Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thấy anh em sôi nổi quá. lần này cho em đặt gạch 1 bộ/ lần trước đang bận dự án forward chẳng ngơi tay.
    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• File gerber của cả bộ đây. Trong đó có 2 file zip riêng biệt của bo SPWM N76E003 và Power board + key pad (12V-24V EE55_KB). Áng chừng là số lượng bo SPWM đặt có thể lớn hơn số lượng bo PW. Ngoài ra thì còn khác biệt về chất liệu, thông số bo, nên phải để riêng ra thế.

Tất cả các bo dùng phíp sợi thủy tinh FR4, mạ thiếc, phủ xanh, vàng, đen (Các bạn cho ý kiến xem phủ màu gì?). Bo SPWM chỉ cần dày 1.2 - 1.6mm, đồng 1oz(35um). Bo PW thì dày 2mm, đồng 2oz (70um). Hoặc có thể chơi hẳn 3oz (105um), nếu ko quá đắt..

N76E003_PW+KB.zip

Click image for larger version

Name:	PW+KB.png
Views:	574
Size:	146.3 KB
ID:	1690692

Comment

• Theo mình nên đặt 2oz luôn cho bo driver luôn cho đảm bảo. Chắc cũng ko đắt hơn bao nhiêu đâu nhỉ?
        quanhao2406 mình cũng không rành lắm, giờ toàn máy số. Bạn mua cái khoảng 6t của OWON cở vài chục MHz là dùng tốt rồi.

Comment

• Cả 2 bo phủ sơn vàng nhé. Ai đặt gạch thì đặt đi. Sơn thống kê lại. Để còn lên số lượng bo. Nhờ Đức và anh Đại lấy báo giá.

BAX EE55, bobin 22 chân, IC driver (IXDN404PI), lõi bột từ (Kool Mu 77083A7). Nếu có nhiều bạn cần đặt thì có thể nhờ anh Đại mnbcxz đặt hộ cho luôn thể, tiện vận chuyển theo bo đặt. Còn ít quá thì tùy nghi ứng biến, vì phí ship có thể nhiều hơn có tiền LK.

Mình đặt gạch 2 bo N76E003 và 1 bo PW+KB.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
            Cả 2 bo phủ sơn vàng nhé. Ai đặt gạch thì đặt đi. Sơn thống kê lại. Để còn lên số lượng bo. Nhờ Đức và anh Đại lấy báo giá.

BAX EE55, bobin 22 chân, IC driver (IXDN404PI), lõi bột từ (Kool Mu 77083A7). Nếu có nhiều bạn cần đặt thì có thể nhờ anh Đại mnbcxz đặt hộ cho luôn thể, tiện vận chuyển theo bo đặt. Còn ít quá thì tùy nghi ứng biến, vì phí ship có thể nhiều hơn có tiền LK.

cái này chạy 24V thì a đặt lấy 5 bộ full nhé chú Thành, a còn chia cho mấy ae HN.
            ae nào cần E55 đứng 22 chân thì đăng ký nhờ đc ThànhPx đặt luôn.

Comment

• OK, mình xin đăng kí:
              - 3 bộ PCB ( 3bo driver, 3bo công suất-hiển thị),
              - 2 lõi lọc Kool Mu 77083A7,
              - 2 ic IXDN404PI,
              - 1 bộ EE55.

Hoàng Đình Thường, Công ty TNHH Sản xuất & Thương mại Thiết bị điện Chiếu sáng PMT,
              Số M-2B-CN, đường NA7, KCN Mỹ Phước 2 - Bến Cát-Bình Dương.

Comment

Cả 2 bo phủ sơn vàng nhé. Ai đặt gạch thì đặt đi. Sơn thống kê lại. Để còn lên số lượng bo. Nhờ Đức và anh Đại lấy báo giá.

Mình đặt 2 bo driver_N76E003 + 1 bo PW+KB và 1 bộ biến áp EE55 (nếu có cái bobin ko thì chỉ đặt bobin cho tiết kiệm vì có EE55 rồi nhưng nằm ngang).

