Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• monh các anh em giúp đỡ nhiệt tình ! em cầy nát nước mất rồi!

Comment

• [QUOTE=tanhoang;768461]
      Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
      nhổ biến áp kích dòng lên xem nó có õi hóa thì làm lại,đo nguồn cấp cuộn này xem có cao hơn BT ko
      phài xác định rỏ là sai dao động hay mau chết sò dòng......sai dao động là sọc xéo kèm tiếng rít ở công suất ngang,còn mau nóng sò và chết là hình ảnh bình thường[/QUOTE

Đã kiễm tra nguồn B+ 120v BT .Dao động rít và sọc xéo,gửi hình kèm theo thank.
      Bác dã làm xong máy chưa ? e đang dính 1 máy giống bác . máy chạy bị sai dao động đã thay thử cao áp mà vẫn vậy !

Bác nào giúp e ca này với ? máy chạy tổng 12156 chết sò ngang thay sò khác vào máy rít sai dao động mong các bác làm qua rồi cho xin chỉ giáo !
      Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
      Call : 0989 30 30 36

Comment

• kt điện áp +16v xem sao.đây là nguồn câp sau cho kích dòng
        ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• Nguyên văn bởi s2pk98 Xem bài viết
          em mới nhận e cái samsung slim29" tổng tda12110 . hiện tượng bị co dọc , còn khoảng 10cm ở nửa phía trên màn hình , nó chạy vài giây rồi tắt -mở! em đã thay thử yoke, 78045.tda12110,nhớ. nguồn cấp +16,5v ,-16,5v 8v 5v 3,3vđầy đủ !
          kt kỹ và thay thử các linh kiện R, C, D xung quanh khối mành đi bắt đầu từ đầu ra TDA12110 cho đến cuối cùng là lái.
          nhiều khi đo k lk sống bt nhưng k chạy đâu thay thử mới biết đc. lk bây giờ chán quá thay mới vào đôi khi vẫn phải nghi ngờ. tôi đã từng gặp những pan rất đơn giản nhưng phải mất quá nhiều time vd: máy chết cao áp+ sò dòng. thay cao áp và sò mới máy k chạy. loay hoay tìm kt, thay thử đủ cách vẫn k chạy cho dù khoang vùng chắc chắn 100% ở CS dòng (vì tet xử lý và dao động ok) và chỉ có vài LK mà vẫn k chạy. cuối cùng hết cách ngồi buồn nhổ 1 con sò đang chạy lắp vào thì máy chạy ok. té ra lô sò mới mua có vấn đề mà k biết. lô đấy mua về đã lắp 1 số chạy bt, hôm đó con máy này đã lắp thử đến 2 con mới rồi vẫn là cùng lô nhưng 2 con đó đều k chạy mặc dù đo vẫn ok. sau đó ngồi thử lại số sò mới đó thì lạy chúa sò mới, cùng lô, đo giống nhau y chang nhưng có con chạy ok có con k chạy. potay.com
          MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
          MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• chào tất cả các ae trên diễn đàn . e đang sửa con samsung model CS 21M40 .ic tổng TDA 12136 ..tình trạng khách hàng mang đến là bị đánh lửa núm cao áp , thay song núm bật cái lên ngay , màn xanh , hiển thị đep tưởng song rồi ai ngờ đến lúc cắm ănten vào thì màn đen xì , tối om , biết chắc là bị ABL rồi , kt tất cả những LK liên quan đến đường ABL từ cao áp ra đều tốt , lần đến chân ic tổng . hút trống chân ic tổng ra đo không thấy volt nào . theo các A thì liệu ic tổng này có hay chết đường ABL không ạ . 3,3v , 5v , 8v đủ cả , em chưa kiếm đc ic để thay ...

Comment

• cám ơn bác nhiều nhưng em vẫn chưa làm được!

