Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• OK, vậy chờ bạn thanhfdc cho ra bản thiết kế PCB SMD chúng ta đặt họ làm luôn, khỏi thử bản cũ nữa, bo nhỏ hơn cũng kinh tế hơn. Vậy bạn Tp inbox cho mình số tk nhé!

Comment

• Sửa lại trace min 0.4mm, chứ 0.3mm in thử trông bé quá. Tận dụng lớp tên LK, vẽ thêm tý râu ria để hàn con MCU cho dễ... Mạch này chỉ lo chỗ khuếch đại dòng thôi...

Ông Sơn để lại tôi 1 bo kèm cả MCU, nạp sẵn code nhé. Cho xin cái TK để tôi chuyển khoản cho.

[ATTACH]n1687241[/ATTACH]

Click image for larger version

Name:	SonTP2.png
Views:	950
Size:	186.0 KB
ID:	1687242

Comment

• SMD thì chờ bản test này đã. Bo này LK chân cắm mà ông còn lo khó sửa thì SMD 0805 có mà khóc thét. Hôm qua đo thử cái bo này có S = 3X EGS. Nếu bo này ngon lành thì bo mới SMD kích thước cũng chỉ tương đương EGS. Lúc ấy vẽ cả bộ full: driver, LCD, keypad, ghép bo đặt 1 phát cho rẻ mà đồng bộ.

Comment

• Ok! Nhưng chúng ta vẫn phải dùng R,D,C cắm thì không thể nhỏ như EGS được. Mà bo này 20 chân ra, thằng EGD có 17 chân thôi, vậy bạn bớt chút thời gian vẽ bo công suất để đặt luôn thể có cái mà test hết thông số chứ không thì chỉ test được các đầu SPWM thôi!

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
            Ok! Nhưng chúng ta vẫn phải dùng R,D,C cắm thì không thể nhỏ như EGS được. Mà bo này 20 chân ra, thằng EGD có 17 chân thôi, vậy bạn bớt chút thời gian vẽ bo công suất để đặt luôn thể có cái mà test hết thông số chứ không thì chỉ test được các đầu SPWM thôi!
            Bản sau thì smd hết chứ làm gì còn R.D cắm nữa bác dinhthuong.đã test thì nên làm chân cắm có câu kéo cho dễ.chứ đúng smd 2 lớp 0805 mạ via các kiểu mà lỗi chắc vứt đi quá.
            Theo e nên đặt thử bản này trước đã.chạy ổn thì vẽ thêm huoơu thêm vượn gì cũng ok.

Comment

• Ặc ặc, thế thì các linh kiện như Q,R,D,C chắc cũng phải nhờ một bạn nhận đặt hàng giúp rồi về chia nhau chứ vài chục con mỗi loại sao mà mua được nhỉ!!!

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                Sửa lại trace min 0.4mm, chứ 0.3mm in thử trông bé quá. Tận dụng lớp tên LK, vẽ thêm tý râu ria để hàn con MCU cho dễ... Mạch này chỉ lo chỗ khuếch đại dòng thôi...

Ông Sơn để lại tôi 1 bo kèm cả MCU, nạp sẵn code nhé. Cho xin cái TK để tôi chuyển khoản cho.

[ATTACH]n1687241[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]n1687242[/ATTACH]
                Làm a hoa mắt rồi, kiểu này sắp có đồ chơi rồi.

Comment

Ặc ặc, thế thì các linh kiện như Q,R,D,C chắc cũng phải nhờ một bạn nhận đặt hàng giúp rồi về chia nhau chứ vài chục con mỗi loại sao mà mua được nhỉ!!!
                  Bác cứ lo xa.linh kiện smd giờ bán online đầy.mua 4k.cả trăm con trở dán.tụ tị cũng nhiều.mua lẻ 10 con họ cũng bán.mà ngại mua cũng k sao.1 người mua rồi chia cho anh e cũng thoải mái.
                  @a Thành ơi pcb chỉnh lại nhìn phê quá.à con này băm 4 van thì làm biến áp sắt cũng ok chứ ạ

Comment

• Tại lúc trước mình hỏi mua chíp dán, họ nói mỗi cuộn 4 5 ngàn con, nó nhỏ giá cũng bé nên từ 500pcs mới xuất bán được! Tốt nhất nếu có thể, anh em tập trung lại nhờ chủ thớt đặt hàng luôn cho tiện!

Comment

• OK, Nhất trí vậy nghe các bác. Ah mà còn cái zụ ship money cho từng người tính sao nhỉ.? Hôm trước mình có mua cái mạch nạp và tiện mua luôn hơn 15 con N76E003 của chú Ngo Hung Cuong 7k/c về nghiên cứu. Mình sẽ tặng mỗi bác 1 con chơi thử chứ mình ko bán buôn nha. Các bác inbox địa chỉ luôn nhé.

