Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình thấy ir2110 cũng rất bền. Cắm ngược nguồn ko tèo, chập đầu ra nóng bỏng mà ko tèo. Mình mua 3 con của chipviet năm ngoái. Nó có để chữ MALAY dưới bụng.

Comment

• Mình cũng thấy nếu 2110 rẻ hơn 2113 thì cứ dùng vì spwm cũng chỉ 24kHz là cùng mà hầu như các fet cao áp thì điện dung vào khá nhỏ hơn fet thấp áp nên cũng rất an toàn rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
        quanhao2406
        - 1 bộ (mỗi loại 1 bo).
        quangdongueh
        - 1 bộ.
        dinhthuong80
        - 3 bộ PCB ( 3bo driver, 3bo công suất-hiển thị),
        - 2 lõi lọc Kool Mu 77083A7,
        - 2 ic IXDN404PI,
        - 1 bộ EE55.
        havansony
        - 3 bo driver
        - 2 bo pw + hiển thị
        - 4 ic ĨXDN404PI
        - 1 bộ BAX E55 ( nhờ bác Thành Px quấn luôn chạy 12v )
        có gì phát sinh sẽ đặt tiếp.

hoahauvn2
        - 5 board driver
        - 3 board công suất - hiển thị
        - 4 ic IXDN404PI
        - 1 bax EE55 hệ 12V

- 2 bax EE55 hệ 24V

mnbcxz ( anh Đại) Bổ sung bác sorry bác do em không để ý!
        - 5+5 PCB

thanhfdc
        - 2 bo N76E003 và 1 bo PW+KB.

@taduc
        - 3 bo driver spwm.

TP_Electro
        - 4 bo N76E003 và 1 bo PW+KB.
        - Nếu có thể thì 1 bộ BAX E55 ( nhờ bác chuyên gia quấn luôn chạy 12v tính thêm giá quấn).
        - 2 ic IXDN404PI.

Tổng cộng: 27 bo Driver N76E003; 17 bo Công suất + Panel hiển thị; 12 ic IXDN404PI; 4 bộ EE55 hệ 12v và 2 bộ hệ 24v; 2 lõi lọc Kool Mu 77083A7.

Có gi các bác chốt lại (xác nhận lại) để bác mnbcxz nhận, báo giá giúp!

Còn bác nào đặt nữa thì nhảy vào luôn nhé!
        á á.... quên em không nói. em chỉ nhờ bác đặt hộ em board mạch và con chíp có nạp sẵn code thôi.
        cụ thể:
        - 1 bo công suất.( không kèm linh kiện).
        -1 bo spwm kèm linh kiện ( tất cả các ic trên bo kể cả ir 2110 hoặc 2113., 2113 càng tốt, em đang nổ mất 1 con, vậy lấy em 4 con .).
        - 2 con vxl ( ngộ nhỡ nó chết có cái thay).
        - 1 hiển thị.
        xin hết!
        LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• về lõi lọc/ 300w dùng lõi lọc nguồn atx bọn này quấn khoảng 150-168t. >>>khoảng 2mh. dùng tạm. hơi nóng nhưng cũng được. còn ai muốn sendust chính cống 77071a7 thì alo.
          LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
            Vừa đủ 25 bo SPWM.

IR2113 luôn đi em. Mấy con này mua online ở VN đc. Mua taobao ít thì đắt hơn, phí vận chuyển trên đầu LK cao, mà chưa chắc tốt hơn. Tiền hàng gốc nhé + phí vận chuyển nội địa TQ + phí hải quan 12.5% + phí vận chuyển về HN: 56K + phí vận chuyển về địa phương. Mà có kiện cáo gì thì cũng khó hơn. Bất đắc dĩ mới phải mua bên kia thôi.

Taobao dễ tìm, nhưng nguồn nó đông, xô bồ lắm. Site đảm bảo chất lượng thì giá trên trời luôn, gấp 3-6 lần chứ ko ít đâu.