Comment

• Mình đăng ký :
                  - 3 bo driver
                  - 2 bo pw + hiển thị
                  - 4 ic ĨXDN404PI
                  - 1 bộ BAX E55 ( nhờ bác Thành Px quấn luôn chạy 12v )
                  có gì phát sinh sẽ đặt tiếp

Comment

• quanhao2406
                    - 1 bộ (mỗi loại 1 bo).
                    quangdongueh
                    - 1 bộ.
                    dinhthuong80
                    - 3 bộ PCB ( 3bo driver, 3bo công suất-hiển thị),
                    - 2 lõi lọc Kool Mu 77083A7,
                    - 2 ic IXDN404PI,
                    - 1 bộ EE55.
                    havansony
                    - 3 bo driver
                    - 2 bo pw + hiển thị
                    - 4 ic ĨXDN404PI
                    - 1 bộ BAX E55 ( nhờ bác Thành Px quấn luôn chạy 12v )
                    có gì phát sinh sẽ đặt tiếp.

hoahauvn2
                    - 5 board driver
                    - 3 board công suất - hiển thị
                    - 4 ic IXDN404PI
                    - 1 bax EE55 hệ 12V

- 2 bax EE55 hệ 24V

mnbcxz ( anh Đại) Bổ sung bác sorry bác do em không để ý!
                    - 5+5 PCB

thanhfdc
                    - 2 bo N76E003 và 1 bo PW+KB.

taduc
                    - 3 bo driver spwm.

TP_Electro
                    - 4 bo N76E003 và 1 bo PW+KB.
                    - Nếu có thể thì 1 bộ BAX E55 ( nhờ bác chuyên gia quấn luôn chạy 12v tính thêm giá quấn).
                    - 2 ic IXDN404PI.

Tổng cộng: 27 bo Driver N76E003; 17 bo Công suất + Panel hiển thị; 12 ic IXDN404PI; 4 bộ EE55 hệ 12v và 2 bộ hệ 24v; 2 lõi lọc Kool Mu 77083A7.

Có gi các bác chốt lại (xác nhận lại) để bác mnbcxz nhận, báo giá giúp!

Còn bác nào đặt nữa thì nhảy vào luôn nhé!

Comment

• Còn bạn hoahauvn2 đâu rồi, vẫn đăng kí 5 bo MCU phải không, bạn đk mấy bo Công suất nữa vậy, để các bạn tổng kết đặt bo nào! Hi vọng lần này bo về nhanh để nghịch đỡ ghiền!

Comment

• Oh xin lỗi, của mình đây:
                        -5 board driver
                        -3 board công suất - hiển thị
                        - 4 ic IXDN404PI
                        - 1 bax EE55 hệ 12V
                        -2 bax EE55 hệ 24V
                        Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                        Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Theo thống kê của mình thì Sơn thiếu anh Đại: 5+5 PCB.

Tổng số bo PW+KB là 17pcs

Tổng số bo SPWM là 22pcs.

Chỗ BAX Thành Phú Xuyên có bán 80K/bộ cả lõi EE55 PC40 + bobin 22 chân. Giờ này hắn bận lắm ko nhận quấn BAX nữa đâu, mắt mũi cũng kém rồi. Các bạn phải tự quấn thôi.

Nếu đặt BAX của TPX thì có thể đặt luôn IC lái, IC KĐ OPA2333A. Để bảo Thành nhập 1 ít về xem có nhận được ko.

Phần PCB, đặt nhanh là 1 tuần (phí cao), còn thông thường là 11-12 ngày, tính từ khi nhận tiền CK.

Có anh bạn làm mạch in bên http://hatakey.com.vn/. Mạch 2 lớp 1.6mm, 1oz tầm 35 - 40K/dm2, độ dày đồng mỗi bậc tăng vài trăm K/m2, tức là chỉ khoảng vài K/dm2.

