Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Kính thưa các cụ đêm qua không ngủ dc e lôi cái bo ra kiểm tra thay ic nó lại hót ầm ĩ, kết quả là mấy em IC của siêu thị AV ngỏm các bác ạk, em thay bằng IC chợ trời thì la ó dc thế mới đau e chứ, vụ này e ấm ức lắm các bác ạ, tổng cộng số IC ngỏm mà e mua của siêu thị AV là 4 con không rõ nguyên nhân,lắp vào là đã ngỏm rồi các cụ ạ Hazzzzz............. thế mới đau em , giờ e dc nghỉ rui

Comment

• Phù rồi thì cũng sắp hoàn thành cái sub 2.1
      Hì hục vẽ mạch, in ủi, khoan hàn, ... may sao làm 1 phát ăn được ngay cấp điện vào là hát ngay khỏi phải lăn tăn suy nghĩ
      Cơ mà tai trâu nên dùng tụ input như thế nào thì nghe cũng như nhau cả, tụ hột me hay tụ Jantzen, Elna thì cũng vậy thôi

Cặp TDA7294 này xuất xứ từ bác Tepriu, mạch in 2 lớp, lúc tháo IC ra cũng mòn cả mũi hàn

Comment

• các bác xem giúp em cái mạnh của em voi. em lam xong mà em nó chỉ u thôi ko cất tiếng được. em kiểm tra ngỏ ra thì kim lên +24v. em dùng nguồn +/-24v. em thay 2 con tda rồi mà vẫn vậy . có lẽ nào tda lởm.
        Click image for larger version

Name:	TDA 7294.JPG
Views:	1
Size:	57.7 KB
ID:	1395334

Name:	mạch in.JPG
Views:	1
Size:	74.1 KB
ID:	1395335

Comment

• thường thì ít ai làm trở xả cho 2 cái tụ nguồn chính (2k2 -> 4k7, 2W -> 5W), cái này hay làm chết IC khi tụ còn điện mà hàn IC vào ===> tạch

Comment

• kiểm tra lại phần nguồn -24V ở chân số 15 nhé nếu ở đây ko có nguồn -24v thì đầu ra bị như vậy đấy, e đã bị như thế này 1 lần rùi chứ IC ko chết đâu, chúc bác may mắn

Comment

• mach in

Bạn gởi cho mình 02 cặp được không ? Mình làm mạch brge . Bạn hướng dẩn mình làm nha . Mình làm theo mạch trên mạng chạy 04 con 7294 thì 01 bên chết 1 con . Dò mạch thì không thấy sai gì cả Bạn giúp mình nha
              À sao số điện của bạn gọi không được vậy ?
              Số điện của mình : 0934758217
              Mail : binhlamngoc@yahoo.com
              Rất mong tin bạn
              Last edited by lamngocbinh; 10-05-2014, 11:00. Lý do: langbam

Comment

• Bạn gởi cho mình 02 cặp được không ? Mình làm mạch brge . Bạn hướng dẩn mình làm nha . Mình làm theo mạch trên mạng chạy 04 con 7294 thì 01 bên chết 1 con . Dò mạch thì không thấy sai gì cả Bạn giúp mình nha
                À sao số điện của bạn gọi không được vậy ?
                Số điện của mình : 0934758217
                Mail : binhlamngoc@yahoo.com
                Rất mong tin bạn

Comment

• bác này ở HCM sao ko ra nhật tảo mà mua thiếu j, e ở HN xa quá, báo và trang Sieuthi Av mà mua có cả ship tâbj nơi luôn đấy

Comment

• CÁc bác đã có bác nào làm mạch của bác chủ top pic chưa ạ. Em làm r cấp nguồn mà nó u u rất nhỏ cho tín hiệu vào mà chả thấy nó cất tiếng zj cả ko biết nguyên nhân do đâu e tra datasheet thì thấy mạch in out lần lộn chả biết đường nào mà lần. Bác nào có mạch mono chạy ngon rồi cho em xin vs ạ. E cảm ơn trước.

Comment

• Chao cac ban!
                      Minh cung mua 2 bo mach tda7294 cua sieu thi AV, sau khi han linh kien xong thi cam nguon vao thi IC boc khoi mui khet let luon, thu ca 2 lan deu bi nhu the moi dau chu. co ban nao da tung lap mach nay ko? cho minh it kinh nghiem lap mach nay vơi?

Comment

• Lô ic của siêu thị AV dợt này dởm lắm e bị dính 6 con của AV rồi ko kêu dc đâu, bác ra chợ rời mua hàng của MAR chạy ok , chứ của AV chỉ mua mạch, tụ và trở là ngon thôi

Comment

• Nguyên văn bởi saobienhb Xem bài viết
                          Chao cac ban!
                          Minh cung mua 2 bo mach tda7294 cua sieu thi AV, sau khi han linh kien xong thi cam nguon vao thi IC boc khoi mui khet let luon, thu ca 2 lan deu bi nhu the moi dau chu. co ban nao da tung lap mach nay ko? cho minh it kinh nghiem lap mach nay vơi?
                          coi chừng lộn nguồn +/- bác ơi

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtbyt Xem bài viết
                            coi chừng lộn nguồn +/- bác ơi
                            mình đo nguồn cẩn than rồi và đã đánh dấu ko thể nhầm được.

Comment

• bạn còn sơ đồ mạch in này ko? cho mình xin với?

Comment

• Nguyên văn bởi traivietnam Xem bài viết
                                ai muốn là 7294 thì alo cho tui, tui hướng dẫn cho, tui ở sài gòn.

còn mạch tda 7294 úp thìa là làm như vầy nè (hình), nghe to khủng khiếp, đặc biệt tỏa nhiệt khủng hoảng lun, hai cái quạt (12 x 12) quay vù vù mà tấm nhôm vẫn nóng phỏng tay, nhôm dày 5 ly nghe các bác, lá liếc gì đầy đủ, tấm nhôm không nặng 0.5 kg nhá. tín hiệu vào ở kênh 1, còn kênh 2 nối xuống mass.
                                chú ý kiểu này là úp thìa, nhìn có vẻ giống "cầu" nhưng thực ra không phải "cầu" đâu.
                                VNAV • Xem chủ đề - Úp thìa TDA729x ... biệt dược cho Audiophile.
                                bạn còn sơ đồ mạch in này ko? cho mình xin với?

Name:	tda%20up%20thia.jpg
Views:	3
Size:	71.2 KB
ID:	1395649
                                Last edited by saobienhb; 21-05-2014, 16:42.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X