Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thedeath0212 Xem bài viết
    Bác nào có dư cục nguồn IE hoặc xuyến 20V đôi hoặc 24V 25V đôi gì cũng được thì để lại cho em với e ở TPHCM ấy, chạy kiếm mãi ko được cục nào, chợ Nhật Tảo thì e ko dám mua, đợt làm cái loa mua cục 12V chạy ko tải hay có tải đều nóng như lò, độ 1 tháng sau thì tỏi lôi ra hình như nó quấn nhôm chứ k phải đồng
    bác đặt mấy tụi bên ngoài quấn, dặn nó quấn loại tốt, đúng công suất. e có đặt 1 cục EI 23vAC đôi 10A 450k, biến áp cũng ấm khi chạy, ko đến nỗi nóng, có điều nó hơi kêu, chắc là ghép FE chưa kỹ

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
      bác đặt mấy tụi bên ngoài quấn, dặn nó quấn loại tốt, đúng công suất. e có đặt 1 cục EI 23vAC đôi 10A 450k, biến áp cũng ấm khi chạy, ko đến nỗi nóng, có điều nó hơi kêu, chắc là ghép FE chưa kỹ
      Kiếm mấy con tháo máy mới ngon bác ợ, e mua đc cục xuyến 25V tháo amply California 250k, đang chạy trong mạch 2 LM3886 chạy max luôn mà ko nóng ko ấm, ko kêu tiếng gì luôn Giờ đang kiếm 1 cục nữa làm con sub cho ông anh mà kinh tế eo hẹp quá

Comment

• Nguyên văn bởi thedeath0212 Xem bài viết
        Kiếm mấy con tháo máy mới ngon bác ợ, e mua đc cục xuyến 25V tháo amply California 250k, đang chạy trong mạch 2 LM3886 chạy max luôn mà ko nóng ko ấm, ko kêu tiếng gì luôn Giờ đang kiếm 1 cục nữa làm con sub cho ông anh mà kinh tế eo hẹp quá
        xuyến hiệu suất cao hơn EI, nên nó đỡ nóng hơn

Comment

xuyến hiệu suất cao hơn EI, nên nó đỡ nóng hơn
          biến áp 10a thì dây đồng đường kính là bn thế bác
          Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

• Nguyên văn bởi mr.lee Xem bài viết
            biến áp 10a thì dây đồng đường kính là bn thế bác
            cỡ dây cuộn thứ cấp thì khoảng 1.5mm

Comment

cỡ dây cuộn thứ cấp thì khoảng 1.5mm
              Liệu có nổi không bác cái biến áp e quấn bằng dây 1mm mà mới được có chưa nổi 4A. Hay do lõi IE có vấn đề nhỉ
              Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

• Nguyên văn bởi mr.lee Xem bài viết
                Liệu có nổi không bác cái biến áp e quấn bằng dây 1mm mà mới được có chưa nổi 4A. Hay do lõi IE có vấn đề nhỉ
                còn cả cuộn sơ cấp, ko phải chỉ thứ cấp, phải tính toán và 1 chút kinh nghiệm mà quấn

Comment

• Bác ơi cho em hỏi tý ạ, con IC TDA 1558Q có lắp được vào con loa alteclansing FX 4021 không ạ. em chụp ảnh mạch của nó bác xem giúp em với :
                  https://www.tinhte.vn/threads/can-ti...#post-43112344

Comment

• Các bác cao thủ xem hộ e cái mạch mạch này và giải thich cho em nguyên lý của nó một tý. Nó dùng để cắt công suất như thế nào? Có phải chỗ nó ghi là power down là để điều khiển tắt tầng công suất không ah?subfilter.pdf. Cám ơn các bác!

Comment

• không lót cách điện cho mấy con TDA7294 có sao không ạ? vì mình đọc trong datasheet thấy Vs- nối với tản nhiệt. mà nguồn thì hai con được cấp chung.

Comment

• Nguyên văn bởi nhockboy Xem bài viết
                        không lót cách điện cho mấy con TDA7294 có sao không ạ? vì mình đọc trong datasheet thấy Vs- nối với tản nhiệt. mà nguồn thì hai con được cấp chung.
                        thì đừng nối mass vỏ hoặc tản nhiệt là được
                        mà dòng này đặt biệt phải cách điện luôn con vít bắt vào tản nhiệt, ko thì dùng phương pháp nẹp nó vô tấm tản nhiệt luôn

Comment

• mình định làm vỏ gỗ cho em nó. lúc trước cứ tưởng không gắn cách điện thì hai con nẹt lửa.

Comment

• Anh Hoang Tien oi. Chu o tpHCM dang gap tro ngai ve TDA7294. Vi tri Stanby va Mute la luon phai dong va cap dien cho no a ??. Chu theo so do thay no toan la ve de mo ra . neu khong dung cong tac o do thi noi thang vao V+ phai khong ?

Comment

• Nguyên văn bởi terolman Xem bài viết
                              Anh Hoang Tien oi. Chu o tpHCM dang gap tro ngai ve TDA7294. Vi tri Stanby va Mute la luon phai dong va cap dien cho no a ??. Chu theo so do thay no toan la ve de mo ra . neu khong dung cong tac o do thi noi thang vao V+ phai khong ?
                              Tặng bác cái sơ đồ cho dễ nhìn nhe Click image for larger version

Name:	tda stereo.jpg
Views:	1
Size:	39.8 KB
ID:	1399251

Comment

• Nguyên văn bởi terolman Xem bài viết
                                Anh Hoang Tien oi. Chu o tpHCM dang gap tro ngai ve TDA7294. Vi tri Stanby va Mute la luon phai dong va cap dien cho no a ??. Chu theo so do thay no toan la ve de mo ra . neu khong dung cong tac o do thi noi thang vao V+ phai khong ?
                                ở trong các sơ đồ, cái khóa nó mở ra và ghi chữ mute, stand-by tức là nếu mở khóa như vậy thì mạch ở chế độ mute, stand-by, vậy nên để nó hoạt động thì đóng công tắc lại nhé !

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X