Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• còn một vấn đề là như bác viettien123 đã gọi ý em cũng đã làm rồi nhưng lại phát sinh ra là khi gắn tụ 15p vào thì khi vào sevice cân chỉnh thì cũng không có màu luôn .còn như bac unknewlock thì em cũng chưa làm và thực tế thì từ trước tới nay em cân chình khi xong em thoát ra luôn dữ liệu cũng không thay đổi .còn con máy này thì khác .em hy vọng bác sẽ chỉ cho em thiếu sót này nhé cụ thể là nhớ thế nào nhé .em thank các bác trước .dù dược hay không thì em cũng cảm ơn các bác đã cùng em thảo luận .

Comment

• Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
      còn một vấn đề là như bác viettien123 đã gọi ý em cũng đã làm rồi nhưng lại phát sinh ra là khi gắn tụ 15p vào thì khi vào sevice cân chỉnh thì cũng không có màu luôn .còn như bac unknewlock thì em cũng chưa làm và thực tế thì từ trước tới nay em cân chình khi xong em thoát ra luôn dữ liệu cũng không thay đổi .còn con máy này thì khác .em hy vọng bác sẽ chỉ cho em thiếu sót này nhé cụ thể là nhớ thế nào nhé .em thank các bác trước .dù dược hay không thì em cũng cảm ơn các bác đã cùng em thảo luận .
      nhớ là bạn ấn vào cái lỗ sevice ấy đến lần thứ 4 là nó thoát mà
      lần một vào sevice , lần 2 chỉnh cân bằng tráng , lần 3 vào trang , lần 4 là thoát và nhớ chứ có phải nhớ như những loại khác đâu

VT
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• vâng em cảm ơn anh viettien như vậy thì em không làm sai quy tắc nào rồi vì đời máy này là đời edit nhấn là vào và cũng nhấn là ra mà .

Comment

• Để việc sửa chữa nhanh chóng, có hiệu quả và không tốn nhiều chi phí linh kiện các bạn nên phân tích mạch. Đứng trước một ca máy bị pan, cần cố gắng phân tích hư hỏng thuộc khối nào => tầng nào => mạch nào => linh kiện hư hỏng. Bạn phải cô lập và thu hẹp dần thì mới cảm thấy dễ dàng hơn. Tránh việc thay linh kiện tràn lan, thay thế những linh kiện không liên quan gì đến hư hỏng của nó. Việc thay thế linh kiện thiếu khoa học như bạn chủ thớt thực hiện nhiều khi gây thêm khó khăn cho mình thậm chí trả giá đắt, vì nhiều lúc bạn thay thế linh kiện không tốt, hoặc tệ hơn là không đúng chủng loại, trị số. Những linh kiện thay sai này chẳng khác nào bạn cài thêm pan cho máy, gây khó khăn thêm cho các bạn trong các bước sau.
          Tôi biết một số bạn do nhiều lý do đã chưa có được một khả năng phân tích tốt, nhiều người chỉ dựa vào kinh nghiệm, vì vậy khi đã làm hết cách mà máy vẫn không chịu chạy lại, các bạn lúng túng và tiến hành thay thế hàng loạt với hy vọng sẽ vớ đúng vào linh kiện bị hỏng và máy sẽ chạy. Tôi nghĩ các bạn nên dành thời gian để cập nhật các kiến thức về lý thuyết.

Comment

• Kính thưa các bậc cao nhân tiền bối cùng toàn thể anh em trên diễn đàn hôm nay em lại vác con tivi tàu của em lên để một lần nữa báo cáo với các vị .Đến hôm nay thì em đã giải quyết xong con này rồi .trước khi khép nó lại em cũng xin trình bày với cá vị về tình hình của con bệnh này để có thời gian nào đó các vị mổ xẻ tiếp dùm em . Với con bệnh này thì em đã thay sạch sẽ từ a_z kết quả cũng không có gì là khả quan và cuối cùng một lần nữa em lại vào cevice em of tất cả các hệ màu chỉ đẻ duy nhất một hệ pal ,em thoát ra dò lại đài và khi máy chỉ báo hệ pal thì máy có màu bình thường .em cũng đã tắt đi mở lại máy đều có màu tốt cả tivi lẫn av .mấy ngày đã qua các vị đã cùng em chinh chiến con máy này ,nay đã có thể giao được cho khách .em cũng không dám bình luận và suy luận .vậy em để ngỏ mục này mong các vị có thời gian suy luận dùm em nhé .Em chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
              Chào các bác hôm nay em trở lại với một con tivi trung quốc rấy mong các bác tư vấn dùm em nhé .Hiện nay em gặp phải một ca là máy luôn mất màu cả tivi lẫn av .em đã thay nhớ .thay khiển thay cả tổng hợp .cả thạch anh .cả cục cao áp .tóm lại cái gì thay được em đã thay .Khi em mở service ra em chỉnh thì có màu trở lại nhưng khi thoát ra và tắt nguồn mở lại thì lại hình đen trắng .Máy này chạy con khiển LC863328A -5Y29_2ED3 .giải mã LA76810A .Menu đời 4 ô vậy các bác nào đã làm qua rồi xin chỉ giáo cho em với nhé .em chân thành cảm ơn .