P/s: Mình thật là ko kinh doanh đâu, các bác đừng hiểu nhầm nhé! làm chơi chỉ vì đam mê thôi. Và để thử sức loại cái thằng EGS xem có khả thi ko, bằng sự tham gia cùng chung tay của các ae, mỗi người góp một chút sức và trí tuệ + với nhiệt tâm để mong hoàn thành ý nguyện của anh em chúng ta. Xin phép Admin cho đăng cái sô tk để a em góp gạo thổi cơm chung cái PCB: 0271000365215 VCB Quảng Ngãi. Mình sẽ chuyển tiền lại cho bác taduc để đặt mạch. bác cho luôn cái số tk. ngân hàng vcb thì tiện hơn. Đc của mình để nhận pcb: Nguyễn Văn Sơn, Nhóm Telecom/phòng AIT, ban NCPT, Cty MTV Loc Hóa dầu Bình Sơn, Xã Bình Trị, huyện Bình Sơn, Tỉnh Quảng Ngãi. (0976409429).

Mạch test mà nhìn phê vaiz...đúng là cao thủ thanhfdc nhẩy!

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                        OK, Nhất trí vậy nghe các bác. Ah mà còn cái zụ ship money cho từng người tính sao nhỉ.? Hôm trước mình có mua cái mạch nạp và tiện mua luôn hơn 15 con N76E003 của chú Ngo Hung Cuong 7k/c về nghiên cứu. Mình sẽ tặng mỗi bác 1 con chơi thử chứ mình ko bán buôn nha. Các bác inbox địa chỉ luôn nhé.

P/s: Mình thật là ko kinh doanh đâu, các bác đừng hiểu nhầm nhé! làm chơi chỉ vì đam mê thôi. Và để thử sức loại cái thằng EGS xem có khả thi ko, bằng sự tham gia cùng chung tay của các ae, mỗi người góp một chút sức và trí tuệ + với nhiệt tâm để mong hoàn thành ý nguyện của anh em chúng ta. Xin phép Admin cho đăng cái sô tk để a em góp gạo thổi cơm chung cái PCB: 0271000365215 VCB Quảng Ngãi. Mình sẽ chuyển tiền lại cho bác taduc để đặt mạch. bác cho luôn cái số tk. ngân hàng vcb thì tiện hơn. Đc của mình để nhận pcb: Nguyễn Văn Sơn, Nhóm Telecom/phòng AIT, ban NCPT, Cty MTV Loc Hóa dầu Bình Sơn, Xã Bình Trị, huyện Bình Sơn, Tỉnh Quảng Ngãi. (0976409429).

Mạch test mà nhìn phê vaiz...đúng là cao thủ thanhfdc nhẩy!
                        Ok.thống nhất đặt bác nhé.nhũng bác đăng ký pcb thì có cần thêm lcd hay ic gì ko.nếu cần thì bác TP có giúp được cho anh e nào cần thì giúp cho trọn gói.đằng nào cũng mất công gửi pcb hoặc chip

Comment

• Vậy tốt quá! Di động không inbox được, nên mình đăng kí 2pcb test, 2 ic MCU, 1LCD, 2 IR2110DIP, nhờ bạn TP nạp code gửi giúp mình nhé, mình sẽ nhắn địa chỉ qua điện thoại của bạn.( Hoàng Đình Thường)

Comment

• [QUOTE=TP_Electro;n1687268]OK, Nhất trí vậy nghe các bác. Ah mà còn cái zụ ship money cho từng người tính sao nhỉ.? Hôm trước mình có mua cái mạch nạp và tiện mua luôn hơn 15 con N76E003 của chú Ngo Hung Cuong 7k/c về nghiên cứu. Mình sẽ tặng mỗi bác 1 con chơi thử chứ mình ko bán buôn nha. Các bác inbox địa chỉ luôn nhé.

ok , sáng nay tranh thủ chuyển tiền cho bác ( nhờ bác nạp code ). thanks

Comment

Vậy tốt quá! Di động không inbox được, nên mình đăng kí 2pcb test, 2 ic MCU, 1LCD, 2 IR2110DIP, nhờ bạn TP nạp code gửi giúp mình nhé, mình sẽ nhắn địa chỉ qua điện thoại của bạn.( Hoàng Đình Thường)
                              Hi bác dinhthuong80 Chúng ta cùng chung đặt pcb, mcu mình sẽ tặng mỗi bác 1 con vì mình còn có sẵn. Chứ mình cũng đặt mua online hết ah. Hiện lk cũ mình còn đủ cho 1 bo test nên mình cũng chưa mua nữa, chứ ko mua giúp luôn bác cũng đc!. Mấy lk kia bác mua online họ bán đầy ấy mà.

Comment

• các bác viết nhiều quá, đọc không hết. em hóng.
                                LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X