Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vậy mình đặt các LK bôi đỏ nhé?, ae nào cần bổ xung thì thêm vô. Click image for larger version

Name:	d.png
Views:	712
Size:	100.3 KB
ID:	1690981

Comment

• Vậy mcu nhờ bác Sơn mua lạp cho em luôn 4 con đó nhé
      Mà bác nào mua được đồng lá mua hộ anh em để quấn cuộn sơ cấp bax luôn chứ quấn dây bện hơi khó mà CS chắc không bằng đồng lá
      Hoặc bác nào cao tay nhận quấn bax cho anh em luôn thì tốt nhất

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
        Vậy mcu nhờ bác Sơn mua lạp cho em luôn 4 con đó nhé
        Mà bác nào mua được đồng lá mua hộ anh em để quấn cuộn sơ cấp bax luôn chứ quấn dây bện hơi khó mà CS chắc không bằng đồng lá
        Hoặc bác nào cao tay nhận quấn bax cho anh em luôn thì tốt nhất
        Đồng lá bác kiếm ống đồng phi 12 lắp cho điều hòa ý xem có đc ko.có loại dầy 0,55 vs 0.61 đến 0.71mm đấy bác mua về xẻ ra
        Hưng yên

Comment

• cái ống đồng đó thì mình có nhiều (vì giờ cũng về quê mở điện lạnh rồi) nhưng cái ống đó cứng chắc không thể quấn được
          bác Thành xem vụ quấn bax này thế nào,nếu không ai nhận quấn thì anh em phải tụ quấn bác xem tư vấn anh em quấn như nào là ok,để anh em chuẩn bị chiến đấu.vì em cũng theo dõi bác nhiều lên biết bác quấn bax cũng là hàng cao thủ

Comment

• Dùng băng đồng dày 0,25-0,3mm, bản rộng 3,2mm > S= +- 9mm2, lấy mật độ dòng +- 10A ( hệ 12V) là ok.

Comment

• Sơ chắc nên quấn 2 x 2 vòng, thứ chơi luôn 62-68v. Nếu theo tính toán của bác Đại thì bax sau khi quấn 1 lớp sơ cấp chịu dòng max là 90A hả bác?. Vậy là max công suất được khoảng 1kw. Thế là ok cho hệ 12v rùi.
              Đã đặt mua MCU rồi các bác nhé! Mình mua 30 pc đủ theo số lượng bo. Bác nào cần thi....! Click image for larger version

Name:	Capture.PNG
Views:	704
Size:	33.5 KB
ID:	1690993

Comment

• mấy hôm, không vào anh em nhanh quá. của em chốt y như hôm bữa em rep lại ý bác TP. total $$$ hết khoảng bao nhiêu nhỉ: địa chỉ của em. NGUYỄN THỊ TRINH, XÓM 2, THÔN TRUNG ĐẠO, XÃ TRUNG HƯNG, HUYỆN YÊN MỸ, HƯNG YÊN. điện thoại của em : 01693393635 ( tên trên kia là của vợ em, vì em mới chuyển đến đây)
                cảm ơn anh em!
                LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Vừa xem lại mach dùng 4 fet, mặc dù BA E55, các yếu tố khác đủ năng lực 1000VA, ae dùng Fet khủng như RU190N08, Hy4008 chắc đạt 500-600W( 800VA) ngọt.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                    Sơ chắc nên quấn 2 x 2 vòng, thứ chơi luôn 62-68v. Nếu theo tính toán của bác Đại thì bax sau khi quấn 1 lớp sơ cấp chịu dòng max là 90A hả bác?. Vậy là max công suất được khoảng 1kw. Thế là ok cho hệ 12v rùi.
                    Đã đặt mua MCU rồi các bác nhé! Mình mua 30 pc đủ theo số lượng bo. Bác nào cần thi....! [ATTACH=CONFIG]n1690993[/ATTACH]
                    sao lại có 1 con ir 2110 thế bác? bác không dùng 2113 àh? nếu là ir2110 thì em lấy 1 đôi/ còn ir2113 thì bác lấy em 4 con nhé.

