Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em có tivi TCL MODEL:21F1C nó bị mắt tiếng nguồn có đầy đủ nó chậy con tỏng là TDA11135PS/N3/3 anh em có gập pan nầy xinh chỉ gúp mvoovo7i1 xinh cam ơn

Comment

• Nguyên văn bởi phuty Xem bài viết
      em có tivi TCL MODEL:21F1C nó bị mắt tiếng nguồn có đầy đủ nó chậy con tỏng là TDA11135PS/N3/3 anh em có gập pan nầy xinh chỉ gúp mvoovo7i1 xinh cam ơn
      cs tiêng chạy con gì bác? chạy con TDA 7256 thì bác bỏ con đèn mute chân6 và lệnh tắt chờ chân 7 xem nhé

Comment

• cần a,e giúp đở.e nhận con tcl 21f9 chạy tổng tda11135ps/n3/3 máy chết sò ngang.e đã làm tải bóng đèn nguồn không có 110v chỉ nghe kêu chíp chíp .đã thay thử con TEA1533 từ máy khác cũng vậy.kiểm tra thấy con q 881(2n 5551)đo cac chân điều lên.a,e nào đã đo qua xin chỉ giùm nhận biết còn sống.mong a,e giúp đở.cho e xin so do
        Last edited by tini828; 26-10-2014, 09:23.

Comment

• Nguyên văn bởi tini828 Xem bài viết
          cần a,e giúp đở.e nhận con tcl 21f9 chạy tổng tda11135ps/n3/3 máy chết sò ngang.e đã làm tải bóng đèn nguồn không có 110v chỉ nghe kêu chíp chíp .đã thay thử con TEA1533 từ máy khác cũng vậy.kiểm tra thấy con q 881(2n 5551)đo cac chân điều lên.a,e nào đã đo qua xin chỉ giùm nhận biết còn sống.mong a,e giúp đở.cho e xin so do
          Con Q này B ở giữa =>Thay=C2383 đảo chân ok..
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• nguồn tcl 21f9 cần giúp đở.nguồn chỉ nhá 40v rồi cúp nghe kêu rít rít.kiểm tra các linh kiện ở sơ cấp và thứ cấp điều không hư.thay apto ,2n5551.431 rồi không chạy.e hết đường rồi mong a,e giúp đở

Comment

• Nguyên văn bởi tini828 Xem bài viết
              nguồn tcl 21f9 cần giúp đở.nguồn chỉ nhá 40v rồi cúp nghe kêu rít rít.kiểm tra các linh kiện ở sơ cấp và thứ cấp điều không hư.thay apto ,2n5551.431 rồi không chạy.e hết đường rồi mong a,e giúp đở
              Nguồn thứ có cham chập gì không ,,,Nhả thử đường 110v .,V.V...
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi quoc thien Xem bài viết
                phẢi fai nẦy khÔng bÁc
                tôi đã chép fw của bạn nhưng không chạy ,kiểm tra thì fw của bạn chỉ có 2k còn fw của máy 5M
                fw của máy thì nó đang chạy nhưng có tiếng mà không hình.Núm on off còn sd được tất cả các phím còn lại không thể sd được ,có phải máy bị khóa rồi không.nhờ AE cho ý kiến thank

Comment

• Nguyên văn bởi ptrung Xem bài viết
                  tôi đã chép fw của bạn nhưng không chạy ,kiểm tra thì fw của bạn chỉ có 2k còn fw của máy 5M
                  fw của máy thì nó đang chạy nhưng có tiếng mà không hình.Núm on off còn sd được tất cả các phím còn lại không thể sd được ,có phải máy bị khóa rồi không.nhờ AE cho ý kiến thank
                  Hình như có Khiển đa năng LCD hay sao ấy

Comment

• máy chạy rồi a ơi, nó chạm didot 8v2,r 2,2k(r849) đường 105v qua.bây giờ e mở mã để chỉnh sơ lại, cảm ơn a nhiều

Comment

• các bác ơi cứu em với, em gặp pan nguồn của tcl 21f9c ic tổng 11135 nguồn chạy dd 1533& k2645, vẻ 78040. khi khách mang đến bị hư nguồn kiểm tra thấy D820 chạm và R820(22k) bị cháy e đã thay xong giờ nguồn b+ 110v nhịp nhịp dao động khoảng 100-110v.rất mong các bác có làm qua pan này ra tay cứu em với.rất cảm ơn các bác!

Địa chỉ; KDC TÂN LỘC - TAM BÌNH- VĨNH LONG.
                      Điện thoại; 0703731679 - 0918690675.
                      Email;

Comment

• con r820(22om)mà bạn

Comment

• cảm ơn bác tini828 rất nhiều. vì r 820 cháy đen nên mình hỏi qua người bạn cho trị số 22k. để mình thử lại 22 om xem sao. một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều!

Địa chỉ; KDC TÂN LỘC - TAM BÌNH- VĨNH LONG.
                          Điện thoại; 0703731679 - 0918690675.
                          Email;

Comment

• Minh cũng gặp ban nhu bạn ban đã làm xong chưa

Comment

• dang can file tivi tcl l32e3000a ae nao co giup minh voi cam on nhieu

Comment

• Chào các ae em can giúp con TCL sài gmóc không dc xin các ae chï båo cho em . Em xin chân thành cåm on

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X