Ở VN giờ thì sướng hơn trước nhiều, ko đến nỗi phải dùng 555 lái MOS. Thế mà đụng LK khó tý là đái ra quần. Tại các bác nhà ta hay dập khuôn vãi chưởng.
            Vậy đặt mạch nhờ chú Đức hay đặt chỗ Lĩnh Nam AE?, Nếu chỗ Lĩnh Nam thì chú Thành gửi mail cho họ, a sang nộp $$.
            Tuần sau a về NB chơi hy vọng mạch xong thì tiện.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
              á á.... quên em không nói. em chỉ nhờ bác đặt hộ em board mạch và con chíp có nạp sẵn code thôi.
              cụ thể:
              - 1 bo công suất.( không kèm linh kiện).
              -1 bo spwm kèm linh kiện ( tất cả các ic trên bo kể cả ir 2110 hoặc 2113., 2113 càng tốt, em đang nổ mất 1 con, vậy lấy em 4 con .).
              - 2 con vxl ( ngộ nhỡ nó chết có cái thay).
              - 1 hiển thị.
              xin hết!
              Thì đúng rồi mà bác. 1 bộ có nghĩa là 1 pcb driver và 1 pcb công suất +hiển thị. Tất cả là chưa bao gồm linh kiện nhé.

Các lk IC chính vậy đặt nhờ bác Đại luôn không biết có đc không nhỉ! Đở phải mua lắc nhắc. Như các ic totem, driver cầu h, ổn áp lm2576, ổn áp 5v loại ji ấy thanhfdc nhỉ!, rom 24c04, lm393, opam khuếch đại dòng rail to rail ji đó!, mos 3205 chân đồng, bax, điện trở sun 5mR x XX, NTC, I2c_lcd module + lcd 16x2, tụ CBB. Còn mcu spwm nếu ai ko có mạch nạp mình có thể giúp, ship các bác chịu!!!

Comment

• Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết

Vậy đặt mạch nhờ chú Đức hay đặt chỗ Lĩnh Nam AE?, Nếu chỗ Lĩnh Nam thì chú Thành gửi mail cho họ, a sang nộp $$.
                Tuần sau a về NB chơi hy vọng mạch xong thì tiện.
                Ninh Bình có món Dê Núi uống rượu ngâm ngon phải biết. Chấm miếng mồi, kẹp trái sung or vả muối nhai nhai... nuốt ... rồi hớp li.... khà khà... rượu dê ngon.! Click image for larger version

Name:	image_91201.jpg
Views:	584
Size:	131.9 KB
ID:	1690802

Tổng cộng: 27 bo Driver N76E003; 17 bo Công suất + Panel hiển thị; 12 ic IXDN404PI; 4 bộ EE55 hệ 12v và 2 bộ hệ 24v; 2 lõi lọc Kool Mu 77083A7.

Có gi các bác chốt lại (xác nhận lại) để bác mnbcxznhận, báo giá giúp!

Còn bác nào đặt nữa thì nhảy vào luôn nhé!

Comment

• Theo quy định số lượng bo bội 5 của bên hatakey, em gửi mail cho họ xin báo giá với số lượng bo PW+KB là 20, phíp 2mm, đồng 2oz. Bo SPWM số lượng 30, phíp 1.6mm, đồng 1oz. Chắc cuối tuần thì thứ 2 mới có báo giá lại.

Nếu đặt thông thường thì 11-12 ngày mới có hàng. Tuần sau anh Đại về chắc là ko kịp. CP sau cũng được anh ah.

PCB PW dùng toàn bộ MOS vỏ to TO247 nhé, ko dùng TO220 nữa, nên vẽ trên bo chỉ có 2 cặp cho phần DC-DC thôi.

IC 5V trên SPWM là AMS1117-5, ko có cũng được vì trên bo PW có dự phòng LM7805 rồi. NTC ko dùng. Shunt 5mR X 3/ PCB.

IC KĐ OPA2333 và IC driver 4A IXDN404PI phải đặt mua từ TQ vì ở VN ko có bán.

Nhân đợt này anh Đại mở shop luôn đi.

Ra NB lúc nào thế bạn Sơn?

Comment

• Thôi vậy chứ mua từ TQ thì...quá mắc cho anh em rồi! Mà bạn thanhfdc nói có cả rổ IXDN404PI thì chia bớt đi nha! Con Opam không có thì cứ 358 mà dùng thôi, hiệu chỉnh lại sau vậy.

