rồi

Comment

• bác TP... em kiếm mà không được con zenner 0.7v làm sao bây giờ bác thay bằng con nào được không?

Comment

• Dùng con 4148 mắc theo chiều thuận.

Comment

• bác xem lại hộ em ở trên bo điều khiển con diode ký hiệu D3 nối chân 1 và 3 của con lm393 bác bảo đấu thuận thì trên mạch vẽ như vậy có bị ngược không tại em gà về điện tử quá có gì không phải bác chém nhẹ tay hộ em chút

Comment

• Thưa các Bác, hôm nay em mới có thời gian để làm và test thử cái BAX, em làm theo hướng dẫn của bác TP_Electro, sơ quấn 02*02 bằng đồng lá TG1000, thứ quấn chập 2 dây 0.5 65vòng ok vừa chỉ đủ quấn băng dính! Cho chạy thử áp ra 445v. Lắp cái bóng sợi đốt 40w thì tụt xuống 390v. Loay hoay chỉnh hồi tiếp để hạ áp thì thấy biến áp rít rồi xơi luôn mấy con Fet của em! Sờ biến áp thấy nóng, tản nhiệt Fet ấm! Hic hic
                            Trước đó có chỉnh Rt xuống còn 5K như bác Sơn đã hướng dẫn! Chạy chắc chưa được 30s không tải mà sờ BAX thấy đã ấm ấm rồi. Hic hic
                            |

Comment

em thông số rồi máy con đó cũng là NPN mà mấy con 1p đó 600ma còn c1815 chỉ có 150ma vậy dùng ok đúng không bác cong vol thì 50vol với 60vol thì ok rồi
                              Xài đc tất. mình cũng gở ra từ đó. và cả mua mới.

Comment

bác xem lại hộ em ở trên bo điều khiển con diode ký hiệu D3 nối chân 1 và 3 của con lm393 bác bảo đấu thuận thì trên mạch vẽ như vậy có bị ngược không tại em gà về điện tử quá có gì không phải bác chém nhẹ tay hộ em chút
                                Mình nói con zenner 0.7 ko có nên dùng con diode 4148 mắc xuôi là đc.
                                vuphihai : Mình đã nói ở trang trước bạn đấu VR vào chỉnh lung tung nổ mos mình ko chịu trách nhiệm mà lị. Nó sụt còn do accu hay gì đoa nữa. chứ 40w mà sụt. Bạn để áp quá cao đấy cách điện ko tốt bị phóng điện kêu rẹt rẹt và xì khói. Mà bạn có gắn thêm caia tụ lọc hồi tiếp về ko đấy.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X