Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Binh.ndb Xem bài viết
    TP_Electro: Em tìm lại trong đống đồ thì còn 8 con atmega16, em có thể dùng atmega16 để làm puresine cho cầu H được không?
    pic thuộc dòng khác rồi ko dùng được bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
      pic thuộc dòng khác rồi ko dùng được bạn.

Cám ơn bác, lâu nay ngại hỏi thành ra cứ làm mãi lại không được.

Comment

Bạn mở file pdf này [ATTACH]n1663435[/ATTACH] xem nhé. Mình có gởi inbox cho bạn xem link rồi mà, gởi link ở đây vi phạm quảng cáo ớn quá!
        Ko thấy trong inbox bác à. Cái file pdf kia down về ko mở được, báo lỗi.

Comment

• Mình down thử mở đc mà. bạn mở bằng Adobe reader.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro, nguyenson318 Xem bài viết
            Mình down thử mở đc mà. bạn mở bằng Adobe reader.
            Ừ, down và mở được bằng Adobe mà, bạn xem lại máy mình nhé!

Còn diode xung thì HER205,208 chạy nhanh và tốt hơn FR. FR kinh nghiệm mình thấy thì nếu dòng tải từ 30% định mức trở lên thì chỉ nên chạy ở tần số <20kHz nếu không sẽ rất nóng và hư.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
              Ừ, down và mở được bằng Adobe mà, bạn xem lại máy mình nhé!

Còn diode xung thì HER205,208 chạy nhanh và tốt hơn FR. FR kinh nghiệm mình thấy thì nếu dòng tải từ 30% định mức trở lên thì chỉ nên chạy ở tần số <20kHz nếu không sẽ rất nóng và hư.
              Mình cũng dùng her205; 208 mua của Minh Hà . Chưa thấy hỏng con nào.

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
                Ko thấy trong inbox bác à. Cái file pdf kia down về ko mở được, báo lỗi.
                Hình đây này. File pdf bình thường mà. Chăc máy bạn bị gì rồi.

Click image for larger version

Name:	mach nap ISP-ICP.png
Views:	1499
Size:	61.4 KB
ID:	1663475

Comment

• Hic hic, mấy hôm nay lượn lờ nhưng không mua được bo tg1000 nào! đang loay hoay cái bo SG3525 chưa có. Có bác nào có file pcb sg3525 dùng cho bộ đầu theard thì cho em xin với ạ! Chân thành cảm ơn các bác
                  |

Comment

• Hoặc cái này có được không ạ
                    |

Comment

Mình cũng dùng her205; 208 mua của Minh Hà . Chưa thấy hỏng con nào.
                      Chào bạn, mình cũng sẽ làm pure sin theo bạn, đang chuẩn bị mua MCU W79E2051, mình sẽ gởi tặng bạn 2con, bạn Nguyenson318 2con.

Vậy khi nào có mình gởi tới chỗ bạn 6con phiền bạn nạp code giúp và ship cho mình với bạn Nguyenson318 nhé! Cảm ơn bạn trước.

!!! Chết thật, vừa mới tìm hiểu về đặt hàng qua digit-key mà kho nó không có sẵn con MCU này, không biết bao lâu mới có nữa đây

Comment

Tiếc quá,! Hai hôm rồi nghỉ lễ không online được mà biết thông tin hữu ích của bạn, thế nên hôm qua đã trót dại mua cái 30Ah Đồng Nai 650K, lại còn dại dột nói thật là xài kích chạy quạt cúp điện nữa chứ, nên nó chỉ bảo hành cho 3 tháng thay vì 6 tháng!

Bạn cho mình hỏi kỹ, như vậy là chủ đề này mình nên dùng bình khô tốt hơn hả bạn?
                        Nhưng thực tế các thiết bị dùng bình khô như UPS, đèn-quạt sạc,...thì bình rất mau chai và hư dù dùng ít, với lại mình thấy bình nước sạc đúng quy trình thì khi gần đầy, dù dòng chỉ 0.01C cũng sủi bọt dữ dội và nó luôn khuyến cáo sạc với dòng 0.1C ít khi khuyến cáo sạc với dòng max 0.25C trong khi bình khô cho phép sạc dòng max tới 0.3C. Cái này mình khó hiểu quá.
                        Nếu chỉ phân biệt theo dạng khô - nước thì khó nói. Phân biệt đơn giản nhất là ở dạng cọc bình. Bình đề có dạng cọc tròn, bắt bằng đai. Bình xả sâu có dạng phiến dẹp, ko có lỗ bắt ốc với bình nhỏ hoặc có dạng lỗ bắt ốc thẳng xuống giữa cọc với bình lớn.

Nếu bình nước của bạn là dạng bình đề thì khi chạy IVT ở dòng xả trong định mức bạn sẽ chỉ nhận được khoảng 70 - 80% dung lượng bình. Ngoài ra còn 1 vấn đề là hơi acid bốc lên khi sạc có thể gây tổn hại đến cơ thể, thiết bị, nếu để ở trong nhà, môi trường kín. Nguy hiểm vì hỗn hợp khí dễ nổ điện phân từ nước trong dung dịch thoát ra.

Quạt, đèn sạc hỏng bình là do chế độ sạc - xả ko chuẩn là chủ yếu, thêm vào là chất lượng bình các loại này ko cao. Xe điện thì hỏng nhanh là do xả với dòng lớn hơn nhiều lần định mức, sạc - xả ko có cân bằng trong chuỗi bình. UPS bình dân như santak dù xả bình với dòng khá cao nhưng tuổi thọ cũng tầm > 3 năm đấy.

Loại bình nước, ko kín khí thì do vấn đề điện phân nước mạnh khi sạc dòng quá cao, dễ gây cháy nổ nên ko khuyến khích sạc với dòng cao là đương nhiên. Bình khô, kín khí thì có hóa chất để hạn chế hiện tượng gassing, hấp thụ khí thải trong quá trình sạc vì thế có thể nâng dòng sạc để rút ngắn thời gian sạc cho 1 số yêu cầu đặc biệt. Nếu ko "đặc biệt" thì cứ sạc ở C/10 thôi.

Comment

• Cảm ơn bạn đã giải thích chi tiết.

Comment

• File đính kèm bị lỗi đấy bác chủ thớt.

Comment

Chào bạn, mình cũng sẽ làm pure sin theo bạn, đang chuẩn bị mua MCU W79E2051, mình sẽ gởi tặng bạn 2con, bạn Nguyenson318 2con.

Vậy khi nào có mình gởi tới chỗ bạn 6con phiền bạn nạp code giúp và ship cho mình với bạn Nguyenson318 nhé! Cảm ơn bạn trước.

!!! Chết thật, vừa mới tìm hiểu về đặt hàng qua digit-key mà kho nó không có sẵn con MCU này, không biết bao lâu mới có nữa đây
                              Bạn đâu cần đặt hàng digikey cho mất thời gian. tula.vn cũng có đó mua cho nhanh. Bác mod thông cảm nhé ko phải mình quảng cáo đâu!.
                              Mình nạp mcu giúp bạn bản firmware mới nhất ko cần hậu tạ đâu!

Comment

• Nguyên văn bởi Meohoangm10 Xem bài viết
                                File đính kèm bị lỗi đấy bác chủ thớt.
                                Ko phải lỗi đâu, đổi đuôi .zip thành .rar rồi giải nén. Lúc đầu mềnh cũng tưởng bị lỗi, chủ thớt nói ngay bài đầu mà

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X