PCB chỗ này chất lượng rất tốt: độ chịu nhiệt, độ sắc nét, độ chuẩn via, pad - hole... Duy chỉ có lớp mạ thiếc như mạ bằng bể nhúng, hàn sóng, ko được mịn như bên Đức làm. Bên Đức mịn như mạ thăng hoa. Bên này họ làm mạch tính theo bội số của 5. VPGD họ bên Hoàng Mai, nếu nhờ anh Đại chủ trì thì cũng tiện.

Để mình xin báo giá xem cụ thể thế nào.

Comment

Theo thống kê của mình thì Sơn thiếu anh Đại: 5+5 PCB.

Tổng số bo PW+KB là 17pcs

Tổng số bo SPWM là 22pcs.

Chỗ BAX Thành Phú Xuyên có bán 80K/bộ cả lõi EE55 PC40 + bobin 22 chân. Giờ này hắn bận lắm ko nhận quấn BAX nữa đâu, mắt mũi cũng kém rồi. Các bạn phải tự quấn thôi.

Nếu đặt BAX của TPX thì có thể đặt luôn IC lái, IC KĐ OPA2333A. Để bảo Thành nhập 1 ít về xem có nhận được ko.

Phần PCB, đặt nhanh là 1 tuần (phí cao), còn thông thường là 11-12 ngày, tính từ khi nhận tiền CK.

Có anh bạn làm mạch in bên http://hatakey.com.vn/. Mạch 2 lớp 1.6mm, 1oz tầm 35 - 40K/dm2, độ dày đồng mỗi bậc tăng vài trăm K/m2, tức là chỉ khoảng vài K/dm2.

PCB chỗ này chất lượng rất tốt: độ chịu nhiệt, độ sắc nét, độ chuẩn via, pad - hole... Duy chỉ có lớp mạ thiếc như mạ bằng bể nhúng, hàn sóng, ko được mịn như bên Đức làm. Bên Đức mịn như mạ thăng hoa. Bên này họ làm mạch tính theo bội số của 5. VPGD họ bên Hoàng Mai, nếu nhờ anh Đại chủ trì thì cũng tiện.

Để mình xin báo giá xem cụ thể thế nào.
                            OK ae cần đặt thì tập hợp số lượng main, rồi gửi GB cho họ, mình sang làm việc về tiến độ, chất lượng, abc..
                            Vụ E55 nhờ chú Thành PX chắc ổn, ae nào có E49 Best dùng tạm cần khoan lại chân.

Comment

• Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết

OK ae cần đặt thì tập hợp số lượng main, rồi gửi GB cho họ, mình sang làm việc về tiến độ, chất lượng, abc..
                              Vụ E55 nhờ chú Thành PX chắc ổn, ae nào có E49 Best dùng tạm cần khoan lại chân.
                              Cho e dk 3 bo spwm nhé a Đại.tiện anh em xem xét xem có nhập ir2110 hay tlp250 gì đó về luôn thể cho đảm bảo chất lượng không

Comment

• Vừa đủ 25 bo SPWM.

IR2113 luôn đi em. Mấy con này mua online ở VN đc. Mua taobao ít thì đắt hơn, phí vận chuyển trên đầu LK cao, mà chưa chắc tốt hơn. Tiền hàng gốc nhé + phí vận chuyển nội địa TQ + phí hải quan 12.5% + phí vận chuyển về HN: 56K + phí vận chuyển về địa phương. Mà có kiện cáo gì thì cũng khó hơn. Bất đắc dĩ mới phải mua bên kia thôi.

Taobao dễ tìm, nhưng nguồn nó đông, xô bồ lắm. Site đảm bảo chất lượng thì giá trên trời luôn, gấp 3-6 lần chứ ko ít đâu.

Ở VN giờ thì sướng hơn trước nhiều, ko đến nỗi phải dùng 555 lái MOS. Thế mà đụng LK khó tý là đái ra quần. Tại các bác nhà ta hay dập khuôn vãi chưởng.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X