Comment

• Mình đi ct Hà Nội với mấy anh em cty rồi ghé1 ngày NB tham quan.. công nhận Ninh Bình quê bạn đẹp.Đi hồi tháng 4 Thành.
                      Ic IXDN404PI căn nhỉ. Ko có loại tương đương ở VN nhỉ. Nếu bạn đặt mình đăng kí thêm 2 con nưa chứ khó mua mà đặt 2 thì ít quá. Tổng mình 4 con nhé!. Opam thì lm358 sai số tí ở dòng nhỏ thôi nên có thể dùng ok nếu ko cần sửa code.

Comment

• 2 con đó giá trên taobao tầm 20K/cặp. Nhưng mua tầm 20 cặp, về VN cộng giá vận chuyển linh tinh có thể lên tới 35 - 40K/cặp. Thấy vẫn còn là rẻ đấy.

Trước nhờ mua hộ theo đơn người khác có 5 con dùng hết từ đời tám hoánh nào rồi. Giá lúc đó những ~25K/con chưa tính vận chuyển luôn ấy chứ.

Cái bo SPWM, kiếm ai làm QC, cắt luôn cho cái paste mark trên giấy nhựa vinyl, để ae khò, nướng nữa thì ko lo khoản hàn LK dán, mà thẩm mỹ cao.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                          2 con đó giá trên taobao tầm 20K/cặp. Nhưng mua tầm 20 cặp, về VN cộng giá vận chuyển linh tinh có thể lên tới 35 - 40K/cặp. Thấy vẫn còn là rẻ đấy.

Trước nhờ mua hộ theo đơn người khác có 5 con dùng hết từ đời tám hoánh nào rồi. Giá lúc đó những ~25K/con chưa tính vận chuyển luôn ấy chứ.

Cái bo SPWM, kiếm ai làm QC, cắt luôn cho cái paste mark trên giấy nhựa vinyl, để ae khò, nướng nữa thì ko lo khoản hàn LK dán, mà thẩm mỹ cao.
                          AE lên bản excel cho dễ nhìn, cái gì mình giúp được mình nhận,

Comment

• Xong báo giá PBC thì lập list LK. Con nào ở VN có thì khỏi ship TQ. Ngay từ khi vẽ mạch em đã phải cân nhắc rồi. Duy nhất có 2 con là IC driver DC và IC KĐ rail to rail khả năng phải nhập nếu ae muốn đồng bộ. Còn ko thì LK gỡ máy có khi cái main ở gầm bàn mình cũng có, ko bắt buộc. Dùng tương đương có khi đầy.

Ngày xưa, đời tám hoánh, làm bộ sạc từ LK gỡ ra ở nguồn ATX cũ, mà còn thấy cái khó.

Cảm thấy chật vật với điều kiện LK của nước nhà. Gồng 1 cái vì màu cờ sắc áo thử coi.

Em lập list cho, a Đại.

Ăn sẵn tới miệng mà nhiều người còn sợ nọ kia. Code bạn Sơn tự lập trình, chủ động chia sẻ. PC mình vẽ. Đặt mạch mình hỏi. Ứng tiền đặt bo, anh Đại lo hộ. Đặt LK hiếm mình cho hướng, cũng có thể đặt luôn cho các bạn.

Cảm thấy trân trọng các bạn đặt nhiều bo từ ver đầu.

Số lượng đặt khảo giá là 30 bo SPWM và 20 bo PW. Ai ko thích có thể rút. Ai đặt thêm thì nhường nhau trong số đó.

Trân trọng.

Comment

• Màu vàng như ver dầu đẹp và nhìn chắc chắn!
                              Có mấy bác ko biết có ok ko mà ko thấy xác nhận lại. Để khỏi làm suy giảm lòng nhiệt tình và cảm hứng của các ae "vác tù và hàng tổng" để settup ra thành phẩm các pcb. Vì vậy, các bác xác nhận lại, cho địa chỉ nhận hàng của mình và chuyển "máu" luôn sau khi có báo giá nhé. Chuyển cho bác Đại hay bạn Thành đây nhỉ!?

Comment

• Bác sơn đặt cho em 4 bộ mỗi loại 1 bo nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X