Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
    các bác viết nhiều quá, đọc không hết. em hóng.
    Hóng thế có cùng đăng kí pcb test cho vui ko bác? Hi

Comment

• Bạn TP Electro cho mình đăng kí 3 board nhé. Mạch của bạn băm cả 4 fet cầu H, mạch công suất dùng 2 cuộn lọc đúng ko?
      Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
      Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
        Sửa lại trace min 0.4mm, chứ 0.3mm in thử trông bé quá. Tận dụng lớp tên LK, vẽ thêm tý râu ria để hàn con MCU cho dễ... Mạch này chỉ lo chỗ khuếch đại dòng thôi...

Ông Sơn để lại tôi 1 bo kèm cả MCU, nạp sẵn code nhé. Cho xin cái TK để tôi chuyển khoản cho.

[ATTACH]n1687241[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]n1687242[/ATTACH]
        Làm phiền bạn thanhfdc tí nữa. Chổ con diode D2 gần J2_MODE, bạn tách chân Anot của nó ra khỏi GND và kết nối vào Vcc luôn, xem diode là cái Jumper luôn, để lấy áp cho keypad adc ngoài. Do lúc trước chỉ định dùng có 2 phím. Giờ sẵn tiện test luôn bản có giao tiếp ROM 24c04 để lưu cấu hình. Click image for larger version

Name:	edit.PNG
Views:	946
Size:	18.6 KB
ID:	1687281
        hoahauvn2 Băm 4 van theo bán kỳ sin có, 2 van (high) có, và đều 4 van liên tục (update) có.

Comment

• Đã có đăng kí 13 bo, nhưng số đó ko đẹp mình bỏ 1 còn 12 bo. bác taduc xem thủ tục chuẩn bị gia công nhé.
          thanhfdc 1
          tTp_electro 1
          dinhthuong80 2
          havansony 5
          hoahauvn2 3
          Tổng 12

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
            Đã có đăng kí 13 bo, nhưng số đó ko đẹp mình bỏ 1 còn 12 bo. bác taduc xem thủ tục chuẩn bị gia công nhé.
            thanhfdc 1
            tTp_electro 1
            dinhthuong80 2
            havansony 5
            hoahauvn2 3
            Tổng 12
            Ok.chờ update pcb xong e sẽ đặt

Comment

Hi bác dinhthuong80 Chúng ta cùng chung đặt pcb, mcu mình sẽ tặng mỗi bác 1 con vì mình còn có sẵn. Chứ mình cũng đặt mua online hết ah. Hiện lk cũ mình còn đủ cho 1 bo test nên mình cũng chưa mua nữa, chứ ko mua giúp luôn bác cũng đc!. Mấy lk kia bác mua online họ bán đầy ấy mà.
              OK. Vậy sau này lên bản SMD sẽ tập trung đặt linh kiện luôn nha, mua vậy vừa rẻ vừa nhanh nữa.

Mình biết thành ý của bạn, nhưng cũng xin nói trước vì vấn đề tế nhị, sau này chi phí dù là mấy trăm đồng thì bạn cũng nên tính nhé, và mình sẽ thanh toán chính xác...tới đơn vị đồng vì qua bank mà, bởi các bạn bỏ thời gian ra bưu điện gởi cho mình đã là giúp đỡ rồi, chứ vì giá trị linh kiện nhỏ mà không tính thì mình ngại lắm, không dám nhờ vả lần sau nữa đâu!!!

//à, tạm thời chắc dùng bo công suất cũ bạn thanhfdc tkế cho EGS, không gắn các chân 18-20 ( dùng test ngoài) có ổn không nhỉ? Nếu OK mình sẽ test sái dạng họa tần tổng THD, nếu đẹp hơn sẽ cho EGS vào dĩ vãng và tôn vinh sản phẩm Việt nha ( phải in tên người thiết kế lên bo cho biết xuất xứ nhé các bạn!)

