Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhà em có bác nào gặp IC này chưa ạ? em gửi anh chụp lên xin các bác chỉ giúp xem nó là con gì, và ai biết cho mình xin datasheet của nó Click image for larger version

Name:	JW28p50k.jpg
Views:	2
Size:	271.3 KB
ID:	1384232, nó ở trong bếp từ nhà em

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
      l

Bác cứ yên tâm hàng xịn
      khó chết lắm nếu chết hay đắp chiếu là do
      Mang ra thợ sửa điện gia dụng hay thợ tivi mới làm chết oan thôi
      Nó rất chặt chẽ nếu không biết điểm tét là sờ , chọc , chạm qoe đo linh tinh
      Là nó lăm ra luôn chứ tự nhiên khó và cực khó chết !
      VT hù anh em rồì.mình có thấy ic nào mà chọc ,đo nhầm điểm tess mà ra đi đâu.
      Nhất lại là đồ xịn.

Comment

• Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
        VT hù anh em rồì.mình có thấy ic nào mà chọc ,đo nhầm điểm tess mà ra đi đâu.
        Nhất lại là đồ xịn.
        bác cứ thử chọc qoe đo vào chỗ nhạy cảm thì biết !
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
          bác cứ thử chọc qoe đo vào chỗ nhạy cảm thì biết !
          chỗ nhạy cảm nhất mình vẫn thử thường xuyên, nó chỉ đơ một tý rồi lại bình.... thường.....

Comment

• Nguyên văn bởi truonghqs Xem bài viết
            Bình thường có gì mà khiếp khi Bác bê 1 bộ nguồn của tổng đài bác đỡ không khéo thì gãy mạch thì bác mới thấy bình thường.Khiếp ở đây là giá thành ta khiếp là vì họ là Đại gia họ chịu được giá thành đó và ít hỏng lắm không có nghĩa là không hỏng bếp xịn đến mấy cũng đều phải làm mát bằng quạt gió khi nào bạn có điều kiện mở một em dùng 4 trong 1 to nhu cái bàn trong mạch bám đầy dầu mỡ của quá trinh đun nấu thì mới thấy là không nên xài chỉ tính riêng hệ thống dây điện để phục vụ em nó là bác đã ngán rùi.Vào một ngày đẹp trời nhà Bác có việc cân dùng cả 4 cái bếp thì sao nhỉ nếu Max công suất mỗi bếp đó chạy với dòng 10A thì lúc đó tổng dòng điện chạy trong dây dẫn vào bếp là 40A theo Bác ta phải chọn dây điện cỡ bao nhiêu thì chịu nổi với nhà dân bình thường.Chỉ riêng việc cái bếp nó to như 1 cái tủ lạnh 120Lit và năng hơn tủ rất nhiều thì việc bê mang đi sửa là một cực hình luôn.Nguyên tắc vàng là không nên cho hết trứng vào 1 giỏ nếu không đúng lúc nhà có việc mà em nó ra đi không hề báo trước thì đúng là đại hạn toi 1 bếp thôi thì coi như cũng toi ccar 3 bếp kia.Với tôi xài 2 cái bếp đơn ghép lại thế là thành bếp đôi cần cơ động di chuyển chỗ đun nấu tách 2 em nó ra.Tầm có tiền 20 củ để mua bếp đôi xài IH tui mua 20 con bếp đơn luôn hỏng vứt luôn không cần phải sửa nếu còn bảo hành thì lúc nào rỗi rãi tha đi đến chỗ Hành Là Chính để họ giải quyết cho
            Bác phán chuẩn vãi.
            Đại gia thật sự thì có osin nấu bếp cần quái gì đồ xịn.

Tàu khưa toàn dùng như bếp đơn ghép lại

Bo đa năng la loại này phải ko bác

Last edited by m4a1kabin; 27-08-2013, 22:29.

