Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ngoài lề một chút, nhờ các bác giúp: E cài Proteus v7.10 SP0 trên win 7 ở 2 máy tính xách tay. Khi mở các PCB như Mạch sạc 3 giai đoạn, Mạch TG1000... vẽ bằng Proteus thì toàn báo lỗi như hình dưới dây:

Click image for larger version

Name:	2016-09-08_103334.png
Views:	1335
Size:	11.0 KB
ID:	1673956

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
      Phải đó, như vậy mạch đẹp mà lại tiết kiệm nữa. Mà bạn có dư MCU không, có thể nhượng lại cho mình 1pcs không?
      dinhthuong80 để mấy hôm nữa mình gửi bạn MCU và PCB như đã nói lần trước.

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
        Ngoài lề một chút, nhờ các bác giúp: E cài Proteus v7.10 SP0 trên win 7 ở 2 máy tính xách tay. Khi mở các PCB như Mạch sạc 3 giai đoạn, Mạch TG1000... vẽ bằng Proteus thì toàn báo lỗi như hình dưới dây:

[ATTACH=CONFIG]n1673956[/ATTACH]
        Chắc bị lỗi file *****, bác gỡ ra cài lại xem sao, nhớ xoá sạch trong program file lun, bác đọc kỹ cách cài trên win7 có hướng dẫn trên mạng ấy.

Comment

• Thế thì còn gì bằng, cảm ơn bạn rất nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi moto Xem bài viết

Chắc bị lỗi file *****, bác gỡ ra cài lại xem sao, nhớ xoá sạch trong program file lun, bác đọc kỹ cách cài trên win7 có hướng dẫn trên mạng ấy.
            Đã gỡ, xóa regitry nhiều lần, nhưng vẫn bị lỗi bạn ah. Cài thử các bản thấp hơn nhưng vẫn không mở được.

Comment

à, mình tính làm loại như của bạn Tp, dùng W79E2051 cơ chứ egs thấy khó tính quá, sợ thất bại ngay lần đầu!!! cảm ơn bạn.
              Mạch dùng EGS cực dễ làm bạn nhé. Mình đã làm 4 mạch loại 300W rồi, lắp phát ăn luôn. Dùng ngay con BAX TG500 (không quấn lại), tuy nhiên khi chạy thì BAX khá là nóng. Theo thanhfdc thì cần quấn lại mới hết nóng.

Comment

Mạch dùng EGS cực dễ làm bạn nhé.
                ...nhưng mọi người nói nó hay bị nhiễu, linh kiện chợ trời mình sợ không bảo đảm, và bạn cũng hay bị chết bo Egs phải không?

Comment

Đã gỡ, xóa regitry nhiều lần, nhưng vẫn bị lỗi bạn ah. Cài thử các bản thấp hơn nhưng vẫn không mở được.
                  Khi chạy file rack bác có click chuột phải chọn run as administrator không.

Comment

...nhưng mọi người nói nó hay bị nhiễu, linh kiện chợ trời mình sợ không bảo đảm, và bạn cũng hay bị chết bo Egs phải không?
                    E không biết với pcb nào chứ với pcb của bác Thành e làm phát là ok, chỉ cần tỉ mỉ không sai sót j là chạy ngay. Nếu dùng bax tg500 thì khỏi quấn lại nhưng chạy hơi nóng, với tg1000 thì quấn lại thứ cấp.

Comment

Hồi đầu làm mạch TG1000 cuả bác quangdongueh gửi cho mình, do mạch tự làm nó hơi lem nhem nên có tèo 2 em bo EGS (chết 1 con IR2113S ở giữa, thay lại con đấy thì lại chạy phe phé). Khi chuyển sang làm mạch TG500 của thanhfdc thì làm phát ăn ngay. Tặng bạn luôn bo TG500, chịu khó kiếm bo EGS mà test nhé.

Comment

Khi chạy file rack bác có click chuột phải chọn run as administrator không.
                        Có chạy với quyền Admin bạn ah.

Comment

Hồi đầu làm mạch TG1000 cuả bác quangdongueh, do mạch tự làm nó hơi lem nhem nên có tèo 2 em bo EGS (chết 1 con IR2113S ở giữa, thay lại con đấy thì lại chạy phe phé). Khi chuyển sang làm mạch TG500 của thanhfdc thì làm phát ăn ngay. Tặng bạn luôn bo TG500, chịu khó kiếm bo EGS mà test nhé.
                          BAX TG500 mình có rồi, với lại lõi của PSU cũng có, mình có thể quấn mới, bạn không cần gởi bo TG nữa nhé. cảm ơn bạn.

Comment

Bác ở đâu?, e còn 2 board egs, nếu bác cần e share cho bác.
                            Bạn ở đâu vậy? Nghe mọi người nói EGS cũng dễ chịu vậy mình ytâm. Mình ở Thủ Dầu Một, Bình Dương, nếu dư bạn để lại cho mình một cái nhé, nếu được phiền bạn thông tin với mình qua mail dinhthuong@paragon.com.vn nhé, kẻo Mod hỏi tội mua bán thì khổ!!!

Comment

• E có mail cho bác ko bít được ko mà thấy báo lõi nên e có inbox riêng cho bác đó.

Pcb bác tự ủi hay đặt vậy, e ngán ủi và khoan quá, board sợi khoan cực wá. Phải nhìu mình đặt mạch cho sướng.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                                Ko đâu bạn. dù bạn có nâng fspwm lên rất cao nhưng số bậc (độ phân giải mẫu) không đổi thì áp sin ra vẫn thế không mịn hơn đc. Chỉ là thuận tiện khi lọc và giảm ồn mà thui. Bạn chú ý tí nếu so sánh thì nên để cùng Fspwm thì bạn mới thấy rỏ đặc điểm của cả hai như thế nào. Dù ở bất kì Fspwm nào thì lấy mẫu mỗi chu ki pwm một mẫu là cao nhất, cho ra áp mịn nhất.
                                mấy hôm bận quá k online được. mình hiểu ý bản nói. có nghĩa trong 1 bậc mình chia ít pwm hay nhiều lần pwm thì bậc nó vẫn vậy. vì điện áp trung bình bậc đó vẫn k đổi. nhưng mình nghĩa rải ra nhiều pwm cảm giác điện áp trên đoạn đó nó đều hơn ấy - ý mình là vậy. mà nếu trên 1 đoạn sin mà mình có nhiều chù kỳ pwm thì tần số sóng mang chính là tần số pwm nên tần số sẽ cao hơn. cái này như bạn nói là lọc sẽ nhỏ gọn hơn nhưng k biết có bất lợi gì về đóng mở fet không nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X