Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết

Úi T2 a lượn lên Bắc Ninh rồi, mấy h đc lên HN đó.

Mạch chú Thành vẽ cho fets thân to, nhét 3205 hơi phí nhỉ, ae kiếm được 064 chạy hơi bị hay đó, mình dùng 6 fet IRFB064 chạy hệ 24 đủ cho cả nhà, + kéo máy giặt Toshiba 9kg lúc vắt máy giặt ăn 900W lận.
    Bác ơi, nếu theo datasheet thì con 3205 có 8miliohm/110A ăn đứt con 064 9miliohm/70A còn gì!

TP_Electro: Vậy khi nào gửi tới bác mnbcxz thì bạn gửi cho mình luôn nha, mai có lương mình chuyển khoản cho bạn.

Comment

OK -Tks Sơn nhiều, có thể gửi ra mình rồi tiện gói đồ ship cho ae, sang tuần mình có qua chỗ Thành NB nên cũng tiện.
      Đ/c của A Ngô Đại - P320 -VCCI Số 9 Đào Duy Anh- Đống Đa- HN, ĐT: 0904114485
      Danh sách bôi vàng có địa chỉ a gửi hết rồi, còn chú Hào BG mai a gửi, chú Đức chưa gửi.
      Chiều tối hôm nay mới rảnh để chuyển cho các bác! Mình sẽ gởi ra chổ A. Đại của các bạn thanhfdc taduc quangdongueh quanghao vuphihai và bác mnbcxz . Tổng là 16 mcu gởi ra cho anh Đại (vì theo các ý kiến anh em ở trên). Theo list chỉ trừ banj dinhthuong80 và các bác ko đặt. Phí MCU chắc là các bác gởi lại cho chổ A Đại luôn cho tiện !!? Có gì đó anh Đại sẽ trừ thiệt hại của mình về khoản PCB ! kkk.

Ps: Ko biết chiều nay gởi có kịp không nhỉ? Sáng nay vừa nhận đc hàng A Đại gởi rồi. Thanks nhiều mnbcxz !

Bạn Thành đổi IC ổn áp 5v trên bo spwm thành loại gì ấy nhỉ? Thấy chân 1 GND, chân 2 out, chân 3 input.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết

1 mình ông kêu. Kệ ông. 10 người khác kêu lúc đó lập luồng mà hò BQT.

Trước đó đã nói rồi còn gi. Tôi bảo là tự vẽ theo kích thước LK của mỗi người. Giờ vẽ cho rồi. Đặt luôn cho rồi. Còn kêu éo gì. Không vừa thì dũa, phay cho nó vừa.

Cái nhôm của tôi hơn 300g. Theo ông thì nó tiêu tán với quạt được bao nhiệu W. Nói thật 600W tính éo gì, phải cả ký kia. Còn quấn cái BAX lởm, MOS lởm thì chừng đó vẫn còn thiếu. Trọng lượng là 1 chuyện, diện tích bề mặt là chuyện khác.
        Nếu cái nhôm của bạn như hình chụp mà 300g thì khỏi chơi quạt luôn cho đỡ phí!

Còn cái của mình để đợi bo về gắn xem sao, chắc chỉ kích chỗ con IC 404, dũa đi ok thôi. Nếu test thử còn nóng thì khoan lỗ bắt thêm mấy miếng nhôm nữa hẳn cũng ổn nhỉ.

Comment

• Đã nhận được hàng anh Đại gởi rồi , cảm ơn anh
          ps: ko biết thanh toán cho anh Đại như thế nào đây ?????

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết

Bác ơi, nếu theo datasheet thì con 3205 có 8miliohm/110A ăn đứt con 064 9miliohm/70A còn gì!

[
            Bác ơi con 3205 chỗ 110A nó đánh số ghi chú, dò theo ghi chú đó sẽ thấy nó ghi 110A là tính toán trên lý thuyết khả năng chịu tải cực đại trong tức thời của lớp bán dẫn, còn bản thân cái package chân của nó chịu tải cực đại tức thời là 90A. Bác ko nên quá tin vào các thông số to đùng đó, và cực đại tức thời đồng nghĩa với cháy nổ và rất mơ hồ. Theo kinh nghiệm cá nhân mình thì 3205 không chịu tải cao bằng IRP064 vì mình dùng thực tế cả 2 rồi, và thật lòng mình ko nghĩ anh em chúng ta có thể mua hàng chính hãng của Fairchild được đâu, hàng nhái TQ thì..... đọc datasheet chính hãng cho vui mắt và cải thiện trình độ tiếng Anh là chính thôi.
            Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
            Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
              Nếu cái nhôm của bạn như hình chụp mà 300g thì khỏi chơi quạt luôn cho đỡ phí!