Bạn kt mấy con tụ Pi xung quanh ic nhớ. Thang X10k ấy. Cổ lên bạn

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                tháo ra trôi là đúng rồi nó lấy dao động từ thạch anh mà
                nó lấy 4.43 /192 ra tần số dòng chia tiép cho 32 ra tần số mành
                vậy bạn tháo thạch anh màu ra hay hư thạch anh mầu tần số dòng mành sẽ không bình thường

VT
                Mình xin VT đính chính lại chổ này chút chứ không các bạn hiểu sai nè: LA76810, LA76818 không sử dụng thạch anh 4.43 (VCO màu ) để chia tần cho dao động ngang và dao động dọc

Comment

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
                  Mình xin VT đính chính lại chổ này chút chứ không các bạn hiểu sai nè: LA76810, LA76818 không sử dụng thạch anh 4.43 (VCO màu ) để chia tần cho dao động ngang và dao động dọc
                  có đấy bác ah còn này nó căm cứ vào 4.43 để đồng bộ tần số dòng mành nên bác thay con không phải 443 là hình nó xoắn , đổ , sọc dưa , bác thử coi em thử rồi ah

VT

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                    tháo ra trôi là đúng rồi nó lấy dao động từ thạch anh mà
                    nó lấy 4.43 /192 ra tần số dòng chia tiép cho 32 ra tần số mành
                    vậy bạn tháo thạch anh màu ra hay hư thạch anh mầu tần số dòng mành sẽ không bình thường

VT
                    Mình thấy VT nói : ngang và dọc lấy dao động từ thạch anh, nên mình chỉ nói vậy!
                    Ý VT nói là lấy tín hiệu 4.43 để đồng bộ dao động ngang và dọc ?
                    Thực ra vấn đề này cũng đang là một câu hỏi ! Bởi mình cũng đã tháo thạch anh 4.43 của nhiều máy TQ rồi cho chạy kết quả trên một số máy :
                    1-Máy sai đồng bộ ngang, không màu
                    2-Hình ảnh rất tốt , không có màu
                    3-Hình ảnh vẫn tốt nhưng bị nhiễu giống như sai VCO phần trung tần , không có màu
                    Kết quả này mình cũng đang đặt câu hỏi nè
                    Mà mình xem sơ đồ khối của L76810 cũng như LA76818 thì thạch anh này chẵng liên quan đến khối dao động cả
                    Last edited by BBC-CNN; 02-11-2011, 23:15.

Comment

• các bác bàn luận em cũng xin có ý kiến là em đã làm một con trung quốc cách dây ít ngày máy cũng bị mất màu em kiểm tra là thạch anh đã mục nát chân ,em đã thay con khác thì có màu .để kiểm chứng em lại rút ra và máy không có màu .có điều là em không nhớ rõ là 76810 hay 76818 nữa .

Comment

• Cho em hỏi về tivi trung quốc

em có tivi trung quốc chạy ic vi sử lý LC863528B IC giãi mã LA 78610 máy chạy hình ảnh tốt .Tại sao cứ hiện chử ở trước mặt tivi chử ....AC INPUT TOO LOW ...hàng thứ nhất .hàng thứ 2 hiện chử..... PLEASE SWITCH OFF......... em thay ic nhớ và ic sử lý cũng vẫn vậy.bác nào biết chỉ dùm em cảm ơn
                        Last edited by dtvankhoe; 16-11-2011, 19:07.

Comment

• Thay tụ lọc nguồn âm ngay biến áp xung là được bạn ạ

ĐT:0937037050

Comment

• để em thay xem sao cảm ơn bác nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi dtvankhoe Xem bài viết
                              em có tivi trung quốc chạy ic vi sử lý LC863528B IC giãi mã LA 78610 máy chạy hình ảnh tốt .Tại sao cứ hiện chử ở trước mặt tivi chử ....AC INPUT TOO LOW ...hàng thứ nhất .hàng thứ 2 hiện chử..... PLEASE SWITCH OFF......... em thay ic nhớ và ic sử lý cũng vẫn vậy.bác nào biết chỉ dùm em cảm ơn
                              nguồn 12v sau biến áp nguồn có con đioot nắn nguồn âm , bác thay con tụ đó đi là hết và nhiều khi cũng do tụ lọc nguồn dương khô .

Comment

• Nguyên văn bởi dtvankhoe Xem bài viết

Bạn vào servi, vào mục sổ 4 hoặc 5 tùy theo đời máy chỉnh lại mức điện áp AC LOW tăng lên hoặc giảm xuống là được. ( máy hiện dòng chữ bạn nêu trên có nghĩa là điện áp vào mức quá thấp nên vxl ra lệnh tắt OFF )

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X