Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TP_Electro
    replied
    Vào group fb ĐIỆN TỬ BẮC TRUNG NAM bạn nhé.

Leave a comment:

• nhanktdk35
    replied
    Chào các bác. Các bác cho em xin file hoàn chỉnh với. Hoặc chỉ cho em đến mục nào để lấy file với. Em cũng muốn làm 1 bộ ạ. Cám ơn các bác.

Leave a comment:

• dcn_dt
    replied
    Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
    Tranh thủ các giờ giải lao hàn mạch. Các bác xem, với đầu mũi hàn gần 1ly không mài dũa, hàn như vậy thì có ổn không nhé! Nếu thấy quá tệ thì e sẽ cho nó vào lò nướng cho đẹp mắt.

@TP_Electro: chân cắm số 18 đo áp accu vẫn max 500V ứng với 5Vadc phải không bạn, để mình tính R1 và R28.

Bạn xem lại chỗ mạch đo dòng AC, chân cắm thứ 16 ấy, con Opam U1 thì chân 6 và 7 nối tắt với nhau, chỉ đệm thôi chứ không khuếch đại phải không?
    Nhìn cái mũi hàn kia mà bác hàn được như vậy là siêu cao thủ hàn rồi.

Leave a comment:

• minhtai2412
    replied
    Bạn dinhthuong80 cho mình hỏi thêm là muốn lái tốt 7 fet mỗi nhánh thì dùng driver như thế nào là hợp lý có dùng biến áp lái cách ly

Leave a comment:

• dinhthuong80
    replied
    tần số đó cỡ 25-35KhZ, cặp totem có thể chạy 2mos irf3205 song song, BAX chỉ 300mA thì khó lái 1 cặp mos. Nếu không dùng bax, chỉ dùng 1 cặp D882/B772(3A) cho một nhánh thì lái tốt 3 con 3205 song song

Leave a comment:

• minhtai2412
    replied

Lõi 40.0/24.0/16.0 PC40 chạy 30kHz thì max 1800W, dây như bạn quấn thì sơ cấp tải được 70A, muốn chạy mấy fet 3205 tùy driver bạn đáp ứng không
    Phần driver lái mình làm như sau ka3525 tụ chân 5 222 trở chân 6 10k trở chân 7 330 ôm đệm tran 8550 và 8050 lái biến áp cách ly ee 16 quấn 3 cuộn mỗi cuộn 50 vòng dây 0.2 mm trở kích fet 10om xả 10k .vậy với cấu hình như vậy thì láy được tối đa bao nhiêu con 3205 mỗi vế ( vì mình ko biết lý thuyết nên ko tính được chỉ làm theo thôi )

Leave a comment:

• dinhthuong80
    replied
    Nguyên văn bởi minhtai2412 Xem bài viết
    Mình cũng đang làm inverter đang làm phần dc-dc biến áp sử dụng xuyến 40*17 (đường kín ngoài và chiều dầy) quấn sơ cấp 3*3 dây 1mm chập 12 thứ cấp dây 1mm 80v ,với biến áp như vậy các bác tính giúp e chạy bao nhiêu fet 3205 là vừa
    Lõi 40.0/24.0/16.0 PC40 chạy 30kHz thì max 1800W, dây như bạn quấn thì sơ cấp tải được 70A, muốn chạy mấy fet 3205 tùy driver bạn đáp ứng không

Leave a comment:

• minhtai2412
    replied
    Mình cũng đang làm inverter đang làm phần dc-dc biến áp sử dụng xuyến 40*17 (đường kín ngoài và chiều dầy) quấn sơ cấp 3*3 dây 1mm chập 12 thứ cấp dây 1mm 80v ,với biến áp như vậy các bác tính giúp e chạy bao nhiêu fet 3205 là vừa

Leave a comment:

• TP_Electro
    replied
    Mình ko dùng asm cho mcu này mà là c. Asm thì có thể dùng codevision. Hoặc dùng notepad củng pc.

Leave a comment:

• nhanktdk35
    replied
    xin lỗi các bác cho em hỏi bác TP_Electro một tí. Bác TP_Electro ơi bác lập trình ngôn ngữ ASM cho chip N76e003 bằng trình biên dịch nào vậy ạ. E cám ơn.

Leave a comment:

• vanthanh298
    replied
    Nguyên văn bởi developerv Xem bài viết
    Mình dùng bo egs bị nhấp nháy khi chung nguồn nuôi với dc dc nên tháo bỏ xừ con 8010 và thay bằng con avr để băm xung giờ lại chạy ngon rồi
    Bạn có thể chỉ mình cách này dk ko

Leave a comment:

• vanthanh298
    replied
    Khi đó mình chỉ đặt 2 bo CS và giờ chỉ còn đúng 2 bo spwm có mcu để xài thôi ( 1 bộ đã vô hộp hoàn chỉnh, một bộ chưa vô hộp nhưng vì đã qua chaý nổ nhiều nên thấy nó...thân thiết quá, cũng không muốn xa nó!!!!
    Chỉ còn 1 bo spwm trắng không linh kiện và 1 bo không mcu. Nếu bạn muốn thử dùng hàng VN do các bạn thiết kế thì khi nào bạn mình có sẽ để lại cho bạn 1 bộ pcb.
    Ok b khi nào có thì để lại cho m 1 bộ nhé

Leave a comment:

• dinhthuong80
    replied
    Nguyên văn bởi vanthanh298 Xem bài viết
    Vậy b còn pcb mcu và pcb công suất ko để lại cho m 1 bộ m làm thử xem sao
    Khi đó mình chỉ đặt 2 bo CS và giờ chỉ còn đúng 2 bo spwm có mcu để xài thôi ( 1 bộ đã vô hộp hoàn chỉnh, một bộ chưa vô hộp nhưng vì đã qua chaý nổ nhiều nên thấy nó...thân thiết quá, cũng không muốn xa nó!!!!
    Chỉ còn 1 bo spwm trắng không linh kiện và 1 bo không mcu. Nếu bạn muốn thử dùng hàng VN do các bạn thiết kế thì khi nào bạn mình có sẽ để lại cho bạn 1 bộ pcb.

Leave a comment:

• vanthanh298
    replied
    Bạn chủ thớt hỗ trợ miễn phí phần nạp code mà, ae chỉ đặt linh kiện thôi, con mcu 76E003 thì dưới 10K. Bạn có thể gởi cả chục con mcu bạn ấy cũng sẵn sàng code giúp.
    Vậy b còn pcb mcu và pcb công suất ko để lại cho m 1 bộ m làm thử xem sao

Leave a comment:

• dinhthuong80
    replied
    Bạn chủ thớt hỗ trợ miễn phí phần nạp code mà, ae chỉ đặt linh kiện thôi, con mcu 76E003 thì dưới 10K. Bạn có thể gởi cả chục con mcu bạn ấy cũng sẵn sàng code giúp.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X