Còn cái của mình để đợi bo về gắn xem sao, chắc chỉ kích chỗ con IC 404, dũa đi ok thôi. Nếu test thử còn nóng thì khoan lỗ bắt thêm mấy miếng nhôm nữa hẳn cũng ổn nhỉ.
              https://world.taobao.com/item/533816...6h4G6cT#detail

Dài 320mm có gần 100k thôi, nhưng tiền vận chuyển mấy cái thứ này ko hề rẻ đâu. Trọng lượng 1 thanh dài 275mm ở nhà của tôi là 400g rồi.

IC ổn áp đó là ASM1117-5: http://www.banlinhkien.vn/goods-597-ams1117-5v.html. Mà lắp 7805 dưới bo CS rồi thì bo SPWM bỏ bớt nó đi cho nhàn.

Comment

• Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
                Bác ơi con 3205 chỗ 110A nó đánh số ghi chú, dò theo ghi chú đó sẽ thấy nó ghi 110A là tính toán trên lý thuyết khả năng chịu tải cực đại trong tức thời của lớp bán dẫn, còn bản thân cái package chân của nó chịu tải cực đại tức thời là 90A. Bác ko nên quá tin vào các thông số to đùng đó, và cực đại tức thời đồng nghĩa với cháy nổ và rất mơ hồ. Theo kinh nghiệm cá nhân mình thì 3205 không chịu tải cao bằng IRP064 vì mình dùng thực tế cả 2 rồi, và thật lòng mình ko nghĩ anh em chúng ta có thể mua hàng chính hãng của Fairchild được đâu, hàng nhái TQ thì..... đọc datasheet chính hãng cho vui mắt và cải thiện trình độ tiếng Anh là chính thôi.
                Cũng phải, dù sao con kia chân cẳng to hơn chịu dòng vẫn tốt hơn chứ nhỉ.

Comment

• Vừa gởi 16 mcu cho anh Đại lúc tối. Của bạn THƯƠNG mình wen ghi nhầm gói với người khác nên vừa gọi đình lại chiều tối mai mình sửa lại.

Comment

• Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
                    irf3205 chịu 75a max / con irfp064 chịu 70a tốt.không có 064 bẻ chân con 3205 dùng đỡ / muốn 3205 xịn lượn vào khu đồ cũ nhật tảo, chuẩn bị bao tải vác về. nhưng vì trình độ hạn chế nên chủ yếu anh em nên quan tâm đến tổn thất chuyển mạch nhiều hơn/ tổn thất dẫn vài chục w nên bỏ qua. nhiều khi tổn thất chuyển mạch lên đến trên trăm w.
                    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• hôm nay tự dưng bạn viettel gọi có bưu phẩm giật mình bảo bạn ấy ngay là không mua gì đâu chắc họ gửi nhầm.may quá nghĩ lại mới hỏi tên người gửi thì mới biết bác Đại gửi hàng mừng quá.
                      cảm ơn bác đã tin tưởng anh em chưa chuyển khoản cho bác mà bác đã gửi hàng rồi
                      mà em tìm hết cái hộp rồi không có thông tin của bác Đại,bác cho thông tin để anh em giải ngân

Comment

• Bác Đại cho anh em thông tin tài khoản Ngân hàng để ae chuyển tiền nhé? Của em chắc phải đợi MCU và lõi lọc mới chuyển bác nhỉ?
                        |

Comment

• Hura hôm qua nhận được gói hàng, mạch công suất dùng chuẩn bobbin EE65 thì phải, mấy con EE55 của mình dù đứng hay nằm lắp vào cũng ko khớp.
                          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Nguyên văn bởi vuphihai Xem bài viết
                            Bác Đại cho anh em thông tin tài khoản Ngân hàng để ae chuyển tiền nhé? Của em chắc phải đợi MCU và lõi lọc mới chuyển bác nhỉ?
                            OK để ae nhận hết đồ rồi a post
                            @ aE cần E55 thì lên số lượng a đặt hộ.
                            của Vũ Hải a gói rồi, a chuyển để chú giáp mạch dần khi lọc về lắp là ok

Comment

OK để ae nhận hết đồ rồi a post
                              @ aE cần E55 thì lên số lượng a đặt hộ.
                              của Vũ Hải a gói rồi, a chuyển để chú giáp mạch dần khi lọc về lắp là ok
                              Dạ, cảm ơn anh đã tin tưởng!
                              |

Comment

• vậy bác Đại đặt cho em 10 bộ E55 nhé đặt nhiều chia cho mấy anh em ở quê cùng đam mê

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X