Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lúc đo chưa gắn mosfet. còn khi gắn mosfet & biến áp xung thì dạng sóng rất xấu

Comment

• Chưa gắn mos.? bạn đo trước hay sau totem?

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết

r nằm chổ nào? có phải treo chân mcu lên 5v đk bjt chốt nguồn? có thể thay đc. 358 có thể dùng tạm. vì nó có r pullup nội nên lúc vừa cấp nguồn áp qua r này có thể làm khóa (shutdown) mạch lúc ban đầu.
        stk: 0271000365215. Đo Henri một phần thôi chất liệu lõi cũng rất quan trọng. Điều này bạn nên lĩnh giáo bác thanhfdc hay quandong ấy.
        ngân hàng của bác là vietcombank đúng không bác?nếu đúng thì bác cho em xin số thẻ ghi trên thẻ ATM và tên chủ tài khoản nhé.vì ngân hàng của em chuyển qua ngân hàng của bác thì phải dùng số thẻ

Comment

• đo sau, hình dưới em đo chân 14 thì dạng sóng vẫn vậy

Comment

• Con tụ hóa đít lồi lên rồi cò dùng làm chi. Nên có 1 con bypass 104 gắn // với con tụ hóa, ngay chân 12 - 13 hoặc 12-15.

Comment

• Nguyên văn bởi lngs2n Xem bài viết
              đo sau, hình dưới em đo chân 14 thì dạng sóng vẫn vậy
              bác post sơ đồ nguyên lý lên xem thử?

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
                ngân hàng của bác là vietcombank đúng không bác?nếu đúng thì bác cho em xin số thẻ ghi trên thẻ ATM và tên chủ tài khoản nhé.vì ngân hàng của em chuyển qua ngân hàng của bác thì phải dùng số thẻ
                Giờ mình mang thẻ. để tối về gởi cho bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                  Con tụ hóa đít lồi lên rồi cò dùng làm chi. Nên có 1 con bypass 104 gắn // với con tụ hóa, ngay chân 12 - 13 hoặc 12-15.
                  bác Thành giúp em phân biệt mấy loại lõi lọc vói em đang vướng chỗ cuộn lọc để hoàn thành INVT

Comment

• SG3525_.PDF Sơ đồ nguyên lý
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
                      bác mua ở đâu vậy có thể chụp hình cho em xem không nếu ok em nhờ bác mua hộ 1 cái
                      Em không mua vì khi đi không mang đủ tiền! Cơ bản nó có mộ cái socket dạng unpin nạp vđk, có một nút và một LCD to to! Khi bác cắm linh kiện vào socket thì chỉ việc bấm nút thôi! Còn dò linh kiện và ra kquả là tự động! Nó của TQ, chạy pin 9v. Sang tuần em mua rồi chụp cho Bác
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi kidmaster08
                        các bác ơi, em vừa làm phần DC-DC từ 12 V ra 310 V. em chỉnh phản hồi về để điện áp ra là 280 vdc thì khi cắm tải được 300 vdc (điện trở 10 K làm tải ). Chỉnh về còn 200 Vdc khi cắm tải dâng lên 300 V. chỉnh lên 350 V cắm tải cũng ra 300 V. vậy là sao vậy ạ. Khi chỉnh về thấp hơn 300 V thì thấy biến áp kêu tành tạch. các bác làm có gặp trường hợp như em ko ạ
                        Với trường hợp chỉnh VR thì Bác chỉ nên mắc trở 330k nối tiếp 10r cộng vs VR103 như mạch của Bác Thành, kinh nghiệm của tôi là với Bo SG3525 của Bác Thành thì trước khi chỉnh VR VFB thì nhả 2 con trở 22R khiển Fet ra rồi đo áp ở chân VR và xoay VR được khoảng 3-4v (duty=25-30%) rồi mới chỉnh khi có có áp hồi tiếp (mục đích là để xác định khoảng áp và chiều nâng áp) chứ chỉnh lưng tung là bom Fet DC đấy ạ!
                        |

Comment

• Bác vuphihai chụp hinh cho em xem cai mạch đo cuộn cảm hôm qua bác,nói được không

Comment

• bác TP**** gửi cho em số thẻ ATM rồi tên chủ tài khoản với em đang cần cái mạch đo cuộn cảm quá

Comment

• bác gửi cho em theo địa chỉ Dương Văn Dũng,cty BMB xã Ngọc Lâm Huyện Mỹ Hào tỉnh Hưng Yên.cảm ơn bác nhiều.em chuyển lúa vào rồi đó

Comment

• bác cho e hỏi quận sơ cấp với thứ cấp quấn cùng chiều hay ngược chiều nhau vậy vuphihai

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X