Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn nên post lại cái sơ đồ mạch để mọi người hiểu và giúp. Hoặc nhờ bác thanhfdc giúp thì chắc ăn. Mà bác thanhf đâu nhỉ, giúp bạn ấy một tí đi bác!

Comment

Hôm trước bác hỏi a Thanh bên NLMT đó hả.

Con bên trái hồi tiếp, chỉnh áp ra. Con bên phải chỉnh bảo vệ thấp áp accu - low bat cut off.

Comment

TP_Electro Bác biết code cho MCU sao bác không chọn MCU thông dụng và ít chân để anh em chúng ta dễ làm, vì trong đây còn khá nhiều người nghiệp dư !?
        MCU có thể dùng dao động nội chứ không dùng thạch anh ngoài cho đơn giản.
        Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên,

Comment

Nguyên văn bởi thwcs Xem bài viết
          TP_Electro Bác biết code cho MCU sao bác không chọn MCU thông dụng và ít chân để anh em chúng ta dễ làm, vì trong đây còn khá nhiều người nghiệp dư !?
          MCU có thể dùng dao động nội chứ không dùng thạch anh ngoài cho đơn giản.
          Mình chỉ biết lập trình cho họ 8051 bằng asm nên chọn loại W79E2051RA đó. Mình thấy nó chạy ổn định thậm chí hơn cả pic (con pic mình đk cái động cơ dc bơm nước bị nhiễu nhưng con này thì không), nó cũng có dao động nội 11,059Mhz và 22,118Mhz đó bác và 20 pin là đủ dùng chứ đâu có dư nếu dùng đủ tính năng!

Comment

Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
            dùng bản edit ấy bạn.
            Các bác chú ý nhé nên làm phiên bản mạch đk này "DIEUKHIEN_LAST - Copy" và firmware này "PWM30doncuc_tronboV2.hex" là mới nhất nhé. Và mạch convert tên "SG3525_tg1000_BAV_ontotem_edit" này.

Comment

Bác cho hỏi con MCU của bác có thể thay bằng con AT89C2051 và dùng mạch nạp SP200SE để nạp được không?
              Em chưa tìm thấy chỗ bán con W79E2051RA, mà em thấy có con AT89C2051 là nhiều và rẻ.

Comment

Vâng, em hiểu ra rồi, con AT89C2051 không có chân PWM nên không thể dùng được. Đúng là càng học càng dốt.
                Em cũng chỉ muốn cái bộ này ngày càng đơn giản hơn thôi.
                Vừa rồi vào web này : http://minhdt3k.blogspot.com/2014/10...e-che-tao.html . Em mới biết là còn nhiều cách làm đơn giản nếu biết viết code. Nhìn thèm mà lực bất tòng tâm các bác ạ. Lại phải học code thôi.

Comment

Mình cũng mua qua mạng cả chục con mà giờ chơi cũng gần hết. Còn vài con loại 40 chân. Code này bác có thể nạp cho con W79E4051. con này hình như đắt hơn 5k. hình như 21k/con. con kia thì 16k thì phải. Bác biết chổ mua chưa mình chỉ nt chỉ cho. Sợ bị xem là quảng cáo trá hình nên ko dám post đây.

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                    Hôm trước bác hỏi a Thanh bên NLMT đó hả.

Con bên trái hồi tiếp, chỉnh áp ra. Con bên phải chỉnh bảo vệ thấp áp accu - low bat cut off.
                    Dạ đúng rồi bác ạ, bác cho e hỏi thêm là con lm358 có thay đc cho lm458 như trên mạch bác vẽ ko ạ, vì e tìm trên board tg1000 ko có con đó bác ạ.
                    Cảm ơn bác nhiều

Comment

nhân đây cho e hỏi lại cái câu hỏi muôn thưở là có bác nào biết cách vô hiệu hóa mạch định thời của UPS SANTAK 500va offline ko ạ? chả là e định cho nó chạy đến khi acquy yếu
                      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                      SĐT: 0542234068

Comment

Nếu chân cẳng giống nhau thì có thể dụng được, có thể khác về tính năng nào đó phải xem datasheet mới biết, nhưng chắc ko quan trong lắm trong mạch này. Cứ lắp rồi chỉnh các VR.

vanphan85: Muốn vô hiệu hóa tự tắt sau 15p đó chỉ có "độ" con chíp khác vào phần tạo dao động 50hz kia thôi.

Comment

Nếu chân cẳng giống nhau thì có thể dụng được, có thể khác về tính năng nào đó phải xem datasheet mới biết, nhưng chắc ko quan trong lắm trong mạch này. Cứ lắp rồi chỉnh các VR.

vanphan85: Muốn vô hiệu hóa tự tắt sau 15p đó chỉ có "độ" con chíp khác vào phần tạo dao động 50hz kia thôi.
                          ặc, quá khả năng của iêm rồi, hì hì
                          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                          SĐT: 0542234068

Comment

Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
                            ặc, quá khả năng của iêm rồi, hì hì
                            Hoặc làm như mình thành sine luôn: https://www.facebook.com/45740264778...type=3&theater

Comment

E cũng xem qua rồi bác, chân pin 2 con như nhau. Nhưng có vấn đề là nó ra 350Vdc xong là tịt luôn, ko chạy liên tục mặc dù e chỉnh Vr cắt áp accu xuống hết cỡ rồi

Comment

xem Vcc cấp là bao nhiêu, con 458 có chạy với Vcc ấy ko. Tịt 310 khi đã chạy được một lúc ah? có thể áp accu bị sụt nên cut- off xảy ra. bạn kiểm tra lại xem

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X