Comment

• Nguyên văn bởi thuythiien Xem bài viết
                chào tất cả các ae trên diễn đàn . e đang sửa con samsung model CS 21M40 .ic tổng TDA 12136 ..tình trạng khách hàng mang đến là bị đánh lửa núm cao áp , thay song núm bật cái lên ngay , màn xanh , hiển thị đep tưởng song rồi ai ngờ đến lúc cắm ănten vào thì màn đen xì , tối om , biết chắc là bị ABL rồi , kt tất cả những LK liên quan đến đường ABL từ cao áp ra đều tốt , lần đến chân ic tổng . hút trống chân ic tổng ra đo không thấy volt nào . theo các A thì liệu ic tổng này có hay chết đường ABL không ạ . 3,3v , 5v , 8v đủ cả , em chưa kiếm đc ic để thay ...
                dùng điện trở 2k 1 đầu hàn vào 5v đầu kia hàn vào abl tại ic tổng
                nhanh hơn dùng đồng hồ kim để thang đo dc 2,5 _1 que ở 5 vôn que kia vào abl đây là cách kt nhanh
                ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
                  dùng điện trở 2k 1 đầu hàn vào 5v đầu kia hàn vào abl tại ic tổng
                  nhanh hơn dùng đồng hồ kim để thang đo dc 2,5 _1 que ở 5 vôn que kia vào abl đây là cách kt nhanh
                  em có làm như bác bảo rồi vẫn ko được , qua R 2k hàn vào chân abl ic tổng thì sụt còn chưa đc 1v ,hút trông chân abl tại ic tổng ra thì đc 4v ( đã qua r 2k ) chắc chập trong ic rồi , đo chân abl tại chân cao áp đc 2v DC , AC đươcj 4v ...

Comment

• các bác cao thủ ở đâu giúp em với ! pan này nghiệt quá ! không em bó tay đến nơi rồi!

Comment

• bạn thay IC TDA12136 .chúc bạn thành công

Comment

• Xin ae diễn đàn giúp với, mình có con samsung model CS-21T20 chạy tổng VCT 49X3F PY F1 000, tiếng TDA7297. Có hiện tượng khi có tín hiệu hình thì tiếng sôi to hơn tiếng nói của tivi, mình đã thay thử nhớ, cô lập công suất tiếng tốt, vậy ae nào biết chỉ giúp mình với cảm ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi s2pk98 Xem bài viết
                          em mới nhận e cái samsung slim29" tổng tda12110 . hiện tượng bị co dọc , còn khoảng 10cm ở nửa phía trên màn hình , nó chạy vài giây rồi tắt -mở! em đã thay thử yoke, 78045.tda12110,nhớ. nguồn cấp +16,5v ,-16,5v 8v 5v 3,3vđầy đủ !
                          Bạn đã thay nhớ rồi à?Samsung đời này hình còn nửa trên là hư nhớ đó bạn,hình còn nửa dưới là hư diode đen nằm gần ic công suất ver.Nếu thay cả hai không được chắc là die tổng rồi bạn ơi.

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
                            Xin ae diễn đàn giúp với, mình có con samsung model CS-21T20 chạy tổng VCT 49X3F PY F1 000, tiếng TDA7297. Có hiện tượng khi có tín hiệu hình thì tiếng sôi to hơn tiếng nói của tivi, mình đã thay thử nhớ, cô lập công suất tiếng tốt, vậy ae nào biết chỉ giúp mình với cảm ơn nhiều.
                            máy bạn chắc là hư lọc saw rồi,bạn có thể dùng tụ 103 hàn nối từ ngõ vào và ngỏ ra saw nếu tiếng êm là hư saw rồi.Bạn làm thử nhé.chúc thành công.

Comment

• Nguyên văn bởi thuythiien Xem bài viết
                              chào tất cả các ae trên diễn đàn . e đang sửa con samsung model CS 21M40 .ic tổng TDA 12136 ..tình trạng khách hàng mang đến là bị đánh lửa núm cao áp , thay song núm bật cái lên ngay , màn xanh , hiển thị đep tưởng song rồi ai ngờ đến lúc cắm ănten vào thì màn đen xì , tối om , biết chắc là bị ABL rồi , kt tất cả những LK liên quan đến đường ABL từ cao áp ra đều tốt , lần đến chân ic tổng . hút trống chân ic tổng ra đo không thấy volt nào . theo các A thì liệu ic tổng này có hay chết đường ABL không ạ . 3,3v , 5v , 8v đủ cả , em chưa kiếm đc ic để thay ...
                              hong ic 12136 roi ban .Minh gap nhieu roi,ban thay nhanh do mat thoi gian.

Comment

• Nguyên văn bởi manthanhtam Xem bài viết
                                Bạn đã thay nhớ rồi à?Samsung đời này hình còn nửa trên là hư nhớ đó bạn,hình còn nửa dưới là hư diode đen nằm gần ic công suất ver.Nếu thay cả hai không được chắc là die tổng rồi bạn ơi.
                                cám ơn bác nhưng em thay tổng luôn rồi mà cũng không cải thiện được tí nào cả? em nghe khách nói là nó co từ từ rồi còn chút xíu vậy! em cầy tung mạch rồi vẫn không ra bệnh bác ạ!

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X