Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• không hề. lão thành còn để gần 400vdc lận. nếu để 310vdc mà băm còn 100vac nó mới nóng chứ để cao, băm cao là ok
    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Còn vấn đề mạch chống xả acquy bên lm358 cho e hỏi là nó có bị tình trạng đống ngắt liên tục ko ạ. Có nghĩa là khi e xài có tải khi acquy còn 10.8v thì mạch ngắt. Khi mạch ngắt thì áp acquy tăng cao mạch tự động đống lại

Comment

• Có con 4148 hồi tiếp dương giữa chân OUT và chân +IN của LM358 có tác dụng khóa hẳn mạch bảo vệ thấp áp lại rồi còn gì. Một khi đã thấp áp mạch sẽ tắt hẳn đến khi nào tắt SW đi bật lại thì thôi. Nếu chưa tắt bật SW thì áp accu có hồi lại cao bao nhiêu thì mạch cũng vẫn ko hoạt động trở lại.

Comment

• Đã hoàn chỉnh vỏ hộp rồi ạ, e cho nó vô vỏ tg500, hồn trương ba, da hàng thịt.

Còn vấn đề cái quạt có phải khi nóng nó mới chạt ko ạ, vì khi vừa khởi động e thấy nó chạy cái rồi ngưng, e xài một quạt máy va một đèn compac gần 1 tiếng nhưng không thấy cái quạt nó chạy

Comment

• Món lõi lọc bác đã "hốt" về chưa nhỉ?

Comment

• Giang hồ hiểm ác đã phỏng tay trên của e rồi. Sorry các bác vì thất hứa. Bác nào trong sài gòn thì chắc biết cái kho hàng bãi bên Q8, rãnh các bác chạy wa phục kích. E lăn lóc mãi mới được một lõi quá gian nan.

Comment

• Có mấy lần vào Sài Gòn đi tìm cái "bãi" để mua mấy vitmebi mà tìm ko ra. Uổng công lặn lội từ Quảng Nam vào. Nên chỉ cắm chốt ở cư xá Nhật Tảo. Dân quê nên thấy cái ji cũng ưng mua.

Comment

• Có mấy cuộc lọc khủng tháo ra từ UPS 4k giờ làm gì các bác nhỉ?
                  Click image for larger version

Name:	WP_20160714_001.jpg
Views:	763
Size:	95.9 KB
ID:	1670500

Comment

• mấy lõi này chơi việc lọc sin tốt không nhỉ?

Comment

• Để làm cái ups 5kw gắn vào thử xem có dc ko. hehe.

Comment

• lão TP hình như sửa máy công nghiệp trong công ty ah. biển thủ được đồ chơi ah. mấy cục 4k thì mắc nối tiếp thì phải.làm con sine 4kva chơi đi. 4kva/12v cho lên đỉnh dốc.
                        làm kiểu topo forward cho dễ làm.
                        LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Mình thấy đồ cty bỏ bãi tiếc nên "mượn" mấy thứ để chơi chứ có sửa chữa gì đâu bác. Đúng là nó mắc nối tiếp 3 cục.

Comment

• bác TP đo thử cái cuộn cảm đó xem được mấy MH em cũng có mấy cuộn không biết có lắp vào INVT được không nhỉ

Comment

• Click image for larger version

Name:	image_88223.jpg
Views:	1048
Size:	110.3 KB
ID:	1670617 Mình đo được 0.2omh và 0.53mH/cuộn. nối tiếp 3 cuộn đo đc 1.58mH. Vậy mà cuộn lọc mình dùng đến 3-4mH là quá cao ko nhỉ. Không biết nó chạy F bao nhiêu.

Comment

• chà, lõi to thế, quấn cả trăm vòng như vậy mà chỉ có nửa mH, khả năng lõi bột từ quý hiếm đấy!

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X