Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
    kiểm tra mạch in và linh kiện trên bàn thay phím , thay phím và IC giải mã phím không được là lỗi phần mềm

mấy loại bỏ cảm biến ra mà chạy thì không nên động vào nó là loại quá rẻ rách quá sơ sài --->>> chất lượng kém
    cái ji thay thì tốt cái ji chưa thay thì vẫn lởm

Cái xe tàu có thay hết đồ nhật vào thì vẫn là tàu
    thanks bác

Comment

• bếp đơn tầm tiền thì dưới 1tr. bác cho em 1 em và dưới 2tr bác tư vấn cho em 1 em. Có cả nướng sào. Thank bác.

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
        Chết 7805 hoặc chập tải
        em kiểm tra 7805 không vấn đề gì vậy chập tải là sao, chập ở chỗ nào bác có cách gì kiểm tra giúp em với, chứ mạch có cả linh kiện dán tìm lòi mắt ra ko biết chỗ nào
        Có 1 cách sửa rất đơn giản: tháo hết linh kiện ra, thay linh kiện mới vào. Không chạy không ăn tiền :D

Comment

• Nguyên văn bởi knight2012 Xem bài viết
          em kiểm tra 7805 không vấn đề gì vậy chập tải là sao, chập ở chỗ nào bác có cách gì kiểm tra giúp em với, chứ mạch có cả linh kiện dán tìm lòi mắt ra ko biết chỗ nào
          Thường bệnh này là ic vi xử lý chập,hỏng,chân Vcc 5v chập mass
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

kiểm tra dễ ợt bác tháo ic kiểm tra nếu ic ko chết thì đưa đồng hồ về thang đo×1 đưa 1 đầu que đo vào mát và 1đầu que đo vào mạch hàn chân 3ic la7805 nếu thấy điện trở vài ôm hoặc 0 ôm thì chắc chắn chập tải sau đó ta nhả mối hàn chân cấp nguồn ic hoặc kiểm tra tụ điện chẳng hạn phải kiên trì bạn ah loại bỏ từng phần một là đc mà chúc thành công

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
              kiểm tra dễ ợt bác tháo ic kiểm tra nếu ic ko chết thì đưa đồng hồ về thang đo×1 đưa 1 đầu que đo vào mát và 1đầu que đo vào mạch hàn chân 3ic la7805 nếu thấy điện trở vài ôm hoặc 0 ôm thì chắc chắn chập tải sau đó ta nhả mối hàn chân cấp nguồn ic hoặc kiểm tra tụ điện chẳng hạn phải kiên trì bạn ah loại bỏ từng phần một là đc mà chúc thành công
              quên mất tháo ic ổn áp la7805 để kiểm tra trước

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                Thường bệnh này là ic vi xử lý chập,hỏng,chân Vcc 5v chập mass
                bác bắt bệnh như thần, em vừa tháo IC ra đo lại 5v ngon lành. Vậy h ta kiếm con IC s007 ở đâu vậy bác, thay vào là ok chứ hay nó lại bị chạm chậm thì sao?
                Có 1 cách sửa rất đơn giản: tháo hết linh kiện ra, thay linh kiện mới vào. Không chạy không ăn tiền :D

Comment

bác bắt bệnh như thần, em vừa tháo IC ra đo lại 5v ngon lành. Vậy h ta kiếm con IC s007 ở đâu vậy bác, thay vào là ok chứ hay nó lại bị chạm chậm thì sao?
                  Nếu bếp ko chập IGBT thì có thể do sốc điện hoac ic VXL đó nó tự chết,kiếm con khác thay vào là chạy,nhưng để kiếm đc nó rất khó,ko có bán mới,kiếm trong bếp khác giống như vậy mà thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                    Các bạn toàn dùng địa chỉ giả địa chỉ ảo nên nghĩ ai cũng vậy ???
                    lỗi EO của saiko rất đa dạng khó chính xác nhất là mấy cái mặt đỏ viền đỏ vát vát
                    sorry bác em ko có ý là địa chỉ ảo tại ko để ý danh thiếp dươi bài viết của bác, thế con saiko 2002 đó bó tay hả bác,ý em muốn hỏi 1 số lk có thẻ liên quan tới lỗi E0,nhờ bác tư vấn dùm thank bác nhiều!

Comment

• Tks bác nhiều, để e kt lại thử,
                      Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                      Con báo lỗi ngay tập trung sửa phần nguồn Vin, con kia đã kiểm tra hết phần hồi tiếp cả tụ nhí nữa nhé rồi mà k đc thì thay thử cái Ic mà nó hồi tiếp về đấy. Nếu nó là MCU lỗi thì pó tay

Comment

• chào cả nhà, mình mới tham gia diễn đàm. cho mình xin sơ đồ của bếp từ MD610, bạn nào có gửi cho mình vào mail huonghaopk@gmail.com
                        Giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều

Comment

• Bạn nào có gửi luôn giúp mình nhé. mình đang cần gấp :3

Comment

• Các bạn ai từng sửa cái bếp từ Kangaroo KG365i cho mình hỏi là loại này nó nấu khỏe ko? Mình gặp 2 cái chết IGBT,khi sửa xong nấu thử,công suất 2000w mà ăn dòng có 6,5A (đáng lẽ phải trên 9A mới đúng),chẳng lẽ 2 con đều có bệnh nữa như nhau sao? Bếp chưa ai sửa,mình sửa đầu tiên.IGBT của nó có 15A (H15R1203),mâm từ cũng bé hơn bình thường,chẳng lẽ đồ đểu à?
                            Attached Files
                            Last edited by kehuydiet092; 07-11-2014, 18:30. Lý do: Thêm ảnh

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                              Các bạn ai từng sửa cái bếp từ Kangaroo KG365i cho mình hỏi là loại này nó nấu khỏe ko? Mình gặp 2 cái chết IGBT,khi sửa xong nấu thử,công suất 2000w mà ăn dòng có 6,5A (đáng lẽ phải trên 9A mới đúng),chẳng lẽ 2 con đều có bệnh nữa như nhau sao? Bếp chưa ai sửa,mình sửa đầu tiên.IGBT của nó có 15A (H15R1203),mâm từ cũng bé hơn bình thường,chẳng lẽ đồ đểu à?
                              Theo như kinh nghiệm thì nhìn ruột bếp đó k thể là hàng có thương hiệu như kanguroo rồi, ruột đó kém hơn hàng media tàu tầm 650k vậy thì có thể là hàng loại 2 của kanguroo chăng.

Ruột xịn tý nhìn dây lên mâm to và chắc chắn hơn, vỏ cách nhiệt cách điện 1 đoạn ngắn lên mâm cũng to và dày hơn( bếp này là bọc dây sun và ống cách nhiệt mỏng manh đúng kiểu tàu đểu). Miếng giải nhiệt to hơn dày hơn. IGBT thường là 20 hoặc 25A
                              Last edited by delete; 07-11-2014, 16:28.
                              Đời bể khổ :

Comment

• Ôi...vừa cạo cái mâm từ kiểm tra hóa ra là dây nhôm delete ạ,nhìn nó đẹp thế cứ nghĩ là dây đồng,phần main phím bấm có miếng nhựa tránh bụi từ quạt rất chuyên nghiệp,dây nguồn to như media xịn,vỏ nhựa,mặt kính quá đẹp ko nghĩ là hàng đểu.Thôi ko phải bàn nữa,nó chỉ nấu đc như vậy thôi.Lần đầu gặp bếp đểu "chất" như vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X