Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vâng ạ có nh thứ ngon n khênh về chật nhà nên cần gì thì mới mua ạ

Comment

• em dang biến cái phòng ngủ mình thành cái kho linh kiện hehe
      điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
        ve chai có nhiều hàng lắm có khi giá rẻ ko ngờ
        đi đồng nát gặp cái ông/bà nào dêc tính 1 chút mới có hứng đi lần sau
        mình đi 1 dạo mà có thì ít, chán luôn
        Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

• mấy người bán ve chai toàn nó giá thách ko biết cái j mà cũng nói cái tụ 1000uf 35v mà đòi 20k em nó mua hàng mới 3k 1 con mấy ổng quê lun

Comment

• vâng.....mấy bà đồng nát toàn nhìn mặt bắt hình rong thôi.... vớ đc em nào non non, ngơ ngơ thì nói thách nhiệt tình,,,,chỉ khổ cho bác nào ham hố quá mà mất tiền nhiều...hôm em tìm đc 1 cặp 70v 12000u tụ made in japan xịn hàng tháo máy mà có 25k 1 em..... ngon chán..
            mà em dùng nguồn +/-40V 15a cho 3 mạch tda 7294 cả năm rùi cũng chưa thấy ra đi em nào cả?? mấy lần nghe nhạc sàn mà quên không mở quạt gió cũng hú hồn....vì 3 em nằm chung trên 1 tấm tản nhiệt bé tý của CPU..... Vậy nên bác nào sợ nóng thì cho em nó thêm cái quạt...cộng thêm điều chỉnh tấc độ quạt nữa thủ công hoặc tự động cho nó mát mẻ...không sợ ồn..........
            Còn về tụ nguồn thì theo em....cứ ráp nhiều tụ vào mà chơi..không có tụ to thì ráp nhiều tụ bé vào....phóng nạp càng nhanh....vì mấy em ic này bass kém lắm...nếu không đáp ứng được dòng ngay tức thì...Vậy nên thiếu tụ thì nghe nó cứ phè phè phè phè ra.....
            chống nhiễu thì các bác mắc nhiều tụ 103 104 vào các mối nối ý....đầu dây nguồn và cuối dây nguồn chẳng hạn...con amly của em đi dây loạn xì ngậu. chật đến nỗi không thể nhét nổi thêm 1 đôi 10000u và 12000u nữa đành phải để ở ngoài mà vẫn cứ trong veo ý..

Theo em là vậy không biết có đúng không nữa

Comment

• đúng rồi con amly em nó im re khi max volum
              bác nói đúng thật amply nhiều tụ nhỏ hay hơn ít tụ to nhưng bọn ic này thì nhiều tụ nhỏ coi bộ hay hơn còn tranis thì em chưa thử

Comment

• theo em thì về khoản bass trắc trắn thua em b718,b688 rồi....nhưng mạnh về mid.... trét thì đanh theo cái kiểu tùm lum j ấy//// bọn này chỉ để cho mấy thằng sv tụi em nghe nhạc la làng la xóm thôi. chứ chẳng đánh giá làm j??? ak đc cái là dễ lắp.......ngon bổ rẻ??

Comment

• nhìn mấy ông bạn mua được tụ ngon mà thèm thật. mình cũng siêng tìm đồng nát mà chỉ tim được 1 cặp 12000uF 50v trong pionner SA7000 với cặp 6800uF 50v của ELNA cũng tạm. từ đó đến giờ tịt luôn, mà bác Hưngnguyên chơi nguồn ác vậy + chơi nhạc sàn + tản nhiệt bé + không quạt mà vẫn không die là may mắn thật. mình chơi 35v đánh loa 2,5 tấc nhạc sàn được khoảng 5 phút là quá Hot rồi, không đủ can đảm để lâu hjhj

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                    đúng rồi con amly em nó im re khi max volum
                    bác nói đúng thật amply nhiều tụ nhỏ hay hơn ít tụ to nhưng bọn ic này thì nhiều tụ nhỏ coi bộ hay hơn còn tranis thì em chưa thử
                    ampli của bác có gắn thêm mạch mic echo gì không? đa số nhiễu là do bọn nó, mấy bo cs chạy sò cũng im lắm, 7294 cũng vậy, nhưng mình gắn thêm vào thi mở to vẫn có tiếng xì... đúng là vấn đề nan giải,có khi cả ngày mới giải quyết được, đúng là hàng nhật tảo

