Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• gửi viettel yên tâm nhất/ bọn vnpt nhìn nó vứt hàng thấy thương.
    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• chắc bác sơn gửi cho bác đại luôn đi còn nhiều anh em chua chuyển mà
      em cũng đợi ee55 rồi nhận luôn chứ không mang về cũng chả có đồ chơi
      bác Sơn cho em cái file nguyên lý mạch điều khiển để tính rồi mưa tụ trở smd

Comment

• Nếu ai được gởi pcb rồi thì bạn gởi trực tiếp luôn, giá 1mcu là 7K + 30k/30 + phí chuyển cho bạn ấy (phí chuyển phát bạn mua) , còn lại bạn gởi cho bác đầu mối, giá mới sẽ là 8k + phí chuyển qua bác đầu mối/ số mcu, thế thôi.

Comment

• Vậy chỗ MCU tính sao ạ? Cái đó Bác Sơn quyết mà!
          |

Comment

• @ ae nào mua, nạp cho MCU thì để cho mình 5 chú nhé. Tks
            E55, IC 2110 hiện chưa đặt mua nhé ae.

Comment

• Các bác cứ yên tâm, chip sẽ đến tay các bác! Anh em nào đã đc bác Đại chuyển thì mình gởi riêng, còn anh em nào chưa mình sẽ gởi ra chổ anh Đại mnbcxz một mối cho tiện chi phí ship. Giá vẫn là giá gốc + phí ship cho mỗi bác. MCU nếu trừ ra trong list đăng kí hôm trước + bạn Thành 2 + cập nhật còn 11 con. A Đại cho em đ/c để e chuyển chip ra, chổ bác gần thanhfdc không em nhờ chuyển hộ, đở phải chuyển 2 lần!!
              P/s: bác cho biết luôn những ai bác đã gởi hàng, ai bác chưa, để em gởi trực tiếp hoặc gởi cho bác chuyển luôn cho họ nhé.
              Đính kèm file excel chứ ko phải *.pdf nhé, các bác đổi đuôi thành *.slsx để xem và tự bổ sung cập nhật rồi post lại nếu có thay đổi gì.
              Attached Files

Comment

• OK -Tks Sơn nhiều, có thể gửi ra mình rồi tiện gói đồ ship cho ae, sang tuần mình có qua chỗ Thành NB nên cũng tiện.
                Đ/c của A Ngô Đại - P320 -VCCI Số 9 Đào Duy Anh- Đống Đa- HN, ĐT: 0904114485
                Danh sách bôi vàng có địa chỉ a gửi hết rồi, còn chú Hào BG mai a gửi, chú Đức chưa gửi.

Comment

• Cập nhật sche bo SPWM và phương pháp lắp ráp bo khiển mặt - LCD.

Để tiết kiệm chi phí khi đặt bo mình bỏ bớt layer bot silk. Vì thế trên bo khiển mặt các bạn chỉ thấy in hình nút và 1 số pad "thừa". Mục đích là tiết kiệm diện tích bo, sử dụng nút nhấn ngắn thông thường, giảm tối đa khoảng cách giữa vỏ máy với mặt bo, tăng độ tin cậy cho nút ấn, cũng để dễ quan sát LCD hơn. Nên mình chỉ đưa nút nhấn lên mặt top, các LK khác cả LCD đều ở mặt phía sau.

LCD bắt bằng 4 vít M3 bên dưới PCB này thò mặt lên qua phần lỗ đã phay sẵn. Nối dây bẹ từ jump LCD của bo khiển mặt sang bo I2C - LCD.

Các nút hàn trên mặt top theo hình vẽ màu vàng.

LK khác hàn mặt bot theo hình màu tím.

Dây bẹ 9 sợi nối từ bo khiển mặt lên bo SPWM.

Click image for larger version

Name:	Key_panel.png
Views:	701
Size:	131.3 KB
ID:	1691837

[ATTACH]n1691836[/ATTACH]
                  Attached Files

Comment

• Mình không coi được pdf đính kèm bằng điện thoại, chắc bác mnbcxz đã gởi đồ cho mình rồi, hi vọng bác ấy ghi stk trong đó để..đảm bảo bí mật thông tin!