Comment

• Nguyên văn bởi haydoc Xem bài viết
              Bác Truonghqs chỉ được cái nói đúng. Tối qua khách nó đến nố nói xéo, lúc nãy nghe bác xui bực quá đi mua bộ đa năng về lắp vô rồi (Ặc Ặc ở đây nó bán 170k một bộ) đang chạy thử. Đầu cũng loe loé một tí khôn (cỡ nhọn đèn dầu)rồi .Rất cám ơn AE trên diễn đàn.
              Trời ạ tôi cố nói vậy để nếu có khách hàng thật vào đây thì còn bít giá chung chung là vậy bác nói thế thì mất 10 cốc bia hà nội rùi

Comment

• Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
                Bác phán chuẩn vãi.
                Đại gia thật sự thì có osin nấu bếp cần quái gì đồ xịn.

Tàu khưa toàn dùng như bếp đơn ghép lại

Bo đa năng la loại này phải ko bác

KHông phải loại này rùi bạn ơi Tuy nhiên Đại gia thật sự vẫn cần đồ xịn để xứng tầm với cái bếp của họ và cũng cần Ô sin để nấu chứ he he.Chỉ khổ các bác tiểu gia đua đòi đẳng cấp thôi xài secondhand đến lúc hỏng lại kêu khổ vì giá sửa chắc cũng tương xứng với tiền mua bếp(Vật tư thì đáng bao nhiêu đâu nhỉ sò 40,60N1200 đắt thì 100K là cùng)

Comment

• Bác Truonghqs ơi sao em đọc vẫn thấy có Bác nói lắp bóng đèn vào vị trí mân từ , vụ lắp nối tiếp vào dây nguồn của bếp như Bác giải thích em hiểu rồi , còn việc lắp bóng đèn sợi đốt vào vị trí mân từ em chưa hiểu Bác làm ơn giải thich cho em với. Cám ơn Bác rất nhiều.
                  |

Comment

• Nguyên văn bởi tanyenbai Xem bài viết
                    Bác Truonghqs ơi sao em đọc vẫn thấy có Bác nói lắp bóng đèn vào vị trí mân từ , vụ lắp nối tiếp vào dây nguồn của bếp như Bác giải thích em hiểu rồi , còn việc lắp bóng đèn sợi đốt vào vị trí mân từ em chưa hiểu Bác làm ơn giải thich cho em với. Cám ơn Bác rất nhiều.
                    Ặc Ặc không phải là nối tiếp bóng đèn với dây nguồn của bếp mà là dây nguồn nối vào ổ cắm kéo dài đó là cái mà để bác cắm cái bếp vào đó.Bếp của người ta đang mới mà lại đi cắt cái dây nguồn ra trông phản cảm lắm he he.Còn vụ kia để tôi gửi lại tài liệu về bếp từ bạn đọc sẽ hiểu như thế nó sẽ hiệu quả hơn kiểu em đau bụng bác chỉ em mua thuốc gì với he he nguyenlybeptu.pdf

Comment

• Các pác cao thủ bếp từ cho em hỏi với .em thấy trong boar bếp từ nào cũng có 1 con biến trở chỉnh .không biết nó làm nhiệm vụ chỉnh gì và con iclm339n ic này làm nhiệm vụ gì cho bếp .cái này em gà lắm mong các pác chỉ cho để hiểu thêm .thank nhiều
                      ĐIỆN CƠ _ĐIỆN TỬ

Comment

Hàng Cmedia giả nhái nhiều lắm xem lại mâm từ là loại đường kính to hay nhỏ bao nhiêu sợi nhỏ trên 1 lõi,xem mầu dây có còn đẹp hay không.Dùng đồng hồ A mắc nối tiếp với ổ cắm nhé ra chợ giời mua loại chỉ đo đến 30A thôi giá rẻ dùng là được rùi xem bếp đang chạy
                        với dòng bao nhiêu A nồi có rít,kêu rè rè không.Không cần phải xài Ampe kìm đâu vì không phải ai cũng bít cách sử dụng đâu phải cứ cặp vào là đo được vì cặp các khác nhau trên đầu dò của nó thì giá trị lại khác nhau đấy.Cứ tạm thế đã Bác nói chung chung như vậy không bít giúp thế nào
                        Hiện tượng: lúc bật ON nghe tiếng tạch, tạch, tạch, nhỏ sau đó nấu bình thường, không rít.Mâm từ đường kính to, còn tốt. Chỉnh dòng còn 4.5A ở mức công suất 1300w (lúc chưa chỉnh là hơn 6A) nhưng IGBT vẫn rất nóng. Thay luôn LM339 cũng vẫn như cũ. Vậy là sao?