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
                      nhìn mấy ông bạn mua được tụ ngon mà thèm thật. mình cũng siêng tìm đồng nát mà chỉ tim được 1 cặp 12000uF 50v trong pionner SA7000 với cặp 6800uF 50v của ELNA cũng tạm. từ đó đến giờ tịt luôn, mà bác Hưngnguyên chơi nguồn ác vậy + chơi nhạc sàn + tản nhiệt bé + không quạt mà vẫn không die là may mắn thật. mình chơi 35v đánh loa 2,5 tấc nhạc sàn được khoảng 5 phút là quá Hot rồi, không đủ can đảm để lâu hjhj
                      bác mua cái bảo vệ loa về là xong quánh hư thì có bảo vệ

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
                        ampli của bác có gắn thêm mạch mic echo gì không? đa số nhiễu là do bọn nó, mấy bo cs chạy sò cũng im lắm, 7294 cũng vậy, nhưng mình gắn thêm vào thi mở to vẫn có tiếng xì... đúng là vấn đề nan giải,có khi cả ngày mới giải quyết được, đúng là hàng nhật tảo
                        hàng nhật tảo là vậy đó có khi mua cả bo về mà phải chỉnh sữa mấy ngày

Comment

• em cũng thấy may thật đó bác truongantinh ạ....cũng chẳng hiểu sao mà nó lại không chết thế mí may chớ?? 2 loa cây thì em dùng bass nhỏ 15cm thôi thì trắc cũng không sao. còn con sub bass tân 25cm mà cũng không tèo??? mở ra mùi keo nhự tùm lum...chảy toe loe cả?? lần sau đi đâu không có nhà toàn phải dặn kĩ mấy thằng cùng phòng là đừng có tắt nhầm vào cái công tắc quạt không thì teo mất lại éo có cái nghe.

mấy cái mạch chỉnh bass tres mua ngoài trợ mắc vào nghe tùm lum luôn....em lắp rùi mở thử phát thao ra luôn vứt vào thùng không thèm ỏ ê j vì nó quá dở/. không chấp nhận được.....phí 45k........

Comment

• đây này...cái ổ gà của em đấy. nhìn sợn luôn....2 cặp tụ vẫn câu dây vứt ở ngoài,...cứ nghe cái đã. rùi tính sau////
                            Click image for larger version

Name:	Oixanh0918[1].jpg
Views:	1
Size:	176.7 KB
ID:	1376160

còn đây là khi em nó trong ngon ngẻ nhất còn mình thì ốm tong teo cũng vì thức đêm nhiều
                            Click image for larger version

Name:	733867_344790552304631_632277715_n.jpg
Views:	1
Size:	81.0 KB
ID:	1376162

Comment

• [QUOTE=quocviet121;692104]bác mua cái bảo vệ loa về là xong quánh hư thì có bảo vệ[/QUOTE
                              Nhưng tiếc con í lắm bạn à

Comment

• Nguyên văn bởi Hưngnguyên Xem bài viết
                                em cũng thấy may thật đó bác truongantinh ạ....cũng chẳng hiểu sao mà nó lại không chết thế mí may chớ?? 2 loa cây thì em dùng bass nhỏ 15cm thôi thì trắc cũng không sao. còn con sub bass tân 25cm mà cũng không tèo??? mở ra mùi keo nhự tùm lum...chảy toe loe cả?? lần sau đi đâu không có nhà toàn phải dặn kĩ mấy thằng cùng phòng là đừng có tắt nhầm vào cái công tắc quạt không thì teo mất lại éo có cái nghe.

mấy cái mạch chỉnh bass tres mua ngoài trợ mắc vào nghe tùm lum luôn....em lắp rùi mở thử phát thao ra luôn vứt vào thùng không thèm ỏ ê j vì nó quá dở/. không chấp nhận được.....phí 45k........
                                hình như con này có chức năng tự ngắt khi nhiệt độ cao quá thì phải, chắc nhwof vậy mà nó sống, chỉ sợ nguồn cao quá thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X