Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác TP_Electro xem giúp cái mạch nạp trong link đính kèm, có dùng nạp cho con MCU mạch của bác ko nhé.
    Attached Files

Comment

• Cái tụ lọc ở chỗ nào bác TP_Electro nhỉ? Như áp của em giờ phải gỡ mấy vòng đi Bác nhỉ?
      |

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
        Bác TP_Electro xem giúp cái mạch nạp trong link đính kèm, có dùng nạp cho con MCU mạch của bác ko nhé.
        ko mở được file. bạn up luôn hình cho dể xem.

Nguyên văn bởi vuphihai Xem bài viết
        Cái tụ lọc ở chỗ nào bác TP_Electro nhỉ? Như áp của em giờ phải gỡ mấy vòng đi Bác nhỉ?
        Mình thấy áp đó cũng chưa đủ để chạy cs cao mà bạn tháo bớt vòng dây thì càng yếu. Nếu chạy max duty khoảng hơn 500v. Bạn phải tính hồi tiếp để hạn ổn áp lại 340v là ok. Còn ko chứ gắn theo hướng dẫn ở mấy bài trước. Cái tụ và VR có hình ở mấy trang trước.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
          ko mở được file. bạn up luôn hình cho dể xem.

Mình thấy áp đó cũng chưa đủ để chạy cs cao mà bạn tháo bớt vòng dây thì càng yếu. Nếu chạy max duty khoảng hơn 500v. Bạn phải tính hồi tiếp để hạn ổn áp lại 340v là ok. Còn ko chứ gắn theo hướng dẫn ở mấy bài trước. Cái tụ và VR có hình ở mấy trang trước.
          Dạ, em thấy áp cao nên đã chỉnh VR để đạt được áp mong muốn nhưng nó kêu rẹt rẹt và xơi Fet của em ạ! Hic hic, để tối nay em về xem lại ạ!
          |

Comment

• Bác thanhfdc ơi! Chỗ VR chỉnh áp hồi tiếp DC ấy, sao em chưa lắp BAX, cấp điện cho mạch thì đo chân hồi tiếp 3525 có áp, chỉnh VR thì nó dao động từ 0 đến xấp xỉ 5v ạ?
            |

Comment

• Mạch nạp của Thiên Minh: bác TP_Electro xem giúp
              Click image for larger version

Name:	Mach nap.png
Views:	956
Size:	51.4 KB
ID:	1665509

Comment

• Mạch nạp này ko phải cái mình dùng, mình ko chắc có nạp được ko. Cái mình dùng bạn quay lại trang #148 ấy, có cả địa chỉ mua mcu và mạch nạp. Mình đã chỉ rồi mà bác ko chịu mua cứ hỏi đâu đâu.

Comment

• Hôm trk có ra chợ giời kiếm được cái BAX .các bác chỉ giúp e quấn dây với . tần số e tạo từ sg3525 khoảng 33k .nhà đang có loại dây đồng 0,5 mm .

Comment

• bác TP_Electro em nhận được MCU rồi nhưng có việc phải về quê chắc 3 ngày nữa mới tiếp tục công việc được

Comment

• Bác nào chỉ giúp e với . vẫn chưa quấn được BAX

Comment

• Quấn thì dễ, công suất lớn mới khó bạn à! Bạn cứ làm theo như bác thanhfdc đã hướng dẫn! Sơ với lõi noname thì quấn 3-4v*2. Thứ cấp thì theo tỉ lệ sơ 1:30-33 bạn à
                        |

Comment

• thế nếu e muốn quấn 1 cái CS 60W thôi (thắp sáng cái bóng là được rồi ) thì quấn bao nhiêu vòng hả bác .

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet253 Xem bài viết
                            thế nếu e muốn quấn 1 cái CS 60W thôi (thắp sáng cái bóng là được rồi ) thì quấn bao nhiêu vòng hả bác .
                            Vậy bạn kiếm cái BAX từ nguồn máy tính cũ, rồi với bóng đèn compact thì bạn chỉnh lưu với cầu nhân áp là ok thôi. Quấn làm gì cho mệt, không khéo thì lại còn xơi Fet như chơi
                            |

Comment

• Em đang muốn quấn để tìm hiểu mà bác. bác nói thế khác j bảo e đi mua cái inverter mới cho nó nhàn

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet253 Xem bài viết
                                Bác nào chỉ giúp e với . vẫn chưa quấn được BAX
                                quấn thì mình quấn thế này sơ mình quấn dây 0.6 chập 12 sợi quấn 3 vòng *3 vòng thứ cấp thì quấn dây 0.6 chập đôi 110 vòng

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X