Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ý mình nói là nhận hàng trả tiền ! mà con này nạp bằng mạch AT892051 được ko bạn !

Comment

• Con này phải có mạch nạp riêng của nuvoton.

Comment

• vậy thì bó tay ! bác có thể giúp e nạp 2 con được không ah !

Comment

• Ok thôi. bạn gởi vào mình nạp giúp cho.

Comment

• bác TP_Electro cho e hỏi với ạ . e đã hồi tiếp từ diode cầu về chân 1 của SG3525 mà sao ko được . đầu ra của BAX (đo AC) ko thấy có .

Comment

• bạn hồi tiếp từ thứ cấp sau cầu diode và tụ lọc. bạn phân áp bằng giá trị r là bao nhiêu với 310vdc?

Comment

• Đo bằng vom không chính xác vì f quá cao.

Comment

• vấn đề nữa là e đo DC ở diode cầu thì được 170vdc chứ ko được 310vdc .e mắc trở phân áp để còn 5v hồi về chân 1 (tính toán với điện áp ra là 310v)

Comment

• bax bạn quấn như thế nào vậy? Bạn đưa sô đồ và trị số lk lên mới biết mà giúp chứ.

Comment

• không nên đo bằng vom
                      thíc vooc

Comment

• Bác thanhfdc ơi! Con trở 0,05R là trở shunt hay trở công suất 5W vậy ạ! Có thay bằng trở sứ 0,5R 5W được không ạ? Con D468 có thể thay bằng con nào khác không ạ?
                        |

Comment

• Mạch này cân chỉnh như thế nào ạ? Hay cứ lắp vào là chạy ạ?
                          |

Comment

• Nguyên văn bởi daidonghpv
                            Vào tula là trang nào thế bạn ơi
                            Bạn vào google mà search theo từ khóa đó là ra. Post lên đây chi tiết quá dễ bị xóa nick do bị xem là quảng cáo trá hình đó.

Comment

• như ở trên thì cái BAX của e lấy từ bo mạch cũ lên cũng chẳng biết nó ntn nữa . để e thử mổ nó ra xem sao

Comment

• [QUOTE=dinhthuong80;n1663571]
                                Chào bạn, mình cũng sẽ làm pure sin theo bạn, đang chuẩn bị mua MCU W79E2051, mình sẽ gởi tặng bạn 2con, bạn Nguyenson318 2con.

Vậy khi nào có mình gởi tới chỗ bạn 6con phiền bạn nạp code giúp và ship cho mình với bạn Nguyenson318 nhé! Cảm ơn bạn trước.

!!! Chết thật, vừa mới tìm hiểu về đặt hàng qua digit-key mà kho nó không có sẵn con MCU này, không biết bao lâu mới có nữa đây[/Q
                                bác đã mua MCU chưa vậy có thì mua hộ em 2 con luôn rồi nhờ bác TP_Electro lạp hộ hết bao nhiêu tiền em gửi bác được không em cũng đang vướng chỗ con mcu này

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X