Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi campu Xem bài viết
    Đúng nồi từ rồi bác, đủ các nguồn, cho nồi vào bật power mới chạy thì cứ đóng ngắt mấy lần (cứ như mình đóng mở cầu dao điện tổng), một lúc lâu nó mới chạy đều, khi tắt power mở nguồn lại thì lại lặp lại như vậy (tức là đóng ngắt "cầu dao" một lúc rồi mới chạy tiếp, em đau đầu với nó quá rồi. Giúp iêm với, cám ơn các bác.
    hì chả mất thời gian lắm bạn thử thay con tụ 5m như bác ấy gợi ý xem sao! tui mới bị một con cũng kêu tít tít chả hiểu ra sao nhưng thay con tụ ấy cái là nó chạy ok luôn, có lẽ do tụ khô bạn ạ! thử mới biết!!

Comment

Đúng nồi từ rồi bác, đủ các nguồn, cho nồi vào bật power mới chạy thì cứ đóng ngắt mấy lần (cứ như mình đóng mở cầu dao điện tổng), một lúc lâu nó mới chạy đều, khi tắt power mở nguồn lại thì lại lặp lại như vậy (tức là đóng ngắt "cầu dao" một lúc rồi mới chạy tiếp, em đau đầu với nó quá rồi. Giúp iêm với, cám ơn các bác.
      bạn thay tụ 5mf/400v di ko dc nữa thì tụ 0.33mf/1200v sau cung là cảm biến nhiệt trên mâm ấy và tụ 4.7m/450v cũng hay khô dấy làm yếu nguồn vào cấp cho phần tạo 5v .18v gây ra hiện tương tắt mở liên tục

Comment

• e co xem rồi là lổi IGBT và lổi kết nối nhung e kt thi IGBT ok ko vấn đề gì.Đây là bếp tu của hãnh BOSCH a.e ai biết chi giùm e lổi e6

Comment

• Các cao thủ ơi, giúp em với. Tinh hình ảnh hưởng đến "an ninh lương thực" của gia đình của em các bác ah. Số là em bị phá sản, ko còn nhà cửa gì phải ra ở thuê . Thế là em nghĩ ra tuyệt chiêu nấu nước mát bán. Bây giờ em phải bán một ngày hơn 200 chai nước mát mà phải nấu bằng bếp gas nên hao quá. Công việc cũng ko hề dễ dàng gì. Cho nên em nghĩ nấu bếp từ ngon hơn nên ra siêu thị hỏi xem sao, ai ngờ ngoài siêu thị bảo bếp từ ko nấu nồi lớn đc. Ko chịu thua, em nghĩ là có thể nhờ người làm đc cái bếp từ lớn. Cuối cùng em cũng tìm đc đến đây, phải nói là mừng lắm các bác ơi. Cho nên bây giờ bác nào có hứng thú làm đề tài bếp từ lớn nấu cái nồi đường kính 80cm thì em cám ơn nhiều lắm.

p/s: nhân tiện các bác cho em hỏi luôn, có phải nếu chỉ để nấu nước sôi thì dùng ruột gà nấu nhanh hơn ko? Nếu dùng cách như vậy mà em dùng nồi nhôm nấu có bị điện giật ko các bác?

Comment

• Nguyên văn bởi cao_bang21 Xem bài viết
            Các cao thủ ơi, giúp em với. Tinh hình ảnh hưởng đến "an ninh lương thực" của gia đình của em các bác ah. Số là em bị phá sản, ko còn nhà cửa gì phải ra ở thuê . Thế là em nghĩ ra tuyệt chiêu nấu nước mát bán. Bây giờ em phải bán một ngày hơn 200 chai nước mát mà phải nấu bằng bếp gas nên hao quá. Công việc cũng ko hề dễ dàng gì. Cho nên em nghĩ nấu bếp từ ngon hơn nên ra siêu thị hỏi xem sao, ai ngờ ngoài siêu thị bảo bếp từ ko nấu nồi lớn đc. Ko chịu thua, em nghĩ là có thể nhờ người làm đc cái bếp từ lớn. Cuối cùng em cũng tìm đc đến đây, phải nói là mừng lắm các bác ơi. Cho nên bây giờ bác nào có hứng thú làm đề tài bếp từ lớn nấu cái nồi đường kính 80cm thì em cám ơn nhiều lắm.

p/s: nhân tiện các bác cho em hỏi luôn, có phải nếu chỉ để nấu nước sôi thì dùng ruột gà nấu nhanh hơn ko? Nếu dùng cách như vậy mà em dùng nồi nhôm nấu có bị điện giật ko các bác?
            mình dã gạp có người dun nước bằng tầu ngầm 2500w dun vào cái xô nhựa , bạn ko phải mua xong dâu

Comment

• Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
              mình dã gạp có người dun nước bằng tầu ngầm 2500w dun vào cái xô nhựa , bạn ko phải mua xong dâu
              mua cái tầu ngầm đấy ở đâu vậy bác? bác cho em hỏi luôn là xô nhựa đó có chịu nổi nhiệt 100° ko?

