Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch sạc accu 3 giai đoạn từ nguồn ATX

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vanhoang
    replied
    Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
    Trời, chục năm rồi em tìm hoài chả thấy bản trọn vẹn nào. Nếu độ nguồn ATX thì có cái bản này, vẽ rồi mà chưa lắp thử bao giờ. Bác có thích thì tự mình làm chuột bạch thôi.

[ATTACH=CONFIG]n1676795[/ATTACH]

[ATTACH]n1676796[/ATTACH]

Cám ơn bạn nhiều để mình thử làm chuột bạch xem sao

Leave a comment:

• thanhfdc
    replied
    Trời, chục năm rồi em tìm hoài chả thấy bản trọn vẹn nào. Nếu độ nguồn ATX thì có cái bản này, vẽ rồi mà chưa lắp thử bao giờ. Bác có thích thì tự mình làm chuột bạch thôi.

Click image for larger version

Name:	3gd.png
Views:	2176
Size:	46.0 KB
ID:	1676795

[ATTACH]n1676796[/ATTACH]

Leave a comment:

• vanhoang
    replied
    Bạn thanhfdc hoặc bạn nào còn bản thiết kế của V1 không gửi cho mình xin với mình lấy phần điều khiển sạc của mạch này câu dây luôn vào nguồn ATX làm xạc 3 giai đoạn.cám ơn các bạn

Leave a comment:

• thanhfdc
    replied
    Chống ngược lắp cho IVT phải lắp khác với chống ngược của mạch sạc chứ. Lắp như mạch chống ngược của sạc ở đây thì khi mà đấu ngược cọc bình con diode body trong MOS nó phân cực thuận cấp nguồn ngược vào IVT thì khói lửa tơi bời.

Leave a comment:

• hungpham
    replied
    mình định dùng cho inverter. đang dùng diode với relay nhưng mà không ổn lắm bạn.

Leave a comment:

• Nguyenson318
    replied
    Dùng cho mạch nào vậy bạn? Nếu dùng cho mạch sạc 3 giai đoạn thì trong file PCB của bác Thành đầu luồng có tích hợp sẵn rồi, chỗ con IRF3205.

Leave a comment:

• hungpham
    replied
    các tiền bối cho em xin cái chống ngược cực dùng mosfet với ạ, em cám ơn nhieuf.

Leave a comment:

• thiet_kt
    replied
    sơ đồ mạch kich đây a

Leave a comment:

• thiet_kt
    replied

Leave a comment:

• thiet_kt
    replied
    các bác giải thích giùm em mạch kích van công suất hoạt động như thế nào với.

Leave a comment:

• tuan113080
    replied
    Tặng các bác mạch điều khiển sạc 3gd. Mod lại từ bản V3 bác Thành post ở đầu luồng. Mạch điều khiển này có luôn ic 494 chỉ việc nối vào chân biến áp kích. Mạch em test chạy 13007 ở mức 15A đầu ra mà cuộn lọc với đèn công suất không nóng nhiều. Mạch nhét vừa gọn vào vỏ nguồn cũ.

Leave a comment:

• quanhao2406
    replied
    Nguyên văn bởi thiet_kt Xem bài viết
    cho em tên con linh kiện này là gì các bác?

con đó là diode ban ạ

Leave a comment:

• dinhthuong80
    replied
    Nguyên văn bởi moto Xem bài viết
    E có một vấn đề về pin ko biết hỏi ở đâu nên vào đây mong các bác giúp. E có cell pin lap củ như hình, e ko biết nó là mấy vôn, dung lượng bao nhiu. Và cho e hỏi thêm là với cell trên thì mình xả còn mấy vôn là tốt nhất ạ, e đinh độ lại cái đèn pin chụp đầu của tía e, nó bị hư pin
    pin này 3.6V, tầm 2200-2800mAh, cho xả tới 2.8-3V thôi là được

Leave a comment:

• thiet_kt
    replied
    cho em tên con linh kiện này là gì các bác?

Leave a comment:

• TP_Electro
    replied
    ok để mai mình gởi cho nhé. Nhó đổi lại đuôi rar đã mở nhé.
    Attached Files
    Last edited by TP_Electro; 23-08-2016, 08:33. Lý do: Thêm file đính kèm như đã hứa!

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

thanhfdc Tìm hiểu thêm về thanhfdc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X