Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em co bếp sunhouse cắm điện vào thì báo lỗi e4.các anh giup em với

Comment

• chao anh em trên diễn đàn,mình đang làm con bếp từ media lúc khởi động lên thì bếp không nóng,và có tiếng kêu tittit,các chưc năng trên phím vân bấm được bình thường,anh em trên diễn đàn ai đả gắp bệnh này rồi xin giúp mình với,mình xin cảm ơn anh em trước nhé

Comment

• chào các bác em có 2 con bếp saiko sau khi cắm điện nó điều bị lỗi e0 và ko bấm được bàn phím luôn cho em hỏi nó bị ở phần nào kt trở lấy mẫu ko chết thay thử 2 cảm biến rồi vẫn thế loại bếp này chạy một ic vsl ko có con 339 xin cám ỏn

Comment

• Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
          chào các bác em có 2 con bếp saiko sau khi cắm điện nó điều bị lỗi e0 và ko bấm được bàn phím luôn cho em hỏi nó bị ở phần nào kt trở lấy mẫu ko chết thay thử 2 cảm biến rồi vẫn thế loại bếp này chạy một ic vsl ko có con 339 xin cám ỏn
          bạn có tắt dc ko vậy. kiểm tra tụ 5mf/400v di nhé khi chưa có nồi có thể ko bấm dc chức năng khác , dòng saiko igbt yếu là nó ko cho hoạt dộng dâu . mình gặp 1 em kiểm tra ko chập nhưng thay mới ăn ngay, nhớ thay luôn tụ 5mf di nhá

Comment

• Nguyên văn bởi huutuan95 Xem bài viết
            chao anh em trên diễn đàn,mình đang làm con bếp từ media lúc khởi động lên thì bếp không nóng,và có tiếng kêu tittit,các chưc năng trên phím vân bấm được bình thường,anh em trên diễn đàn ai đả gắp bệnh này rồi xin giúp mình với,mình xin cảm ơn anh em trước nhé
            bạn dã dặt nồi dùng cho bếp từ chưa , và đã kiểm tra nhưng gì rùi

Comment

• Cảm ơn các bác nhiều.
              Hôm rồi đi kiếm ic ko được, về xem lại mạch thấy vẫn còn một đoạn mạch bị đứt. Đoạn mạch này rất nhỏ sơn chỗ đó lại dầy nên nhìn bằng mắt thường khó phát hiện. hàn nối lại cắm điện và ok.
              May là chết mỗi con varistor bảo vệ. con này tôi lấy ở nguồn đầu video 100v cũ chưa vứt đi.

Comment

• tình hình mới sử lý được một con mết thật hỏng cảm biến duoi sò dò tụ ỏ cảm biến trên mâm hiện còn một con vẫn bật tắt được nhưng báo e0 con này sử dung d339 dẫ làm như con kia nhưng ko đc thay tụ thay sò ko giải quyết dc xin các bác chỉ giúp

Comment

• Chào các bác trên dđ, các bác cho e hỏi tí, e có con Midea MI_SV19EF bị nổ ic nguồn & cháy r90 cấp nguồn, mong các bác giúp e, (thợ khác thay vào ic 202 & r 22 om)kg biết có phải kg ạ. rất tiếc là e kg chụp được cái hình lên được. mong các bác giúp e. e cám ơn trước ạ
                  Muốn thành công phải trải qua thất bại
                  Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Chiê sẻ kinh nghệm tý: Mình vừa xin đc cái bếp từ Blacker lúc đầu nó hỏng con cầu và công suất. E liền thay vào 2 em này thì nó hoạt động ngon lành trong vòng chưa đc 10 p là nổ cái bụp. Mở ra thì lại chết 2 con đó. Lại thay tiếp và tương tự lại bụp. Nhìn kỹ lại thì hóa ra thằng nào nó lấy mất con trở 10D 471k đi(đây có thể là nguyên nhân dẩn đến cái chết 2 con đó). lần 3 lại thay cả 3 con thì cắm mãi ko thấy bằm nữa mà khi cho nồi vào đúng vị trí để nấu thì nó cứ kêu típ típ và ko nóng. Mặc dù quạt vẩn chạy đèn, bàn phím vẩn bt. Ko hiểu nó lại chết con j nữa. Mong các bác dúp với nhé. mất nhiều xiền với nó lắm rồi.
                    Last edited by dragonyellow; 20-06-2013, 01:06.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                      Chào các bác trên dđ, các bác cho e hỏi tí, e có con Midea MI_SV19EF bị nổ ic nguồn & cháy r90 cấp nguồn, mong các bác giúp e, (thợ khác thay vào ic 202 & r 22 om)kg biết có phải kg ạ. rất tiếc là e kg chụp được cái hình lên được. mong các bác giúp e. e cám ơn trước ạ
                      úu
                      Nêú đúng model như vậy ic nguồn nó phải là viper12a bác ah

VT
                      http://baohanhbeptu.vn
                      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                        úu
                        Nêú đúng model như vậy ic nguồn nó phải là viper12a bác ah

VT
                        Cám ơn mod, e lấy bo nguồn DVD "ngâm cứu" & đóng 22a vào chạy ok. chúc bác & ae trên dđ dồi dào sức khỏe
                        Muốn thành công phải trải qua thất bại
                        Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Chào bác Việt Tiến 123 ...cùng toàn thể AE ...Mình đang làm cái bếp từ Q HOME [QH-1008A]..Các phím bấm cảm ứng...Hiện bây giờ bị 1 số phím ko có tác dụng gì .như nút giảm ko được...Xin hỏi bác cách khắc phục và nếu có thể bác chỉ cho nguyên lý làm việc của loại phím cảm ứng này...Mình tháo K/tra thỳ ngoài lò so+miếng sắt các tụ và đi ốt và trở đều còn tốt...Ko biết nó làm việc theo nguyên tắc nào...Mong bác cùng các AE cao thủ chỉ dạy...THÀNH THẬT BIẾT ƠN RẤT NHIỀU
                          Attached Files
                          ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                          Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• chào anh Tiến,
                            Em đang tìm hiểu về bếp từ và muốn sửa chút đỉnh.Đang tính nhận đồ về sửa nhung còn non quá. A thấy e có liều quá ko? E muốn thọ giáo anh chút được ko?
                            Thân

Comment

• Cái bếp của em cắm điện vào tất cả thanh led sáng kêu bíp 1 cái rồi tắt hết không bấm đc j hết, rút ra cắm lại lại thế, là bị sao vậy ????

Comment

• Nguyên văn bởi tuannam_hp90 Xem bài viết
                                Cái bếp của em cắm điện vào tất cả thanh led sáng kêu bíp 1 cái rồi tắt hết không bấm đc j hết, rút ra cắm lại lại thế, là bị sao vậy ????
                                bạn kiểm tra phím bấm trên mặt máy xem có bị rỉ ko tiếp xúc ko ?

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X