Comment

• Nguyên văn bởi cong thanh Xem bài viết
                          Hiện tượng: lúc bật ON nghe tiếng tạch, tạch, tạch, nhỏ sau đó nấu bình thường, không rít.Mâm từ đường kính to, còn tốt. Chỉnh dòng còn 4.5A ở mức công suất 1300w (lúc chưa chỉnh là hơn 6A) nhưng IGBT vẫn rất nóng. Thay luôn LM339 cũng vẫn như cũ. Vậy là sao?
                          bác chỉnh cho dòng nó lên 5.5A đi là đỡ nóng khối đấy
                          xem con tụ 0.27 hay 0.3 song song vs mâm nó có còn trong trắng ko hay ấy rồi
                          tiện xem nốt con ổn áp 18V ở chân khiển IGBD xuống mass
                          chúc bác thành công
                          Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
                          Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

Trời ạ tôi cố nói vậy để nếu có khách hàng thật vào đây thì còn bít giá chung chung là vậy bác nói thế thì mất 10 cốc bia hà nội rùi
                            Bác Truonghqs cho em hỏi,bộ đa năng cũa bác nói,trong saigon có bán không ạ,hình dáng nó ra sao,bác Truonghqs có thể E-mail cái hình cho em mở rộng tầm mắt.Em cám ơn bác ạ.
                            Em Up cái hình không biết có phải không.

http://p.vatgia.vn/ir/pictures_fulls...ch-da-nang.jpg
                            Last edited by phuc312; 29-08-2013, 16:15. Lý do: Em Up cái hình không biết có phải không.
                            Họ và Tên thật là Phan Văn Phúc.
                            Địa chỉ : 312/43,P4,Q4,HCM,gần cầu Kênh Tẻ.

Comment

• Nguyên văn bởi cong thanh Xem bài viết
                              Tất cả các nhà sản xuất họ đều chỉnh công suất theo yêu cầu của thượng đế bằng chính nồi lẩu đi kèm theo bếp,Nồi khác nhau sẽ ăn dòng khác nhau cho cùng một công suất đấy Bác ợ.VÌ vậy Bác kiếm 1 cái nồi lẩu thử nhé và cố gắng kiểm tra nhiệt độ của IGBT xem là bao nhiêu độ (dùng đồng hồ số có chức năng đo nhiệt độ cách điện đầu dò sau đó chọc vào khe của tản nhiệt gần con IGBT nhé)và thay luôn cái mâm từ bằng cái khác xem sao.Cuối cùng bác cho cái Ảnh bo mạch,Ảnh đồng hồ A ở đây nên dùng đồng hồ A vì kim đồng hồ phải đứng im nếu kim phấp phới lên xuống quanh điểm chạy cũng hay bị như của bác

Comment

• Nguyên văn bởi phuc312 Xem bài viết
                                Bác Truonghqs cho em hỏi,bộ đa năng cũa bác nói,trong saigon có bán không ạ,hình dáng nó ra sao,bác Truonghqs có thể E-mail cái hình cho em mở rộng tầm mắt.Em cám ơn bác ạ.
                                Ặc Ặc trong SG nhiều Ba tầu chợ nhật tảo phải có trước chợ giời Hà nội chứ .Bác cứ hỏi bộ mạch bếp từ đa năng dùng cho mọi loại bếp(của nó gồm 1 mạch công suất chính và hộp mạch Điều khiển kéo dài)

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X