Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quocviet253 Xem bài viết
    bác cho e hỏi quận sơ cấp với thứ cấp quấn cùng chiều hay ngược chiều nhau vậy vuphihai
    Mình quấn ngược chiều nhé! Thực ra thấy mọi người quấn chiều nào cũng chạy nhưng mình xem ở tài liệu của TQ thì nó hướng dẫn quấn ngược chiều, chắc phải có lý do gì đấy!
    |

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
      Bác vuphihai chụp hinh cho em xem cai mạch đo cuộn cảm hôm qua bác,nói được không
      Lúc đó mình quên mất không chụp về! Chỉ chụp cái mỗi cái bo này! Nó dùng EGS002 băm sine tại 12v rồi đưa vào biến áp sắt! Chạy 8 Fet. Mình thấy giải pháp băm ở áp thấp cũng hay! Tiện cho bác nào đang có BA sắt hoặc lười làm DC
      |

Comment

• Vâng, chắc chắn rồi! Vì hiệu suất của BA sắt thấp hơn nên nếu cần công suất lớn thì luôn tỷ lệ vs cân nặng! Mình chỉ nói là dành cho bác nào đang có sẵn or "lười" quấn BAX
        |

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
          bác gửi cho em theo địa chỉ Dương Văn Dũng,cty BMB xã Ngọc Lâm Huyện Mỹ Hào tỉnh Hưng Yên.cảm ơn bác nhiều.em chuyển lúa vào rồi đó
          ok, để chiều mai đi làm ghé gởi.

Comment

• báo cáo với các bác hôm nay hàng Minh Hà mới ship về chụp vài tấm ảnh để báo cáo các bác đây.mạch CS,mạch điều khiển giờ bắt đầu ráp và mạch sạc 3 dai đoạn của bác ThànhClick image for larger version

Name:	SAM_9429.JPG
Views:	632
Size:	317.0 KB
ID:	1666020Click image for larger version

Name:	SAM_9430.JPG
Views:	643
Size:	312.3 KB
ID:	1666021Click image for larger version

Name:	SAM_9431.JPG
Views:	646
Size:	317.5 KB
ID:	1666022Click image for larger version

Name:	SAM_9432.JPG
Views:	649
Size:	318.5 KB
ID:	1666023

Comment

• Mạch thứ 3 sao gắn có 2 cái tụ lọc nguồn vậy? Chổ cặp tụ xanh bạn chưa nên gắn. để khi nào chạy ra sine xem thế nào đã. giá trị nhỏ thôi. Inverter của mình hiện tại vẫn chưa gắn.

Comment

• em mới gắn thử 2 con tụ nguồn còn 2 con khi nào ok gắn tiếp tại em mới thử tải nhỏ thôi với em mới mua phíp thủy tinh chắc làm lại chứ phíp thường này chán lắm hàn vài nhát là bong mạch

Comment

• bác Sơn ơi mấy con diode dán ở bo điều khiển là 4148 em thay diode thường được không vì con này em không có linh kiện smd

Comment

• 4148 smd bạn gở từ bo sanktak cũ quá trời mà. mình cũng gở từ đó hết chứ có mua đâu. cả bjt.

Comment

• Coi chừng khói lửa tơi bời giờ. 2 con tụ 104 chỗ đó mình đoán là lọc nguồn HV những khoảng 400V mà dùng con tụ kia áp max chừng 100V. Hix...

Con shunt kiểu kia mà chạy với EGS thì 1 là đi cả giàn do sai trị số, 2 là nháy đầu ra loạn xạ.

Comment

• Ờ. Giờ mới để ý. Bác gắn cái R sun gì mà ghê vậy? Lấy cái 0.22//0.22 - 1W là chạy thả ga. Fuse bác dùng cái 1A cho an toàn, thực ra gần 2 A nó mới đứt. R sun kiểu bác đó coi chừng như bác thanhfdc nói đấy.

Comment

• cảm ơn các bác để em điều chỉnh lại may quá em chưa thử còn con 104 thì 400v bác yên tâm

Comment

• Gở 2 cái tụ xanh ra đi. Mình mới test đc ở hv 62dc thôi. Dù nó lọc đc dạng sóng bán kì sine đẹp nhưng với Hv 340v thì sẽ có chuyện. Có thể giảm trị số tụ đi.

Comment

• 2 con tụ xanh đó như là lọc nhiễu EMI thì phải, nối giữa 2 chân AC out với đất chung, nối đất thì 222-472/1KV. Tụ đó 1KV là chắc, ko phải lo về áp đâu.

Comment

• cảm ơn bác vuphihai . e quấn được cái BAX rồi .nhưng vấn đề nữa là nó bị sụt áp kinh quá khi cắm cái bóng 40w (từ 310 về 150v) .với 2 con fet nóng bỏng luôn (e chỉ dám cắm có 10s) đo điện áp về chân 1 của SG3525 được 2,5v . e đã chỉnh điện áp hồi về lên 4v nhưng ko ăn thua . bác nào chỉ giúp e với ??.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X