Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có bác nào muốn chơi tiếp thì cùng góp cùng đặt mạch pcb nhé!
    Bác taduc xem giá cả thế nào báo giá vs!

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
      Có bác nào muốn chơi tiếp thì cùng góp cùng đặt mạch pcb nhé!
      Bác taduc xem giá cả thế nào báo giá vs!
      Các bác xem đặt khoảng bao nhiêu pcb.phíp như lần trước nhưng gia công chất lượng cao hơn nhé.vì đợt này track.pad.via.nhỏ hơn rất nhiều

Comment

• Í ! Mà còn cái panel để vẽ nốt rồi làm phiền bạn 1 thể luôn chứ!.
        Panel để mình vẽ cho. Xấu xấu tí cũng đc nhé các b.
        Lần này ko biết có bao nhiêu ae có hứng thú ko biết !? Vẽ luôn đã cho nóng.

Comment

• Ngày lễ mà nghe rạo rực thật, bạn TP_Electro cho mình xin đặt 5 board cho dễ chạy dự án.
          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Bo test đợt trước cũng tốt lắm rồi, mình hàn vào rút ra các R cả chục lần mà vẫn OK. Lần này SMD chắc cũng chơi bình dân thế là được rồi, vì cân chỉnh sẽ dùng VR ở bo CS rồi, nhưng đặt khoảng 20 pcs trở lên cho tiết kiệm chi phí các bác nhỉ!

Comment

• Thông số traces min: 0.4mm, via: 1mm, hole min: 0.5mm. Vẫn y như bo đặt lần trước thôi Đức nhé. Chỉ có chuyển từ DIP sang SMD 0805 nên gọn hơn. Rút từ 58.5mm X 88.5mm (~0.52dm2) xuống còn 38mm X 66.75mm (~0.25dm2)

Comment

• Ôi! vẽ có tí mà mõi tay, mõi mắt ko chịu nổi. Lễ lộc mà ngồi vẽ mạch...! chắc phải giải mõi mới đc.
                Bạn Thành xem và chỉnh giúp lại, bo này 1 mặt chắc bác nào ỦI cứng tay ủi cho tiết kiệm! Bác Thương chắc ủi ngon hỉ. Kích thước 6x15cm.
                Click image for larger version

Name:	topsilk.jpg
Views:	857
Size:	30.5 KB
ID:	1690282 Click image for larger version

Name:	bottomsilk.jpg
Views:	853
Size:	40.4 KB
ID:	1690283 Click image for larger version

Name:	top_copper.jpg
Views:	858
Size:	65.2 KB
ID:	1690284 Click image for larger version

Name:	key_front_panel.jpg
Views:	851
Size:	44.7 KB
ID:	1690285

Comment

• thấy mấy bác làm mà thấy thèm quá nhưng có it time quá , đợt này mình vẫn đăng kí 5 bo .

Comment

• Xong vụ này có anh em nào định chơi INVT 3 pha ko. Con mcu này có thể đáp ứng!!! Chém tí cho khí thế, Để đặt pcb đã. Ko biết còn bác nào nữa ko!?? Đc 10 bab rồi! Bo front panel các bác tự ỦI nhé, Ko biết có bác nào tiện ỦI giúp luôn cho phát đc ko!? hehehe.

Comment

• Mình đăng kí trước 3bo vậy. Giá mà có bo công suất nữa để đk thì hay quá nhỉ! Mà bạn TP cũng nên...nhập về vài chục con mcu này đi, để chia lại cho anh em tham gia khỏi phải mua riêng lẻ rồi lại chuyển qua lại nạp code nữa....

Comment

• Nguyên văn bởi havansony Xem bài viết
                        thấy mấy bác làm mà thấy thèm quá nhưng có it time quá , đợt này mình vẫn đăng kí 5 bo .
                        Rất hoan nghênh bạn, tuy không có thời gian tham gia nhưng đã góp...kinh phí giúp cho việc đặt hàng trôi chảy hơn!

Mà phải chi có bo CS thiết kế cho nó nữa để test thì sướng hơn nhể, hiện mình test bằng bo cũ chạy mạch W78E2051 của bạn TP, câu dây tùm lum cũng có thể một phần gây nhiễu.

Bạn taduc cứ hỏi giá đặt 20, 30, 50 bo xem sao nhé, cho tiết kiệm chi phí.

Comment

• Bạn thanhfdc có dạng sóng lệch bán kì do tải máy sấy tóc cho mình xem thử với.
                          Để vẽ cái bo cs rồi triển phát nữa.

Comment

• Hồi đó ko chụp lại. Giờ thì 1 cái bình tèo rồi nên ko chạy được, vì ở nhà còn duy nhất 1 bộ 24V.

Với áp vào HV400VDC, chạy máy sấy tóc 1200W, ở nấc công suất thấp, xén pha bằng diode thì dạng sóng đo ở thang AC về căn bản là nguyên vẹn hình sine, nhưng 1 nửa có đỉnh bán kỳ lớn hơn nửa kia.

dinhthuong80, TP_Electro... Có thể ghép luôn khiển mặt với bo CS hoặc bo SPWM để đặt luôn. Hoặc đặt làm 3 lần, vì số lượng các bo có thể sẽ ko đồng nhất.

Vẽ với phím điều hướng như Sơn vẽ thì sẽ phải ghép với bo CS, diện tích bo ~0.9dm2. Nếu như mình vẽ với phím đặt thành hàng dưới LCD thì có thể ghép với bo SPWM, diện tích bo ~0.65dm2.

Click image for larger version

Name:	Keypad.png
Views:	731
Size:	51.4 KB
ID:	1690310

Đơn giá bo SPWM chắc vào khoảng 13-15K, như thế bo khiển mặt 0.65dm2 vào khoảng 40-45K. Bo CS ~3.2dm2, đặt 10pcs chắc cũng tầm 150K.

Đấy là mình áng chừng theo diện tích bo và đơn giá lần đặt trước. Các bác liệu mà tính toán để có phương án tối ưu. Riêng bo CS, dự tính là đặt mạch dày hơn (2mm), lớp đồng cũng dày hơn (2oz, 3oz), sẽ đắt hơn so với đơn giá thông thường. Mấy bo kia chỉ cần dày 1.2 - 1.6mm, 1oz là OK.

Comment

• Khi dùng tải đó 2 đỉnh có bị chênh nhiều không Thành.?
                              Cái cửa sổ để luồng cái màn hình, thấy bạn bo 4 góc vậy có xỏ qua vừa ko nhỉ? Vẻ kiểu bạn thì bo gọn hơn tí. Vẻ kiểu như mình vẻ thì các phím điều hướng thuận tiện hơn chút, ít nhầm!

Comment

• Theo mình thì đặt các bo luôn một lượt cho nhanh gọn nhẹ, có sự đồng bộ để test, kết quả sẽ thực tế hơn, mà có khi còn được tính giá ưu đãi nữa chứ đặt riêng từng đợt vừa tốn thời gian lại thêm phí chuyển phát.

Còn về đường mạch dày hơn thì mình nghĩ rất tốt. Tuy nhiên mình có chút ý kiến riêng thế này, tạm thời đợt này có thể đặt loại thông thường thôi vì cũng có khả năng còn sự thay đổi về thiết kế sau khi test thực tế cả bộ hay sẽ có thay đổi từ bo driver cho tối ưu hơn. Và tạm thời mình vẫn mạ thiếc, đi thêm jumper chắc sẽ không sao đâu nhỉ!

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X