Comment

• Nguyên văn bởi cao_bang21 Xem bài viết
                mua cái tầu ngầm đấy ở đâu vậy bác? bác cho em hỏi luôn là xô nhựa đó có chịu nổi nhiệt 100° ko?
                bạn wa phố Nguyễn Công Trứ có dường vào cổng sau trợ trời ở dó họ bán dủ loại ruột gà và các cỡ công suất . còn xô nhựa bạn chọn loại chịu nhiệt dó .và bạn thử dổ nước nóng vào xem nó có bị chảy nhựa ko. lúc dun bạn kê cho cái ruột gà vào giữa xô nhé .

Comment

• Cái bếp từ cứ đóng ngắt liện tục, iêm đã thay các tụ 5;2;0.3 mf, cả mấy tụ lọc nguồn cho 18v, 5v nữa nhưng vưỡn không được các bác ạ, bác nào đã gặp trường hợp này rồi, cho iêm xin một "bài thuốc" đi bác ơi, cám ơn các bác nhiều lắm.

Comment

Cái bếp từ cứ đóng ngắt liện tục, iêm đã thay các tụ 5;2;0.3 mf, cả mấy tụ lọc nguồn cho 18v, 5v nữa nhưng vưỡn không được các bác ạ, bác nào đã gặp trường hợp này rồi, cho iêm xin một "bài thuốc" đi bác ơi, cám ơn các bác nhiều lắm.
                    bạn dã thay tụ 10mf/400v hay 450v chưa? bạn kiểm tra kỹ nguồn 5v và 18v .do xem dược bao nhiêu khi bật bếp có nồi dể dun thì do lại 2 nguồn này xem do dc bao nhiêu?
                    Last edited by chipben12345; 17-04-2013, 00:02.

Comment

bạn wa phố Nguyễn Công Trứ có dường vào cổng sau trợ trời ở dó họ bán dủ loại ruột gà và các cỡ công suất . còn xô nhựa bạn chọn loại chịu nhiệt dó .và bạn thử dổ nước nóng vào xem nó có bị chảy nhựa ko. lúc dun bạn kê cho cái ruột gà vào giữa xô nhé .
                      cám ơn bác nhiều nhé. Thôi đành dùng tạm cái điện trở nhiệt này vậy. Dù gì cũng đã có một phương án tốt. Nói thật sự, cái điện trở điện này có thể giúp em làm lại từ đầu đấy, mừng quá . Cám ơn diễn đàn nhiều lắm.

Comment

• xin ae trên diển đàn chỉ giúp , bếp điện loại 200-MD sử dụng điện trở đốt nóng bị cháy con IC khiển phím mà hk biết số IC (chân 4 là 5V,chân 11 là GND).ae nào đã làm qua rồi xin chỉ giúp e.
                        Attached Files

0934 109289
                        TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• @Cao-bang21: Nấu bếp từ là siêu tiết kiệm đấy. Cứ khoảng 12 phút là sôi một ấm 5 lít (với bếp 2000W). Tôi đã đo kỹ cái bếp 2000W rồi, thực tế nó xài 1800W lúc nấu số to nhất thôi.
                          Như vậy một giờ bạn nấu được 60 lít nước đến sôi, tiền nộp cho nhà đèn là 3,600 đồng. Không đắt lắm, nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi lehathanh106 Xem bài viết
                            @Cao-bang21: Nấu bếp từ là siêu tiết kiệm đấy. Cứ khoảng 12 phút là sôi một ấm 5 lít (với bếp 2000W). Tôi đã đo kỹ cái bếp 2000W rồi, thực tế nó xài 1800W lúc nấu số to nhất thôi.
                            Như vậy một giờ bạn nấu được 60 lít nước đến sôi, tiền nộp cho nhà đèn là 3,600 đồng. Không đắt lắm, nhỉ?
                            12 phút dc 1 ấm 5l thì 1h bạn dc 5 ấm x 5l =25l thôi sao dc 60l ?

Comment

bạn dã thay tụ 10mf/400v hay 450v chưa? bạn kiểm tra kỹ nguồn 5v và 18v .do xem dược bao nhiêu khi bật bếp có nồi dể dun thì do lại 2 nguồn này xem do dc bao nhiêu?
                              em thay tụ 10mf-400v, thay cả Viper22, 7805 luôn, mà vưỡn không được, nó cứ đóng ngắt (kêu lạch cạch như role), đo các nguồng đều đủ cả bác ạ, các bác cho đôi lời vàng ngọc, cám ơn nhiều lắm.

Comment

• tôi là nghiệp dư có bếp từ midea MI-SV21DG mặt đen đang nấu tốt khi tắt bếp thi quạt gió cũng ngừng ngay. Vậy bếp có được bền không? Các vị có cao kiến gì xin chỉ giúp. Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X