Comment

Đã có đăng kí 13 bo, nhưng số đó ko đẹp mình bỏ 1 còn 12 bo. bác taduc xem thủ tục chuẩn bị gia công nhé.
                thanhfdc 1
                tTp_electro 1
                dinhthuong80 2
                havansony 5
                hoahauvn2 3
                Tổng 12
                đã chuyên tiền cho bác rồi nhé 150k

Comment

• Nguyên văn bởi havansony Xem bài viết
                  đã chuyên tiền cho bác rồi nhé 150k
                  ok. đã nhận, mình ship cod cho bác sau khi nhận dc bo nhé!.

Comment

• Bo CS rồi sẽ có. Đợi Sơn test xong thì mình vẽ bo CS với phần lấy mẫu, bảo vệ bên DC luôn. Lúc ấy lại chung tay đặt mạch phát nữa.

PCB update J2_mode: MH_N76E003_PWM_IRF2110_track_zone - CADCAM.ZIP

Comment

cho 2 bo modul khiển nhé. phần dc-dc mình diy riêng .
                      LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

cho 2 bo modul khiển nhé. phần dc-dc mình diy riêng .
                        LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                          Bo CS rồi sẽ có. Đợi Sơn test xong thì mình vẽ bo CS với phần lấy mẫu, bảo vệ bên DC luôn. Lúc ấy lại chung tay đặt mạch phát nữa.

PCB update J2_mode: [ATTACH]n1687302[/ATTACH]
                          Bác taduc xem thi công được chưa mình chuyển tiền luôn? Hiện có những bạn đã chuyển tiền: thanhfdc , havansony .. và có vài bác nhờ m ứng trước. (có vẻ như có nhiều bạn thiếu lòng tin...) Nếu các bạn chỉ nói mà ko làm dc thì khó đi đến đâu cả. Mình vẫn sẽ đặt mạch test nhưng hơi pùn pùn.

Comment

Bác taduc xem thi công được chưa mình chuyển tiền luôn? Hiện có những bạn đã chuyển tiền: thanhfdc , havansony .. và có vài bác nhờ m ứng trước. (có vẻ như có nhiều bạn thiếu lòng tin...) Nếu các bạn chỉ nói mà ko làm dc thì khó đi đến đâu cả. Mình vẫn sẽ đặt mạch test nhưng hơi pùn pùn.
                            E chuyển tiền đặt rồi.khi nào pcb về rồi bác chuyển cho e cũng được.tài khoản ngân hàng e đang có vấn đề chút

Comment

• Bác TP_Electro ơi, bác là người khởi đầu cái đại chiến dịch này, bác lại hỗ trợ hết mình cho các anh em, vì vậy những ai tham gia luồng này không có tư cách để nói không tin bác được. Mình hết sức xin lỗi vì chuyển khoản chậm vì các ngân hàng nước ta ở từng vùng có vẻ không làm việc chung với nhau hay sao ấy. Mấy ngày nay mình chuyển khoản ATM VCB gần chỗ mình vào TK 0271000365215 nó toàn báo TK này ko tồn tại vui lòng nhập số TK khác. Vậy mong bác TP_Electro vui lòng cho xin thông tin chủ TK và nếu được số CMND thì mình trực tiếp ra quấy giao dịch chuyển khoản là không chạy đi đâu được. Bác đừng buồn vì đây là lỗi ... của ngân hàng.
                              Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                              Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Ok! Nhưng mình xin đính chính tí bác nhé! Dây là luồng để ae có đam mê cùng chia sẻ. Bạn thanhfdc là người đã khởi đầu. Còn mình chỉ là người mở lại luồng có chủ đề của bạn Thành do Admin xóa nhầm!

Nhưng điều đó đâu có wan trọng ji nhỉ. Ae chúng ta kết nối, cùng nhau chia sẻ, học hỏi lẫn nhau và giữ đam mê là trên hết.
                                Giờ chỉ đợi bác taduc nữa thôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X