Vậy nhờ bạn TP kiểm tra xem đúng không và gửi mcu giúp mình nhé!

Trong khi chờ đợi, up cho các bạn biết tiến độ chuẩn bị test của mình, đó là tản nhiệt cùng các mos công suất là IRF3205 với W25NM60. Tản nhiệt DC có tổng khối lượng là 123g, dày 20mm trong khi thiết kế của bạn thanhfdc là 18mm, không biết có bị kích vào các linh kiện không, e là phải mài dũa rồi! Và không biết với hỗ trợ quạt tản nhiệt thì khối nhôm ấy có tản nổi 20W khi full tải 600W ở 10.5V-65A không nhỉ !
                    Attached Files

Comment

• của em bác SƠN chuyển hết ra chỗ anh ĐẠI luôn, dự định là thứ 2 ra hà nội sửa máy lấy luôn cho tiện.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                        của em bác SƠN chuyển hết ra chỗ anh ĐẠI luôn, dự định là thứ 2 ra hà nội sửa máy lấy luôn cho tiện.
                        Úi T2 a lượn lên Bắc Ninh rồi, mấy h đc lên HN đó.

Mạch chú Thành vẽ cho fets thân to, nhét 3205 hơi phí nhỉ, ae kiếm được 064 chạy hơi bị hay đó, mình dùng 6 fet IRFB064 chạy hệ 24 đủ cho cả nhà, + kéo máy giặt Toshiba 9kg lúc vắt máy giặt ăn 900W lận.

Comment

• Em chốt như thế này ạ! MCU thì nhờ bác #TP_Electro chuyển ra chỗ bác #mnbcxz giúp em nhé!
                          Attached Files
                          |

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
                            Mình không coi được pdf đính kèm bằng điện thoại, chắc bác mnbcxz đã gởi đồ cho mình rồi, hi vọng bác ấy ghi stk trong đó để..đảm bảo bí mật thông tin!

Vậy nhờ bạn TP kiểm tra xem đúng không và gửi mcu giúp mình nhé!

Trong khi chờ đợi, up cho các bạn biết tiến độ chuẩn bị test của mình, đó là tản nhiệt cùng các mos công suất là IRF3205 với W25NM60. Tản nhiệt DC có tổng khối lượng là 123g, dày 20mm trong khi thiết kế của bạn thanhfdc là 18mm, không biết có bị kích vào các linh kiện không, e là phải mài dũa rồi! Và không biết với hỗ trợ quạt tản nhiệt thì khối nhôm ấy có tản nổi 20W khi full tải 600W ở 10.5V-65A không nhỉ !

1 mình ông kêu. Kệ ông. 10 người khác kêu lúc đó lập luồng mà hò BQT.

Trước đó đã nói rồi còn gi. Tôi bảo là tự vẽ theo kích thước LK của mỗi người. Giờ vẽ cho rồi. Đặt luôn cho rồi. Còn kêu éo gì. Không vừa thì dũa, phay cho nó vừa.

Cái nhôm của tôi hơn 300g. Theo ông thì nó tiêu tán với quạt được bao nhiệu W. Nói thật 600W tính éo gì, phải cả ký kia. Còn quấn cái BAX lởm, MOS lởm thì chừng đó vẫn còn thiếu. Trọng lượng là 1 chuyện, diện tích bề mặt là chuyện khác.

Comment

• Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết

Úi T2 a lượn lên Bắc Ninh rồi, mấy h đc lên HN đó.

Mạch chú Thành vẽ cho fets thân to, nhét 3205 hơi phí nhỉ, ae kiếm được 064 chạy hơi bị hay đó, mình dùng 6 fet IRFB064 chạy hệ 24 đủ cho cả nhà, + kéo máy giặt Toshiba 9kg lúc vắt máy giặt ăn 900W lận.
                              chắc phải gần trưa anh ơi/

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                                chắc phải gần trưa anh ơi/
                                OK đầu h chiều qua VP a nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X