Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mai nhé. Giờ bận quá.

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
      sao không thấy bác hồi âm nhỉ.bác chụp cái hình cho em chiem ngưỡng cái bộ đo cuộn cảm cái xem nào
      Đây bạn, hình đây! Cái phía dưới làm theo kiểu bác thanhfdc phải có đồng hồ DVM gắn vào kẹp cá sấu đen đỏ mới đo được.
      Cái ở trên thì ko cần.
      Click image for larger version

Name:	WP_20160520_004.jpg
Views:	1037
Size:	222.8 KB
ID:	1665744

Comment

• bác cho em số tài khoản ngân hàng đi em chuyển tiền qua rồi bác gửi hàng giúp em

Comment

• Cuộn cảm 3,3 mH quấn thế nào thế Bác TP_Electro? Bác lấy lõi ở đâu thế ạ? Em lấy một cái sẵn có trong bo nguuồn ATX cho vào thì không tải cũng nóng nhưng cầu H mát, còn một cái em vừa quấn vào lõi EI 42 dây 0.8 thì quận cảm mát, cầu H nóng dù chỉ chạy cái bóng 40W
          |

Comment

bác cho em số tài khoản ngân hàng đi em chuyển tiền qua rồi bác gửi hàng giúp em
            Vừa nãy tôi có đi "chợ" hỏi máy đo độ tự cảm! Họ đưa cho cái bo kiểm tra được cả tụ điện, điện trở, cuộn L, trans, Fet... Giá 250K, bác thử xem sao? Em thử đo cuộn 220uH, nó đo ra 226uH
            |

Comment

• Nguyên văn bởi vuphihai Xem bài viết

Vừa nãy tôi có đi "chợ" hỏi máy đo độ tự cảm! Họ đưa cho cái bo kiểm tra được cả tụ điện, điện trở, cuộn L, trans, Fet... Giá 250K, bác thử xem sao? Em thử đo cuộn 220uH, nó đo ra 226uH
              Bạn quanhao xem có cái này thì mua xài cũng được, phải chi bác ở gần lấy của mình về xài thử có được ko đã, chứ ko bác xài ko ưng ý thì mang tiếng mình lém í. Bạn gọi số này gặp bác Thạch ở HCM xem có còn cái LC đa năng nào thì hốt nè,0962953949.

Comment

Cuộn cảm 3,3 mH quấn thế nào thế Bác TP_Electro? Bác lấy lõi ở đâu thế ạ? Em lấy một cái sẵn có trong bo nguuồn ATX cho vào thì không tải cũng nóng nhưng cầu H mát, còn một cái em vừa quấn vào lõi EI 42 dây 0.8 thì quận cảm mát, cầu H nóng dù chỉ chạy cái bóng 40W
                Ăn thua cái lõi bạn ơi. của mình 3,5mH luôn. Mình có biết một bác mua hàng của Digikey còn vài cặp lõi, bác ấy ở Bình Thuận. Lõi ấy xịn có thông số đoàn hoàn, tôi được tặng 1 cặp để dành đây cho cái INT cách li. Bác nào thích thì mình inbox mình chỉ cho chứ post đây loãng quá.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                  Bạn quanhao xem có cái này thì mua xài cũng được, phải chi bác ở gần lấy của mình về xài thử có được ko đã, chứ ko bác xài ko ưng ý thì mang tiếng mình lém í. Bạn gọi số này gặp bác Thạch ở HCM xem có còn cái LC đa năng nào thì hốt nè,0962953949.
                  bộ đo của bác thạch chạy ok chuẩn chứ bác và giá cả thế nào nhỉ tại kinh phí em cũng hạn hẹp vọc nhưng cũng còn để tiền mua sữa cho 2 nhóc ở nhà nữa

Comment

bác mua ở đâu vậy có thể chụp hình cho em xem không nếu ok em nhờ bác mua hộ 1 cái

Comment

• Nguyên văn bởi kidmaster08
                      các bác ơi, em vừa làm phần DC-DC từ 12 V ra 310 V. em chỉnh phản hồi về để điện áp ra là 280 vdc thì khi cắm tải được 300 vdc (điện trở 10 K làm tải ). Chỉnh về còn 200 Vdc khi cắm tải dâng lên 300 V. chỉnh lên 350 V cắm tải cũng ra 300 V. vậy là sao vậy ạ. Khi chỉnh về thấp hơn 300 V thì thấy biến áp kêu tành tạch. các bác làm có gặp trường hợp như em ko ạ
                      bác cứ làm như bác TP**** bỏ cái VR 105 với con tụ 102 đi chỉ lắp 3 con điện trở 301k là được không cần chỉnh gì cho mệt.áp HV xẽ ở khoảng 380 tới 400v vậy là ok

Comment

• bác TP_Electro thôi bác cứ gửi cho em cái mạch của bác thành em đo cuộn cảm để làm việc chứ cứ như vậy thì không biết bao giò mới hoàn thành INVT bác cho em số tài khoản ngân hàng đi em chuyển thóc vào bác gửi gấp hộ em cái

Comment

• bác xem hộ em cái này luôn có ổn không kỳ này vặt hết điện trở ở mấy mian cũ rồi, đặt mua thì mãi không có hồi âm chán quá bác ạ không biết tính sao nữa đây?hôm nay đặt lại hi vọng minh hà ship hàng cho là ok.
                          mà quên mất bác cho em hỏi em thấy còn lm393 bằng lm358 cũng được đúng không bác với con điện trở 5k2 thì không có em thay bằng con 4k7 có vấn đề gì không vậy? em làm mạch điều khiển INVT của bác đó

Comment

• Xung ra mạch SG3525 có gai nhiễu vậy có ảnh hưởng không các bác

Comment

bác xem hộ em cái này luôn có ổn không kỳ này vặt hết điện trở ở mấy mian cũ rồi, đặt mua thì mãi không có hồi âm chán quá bác ạ không biết tính sao nữa đây?hôm nay đặt lại hi vọng minh hà ship hàng cho là ok.
                              mà quên mất bác cho em hỏi em thấy còn lm393 bằng lm358 cũng được đúng không bác với con điện trở 5k2 thì không có em thay bằng con 4k7 có vấn đề gì không vậy? em làm mạch điều khiển INVT của bác đó

r nằm chổ nào? có phải treo chân mcu lên 5v đk bjt chốt nguồn? có thể thay đc. 358 có thể dùng tạm. vì nó có r pullup nội nên lúc vừa cấp nguồn áp qua r này có thể làm khóa (shutdown) mạch lúc ban đầu.
                              stk: 0271000365215. Đo Henri một phần thôi chất liệu lõi cũng rất quan trọng. Điều này bạn nên lĩnh giáo bác thanhfdc hay quandong ấy.

Comment

• Nguyên văn bởi lngs2n Xem bài viết
                                Xung ra mạch SG3525 có gai nhiễu vậy có ảnh hưởng không các bác
                                Đương nhiên là có rồi, ảnh hưởng ko nhiều thì ít. Bạn đo lúc có tải hay ko vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X