Comment

• tại sao khi băm sine cầu H các bác cứ tính hệ số PF là sao nhỉ?, ở tải quá nhỏ,tụ quá to , lọc quá bé thì hệ số PF chỉ 40-80%. còn tải đủ với các thành phần thì PF=1. hồi trước thấy thằng santak nói pf của nó ( đầu ra ) bằng 1 thì mình nghĩ nó nói láo, nhưng giờ thấy có lý.
                      theo kinh nghiệm của em thì quấn biến áp hệ 12v tỷ lệ nên 1/35. tức là sơ 2 thì thứ 70. nhưng ee55 quấn sơ 2t thì không tận dụng được năng lực của nó. với pc 40 chuẩn thì nên quấn sơ 1T với Fsw=32000hz. tức là khoảng 2000gaus. các bác yên tâm đi, con pc40 nó bsat khoảng gần 5000gaus lận.

Comment

• Thân chào mọi người, bác quangdongueh nói không sai, nhưng trên thực tế BAX sơ cấp mình thấy người ta thường quấn 3x3. bạn TP_Electro chọn quấn 2x2 là thấy ghê ghê người rồi, bác lại chọn 1x1 thì ... mình thấy xanh rợn người. Xét về khả năng con BAX thì không vấn đề gì nhưng các linh kiện như mosfet, driver lái mà lơ ngơ là khét lẹt và đen thui hết, vì thế với linh kiện không như mơ thì không nên hi sinh để tận dụng 100% khả năng con BAX, tiền linh kiện không chịu nổi đâu bác ơi.
                        Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                        Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• làm tới 5-60% giới hạn vật liệu thì phải có chế độ bảo vệ sơ sơ. như theo dõi dòng qua role chẳng hạn. còn làm tới 8-90% giới hạn vật liệu thì khá là phức tạp. nói chung 2T/2T/70T là khá ổn. chả cần bảo vệ dc-dc , cũng như nhắm mắt quấn biến áp cũng chạy.
                          thế giới nó làm p-p cho ứng dụng biến đổi áp thấp dòng cao ra áp cao dòng thấp. nhà máy nó làm mới chuẩn. còn ae mình tay mơ khó mà làm cho chuẩn được trừ nghệ nhân thanhfdc ra. vậy nên đề nghị anh em chuyển sang full cầu chẳng hạn. hoặc forward , hoặc forward 2 phase cho dễ. ee55 có thể kéo 5500w dạng xung đơn. tại 100khz.
                          mai mốt chắc thí nghiệm cái boost dc-dc 12v to 350v xem sao. thấy có vẻ hiệu suất lên đến 95%. chỉ có điều Dmax lên tới 97% khi không tải rồi. vậy chắc là rớt áp khi 1000w quá.

Comment

• theo em thì cứ quấn sơ cấp 2*2 tỉ lệ 1/33, nếu quấn tỉ lệ 1/35 thì khi không tải hoạc tải nhỏ mos DC hơi nóng chút
                            nhưng em vẫn băn khoăn không biết có bác nào có mối mua được băng đồng giúp anh em để quấn không chứ như chỗ em thì không thể mua được

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
                              theo em thì cứ quấn sơ cấp 2*2 tỉ lệ 1/33, nếu quấn tỉ lệ 1/35 thì khi không tải hoạc tải nhỏ mos DC hơi nóng chút
                              nhưng em vẫn băn khoăn không biết có bác nào có mối mua được băng đồng giúp anh em để quấn không chứ như chỗ em thì không thể mua được
                              Trên mạng bán đầy kìa bác. https://www.facebook.com/photo.php?f...6&type=3&ifg=1
                              Click image for larger version

Name:	dat mach pcb.jpg
Views:	797
Size:	65.0 KB
ID:	1691011

Comment

• Khiếp quá,boost thì chỉ trong giới hạn Vo=3-10Vi thôi chứ bạn quangdongueh muốn chơi tỉ số tới 2 mấy 3 mươi lần thì có mà P chỉ chục W mà H còn 30% thôi đấy chứ làm gì được 95%!

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X